View Poll Results: Is this topic interested ?

Voters
2. You may not vote on this poll

1 50.00%
  • Normal

1 50.00%
  • Boring

0 0%
Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 25 / 25
    Like
    0
    Hơ hơ , xin lỗi bác terminator nhé ! tui đang bận nghịch cai 3DGS nhưng sẽ làm cho bác mấy cái đó ...no pro , các bác cho hỏi luôn , hình như tui chỉ dow dcj cái demo , làm sao để lấy bản xin vậy! Làm sao xuất ra file exe ?Cám ơn nhé !

Like
    17
    hello anybody!
    cái bài trước của tui là do còn con nít,cóc bít gì hết nên post bừa .sorry
    sau vài..tháng lăn lộn với lập trình thì tui cũng ngộ ra vài điều
    game là cái gì,thực ra nó cũng chỉ là 1 phần mềm,như m$ w e hay cái gì đó đ5i loại vậy.và thay vì người ta giao tiếp = mã lệnh(vô phúc cho game nào làm = cách này)thì nó cho phép nguu7o2i dùng giao tiếp =dồ họa
    người chơi sẽ trải qua hàng loạt sự kiện được sắp đặt sẵn của các program.
    níu ai xài tool thì các bạn đang trong giai đoạn này(kô chắc nữa)
    và....nhìu lém kô hết.nói chung enginner là những thứ làm cho life very easy .hehehe,vay níu các bạn xài tool thì cũng có nghĩa là các bạn chả học hỏi được cái gì chả(níu có thì chắc là học làm đạo diễn qúe).
    học 1 ngôn ngữ nào đó(các chiên gia trên thế giới khuyên nên học 3 ngôn ngữ) các bác sẽ học đưộc rất nhiều thứ như cách làm hài lòng người dùng,cách hiển thị cho người khác hỉu mình đang suy nghĩ cái gì(1 cô em xinh đẹp nào đó chẳng hạn)nói chung là rất nhìu thứ.một học sinh như em thì kô thể bít hết được.nhưng có điều em chắc chắn là níu học tốt ,các bạn sẽ làm được rất nhìu thứ thay vì chỉ là game kô(hehehe cha andrel lamonthe gì đó vừa là desgin game ,vừa là 1 tay AI for Nasa! vừa là lead cho 1 công ty telecom nào đó)

Like
    0
    Chà, chuyển đề tài rùi hử ? Chuyện dùng game engine có sẵn pro hay kô tốt nhất kô nên bàn, chả khác nào kết luận là dùng VC thì pro hơn là VC# (he he, mức coding như nhau mà VC# lại có RAD nhé). Nếu là một game engine thực thụ như là Monolight hoặc là GameBryo, Unreal thì khối studio dùng để mod ra game của mình đó, vậy là pro hay kô nào ? Thực tế 3DGS chưa đạt được đến mức game engine đâu, nó chỉ là mức game mod tool thôi. Vì thế nếu so sánh thì khập khiễng lắm.
    Nhưng chung quy ra, ai cũng sẽ chỉ nhìn vào kết quả để đánh giá, vì thế dùng công cụ nào chẳng quan trọng mà quan trọng là các bạn làm ra được cái gì ? Dĩ nhiên loại trừ trường hợp mà bạn làm chỉ để học hỏi. Chuyện làm được nhiều thứ hay kô, đó còn tùy thuộc vào khả năng và mong muốn của bạn. Nhất nghệ tinh là ổn rùi, còn tam tứ nghệ đều tinh thì quá chi là tuyệt, khỏi nói. Còn nếu kô, trước tiên là đặt yêu cầu vừa đủ, chỉ làm game thôi chẳng hạn, hãy chọn một công cụ vừa tầm với bạn, phù hợp với purpose của bạn, chỉ cần vừa đủ để biến idea của bạn thành sự thực là được. Hết.

Like
    0
    OK ! Nhưng phải công nhận là mình chả thích dùng 3DGS tẹo nào, đối với nhưng người mới tập làm game thì dùng nó có vẻ không được hay lắm, vì nếu dùng nó mình sẽ không nắm vững được các kỹ thuật về đồ họa 3D mà đồ họa là 1 thứ vô cùng quan trọng trong việc làm game. Chỉ biết được 1 số kỹ thuật về script,...
    nước ngoài họ dùng engine bởi vì trình độ của họ là thượng thừa rồi. Ở VN thì khác.

Kết quả là cái đánh giá tốt nhất, quá đúng ! nhưng cần phải công nhận rằng cái game dev summer 2003 của bác CrazyBabe đã thất bại khủng khiếp -> trình độ viết game ở VN cho đến năm 2003 quá yếu. Nhưng có lẽ 1 năm đã thay đổi nhiều rồi, không biết thì khi nào có cái game dev summer 2004 nhỉ, bác CrazyBabe có định tổ chức không? nếu có nên phát động sớm đi để anh em còn chuẩn bị

Like
    0
    Hì hì, trình độ dân game developer thì tôi kô biết nhiều. Chưa dám nói. Giải GameDev kô tổ chức được chủ yếu là kô tìm được tài trợ >> kô có giải >> kô có người thi >> lại chẳng có ai tài trợ vì kô có người thi. Thế đó, luẩn quẩn mãi.

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết