Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 42
    Like
    0

Ai biết về camera xin ý kiến chút!!!

Hôm vừa rồi tìm hiểu về camera thấy cái dịch vụ megacamera có khả năng truyền hình ảnh đến máy server qua cục modem wifi, các bác ai có hiểu về vấn đề này ko? Mình cần dùng trình duyệt gì để chạy bi h? Nếu như mình có camera, có máy tính, có cục wifi rồi thì có thể tạo ra một dạng tương tự được ko?
    Quote Quote

Like
    20
    Câu trả lời là "ĐƯỢC" và cách setup thì tùy theo bạn có loại camera gì? Webcam, camcorder, hay ethernet cam.

Like
    0
    đúng đấy tui dùng roài tiện lắm lại tốt nữa.

Like
    37
    Có nhiều loại camera VD camera analog, camera ip... với camera IP thi config dễ hơn nhưng giá thành cao hơn. Thông thường (ở VN)với 1 hệ thống camera quan sát, an ninh người ta dùng 1 hoặc nhiều camera ânlog kết nối với đầu ghi (DVR) hoặc card capture gắn với máy tính. Thông qua các thiết bị này bạn có thể dùng trình duyệt để xem từ internet ở bất cứ đâu. Việc cài đặt các thiết bị camera quan sát qua mạng đòi hỏi bạn phải có kiến thức nhất đi6nh về network

Like
    0
    Ngoài những điùe các bạn vừa nói ra, mình muốn hỏi làliệu có cần máy tính cấu hình mạnh để cso thể xem đwoc hình ảnh camera không nhỉ. Thấy trong hướng dãn sử dụng còn có thêm mấy thong số kỹ thuật về phần cứng phần mềm gì đấy.

Like
    0
    tui cũng dùng rồi nè . tốt .

Like
    0
    Nếu như mình có camera, có máy tính, có cục wifi rồi thì không thể tạo ra một dạng tương tự được.

Like
    0
    cùi cùi thì tạo sao ra được hiệu quả hả bạn /

Like
    0
    đúng đó.Cái gì cũng phải đồng bộ chứ!đường truyền tốt mà camera cùi thì hình ảnh cũng tệ.Hiện nay, những công ty lắp đặt camera đều có thể giúp bạn quan sát từ xa qua internet bất kể bạn xài mạng nào.Còn của mega chắc chì xài dc megavnn nhỉ?

Like
    0
    vậy là tất cả đều phải dùng đồng bộ, tốt như nhau thì mí đạt hiệu quả hở bác. kái này em cũng không hiểu mấy.

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết