Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    0

Quay cóp là 1 nghệ thuật

Tư thế quay cóp chuẩn ^^
    Quay cóp phải ứng với 6 điều sau: Nhân, Nghĩa, Lễ, Trí, Tín, Dũng

Nhân: Khi bạn bè quay cóp bị bắt, phải tỏ ra thông cảm và làm ra vẻ mặt an ủi. Đó gọi là Nhân.

Nghĩa: Khi mình quay cóp bị bắt....thà chít cũng hông khai bạn bè mình ra. Đó gọi là Nghĩa.

Lễ: Đừng bao giờ cao điểm hơn người đã chỉ bài cho mình...để lần sau được chỉ típ đó gọi là Lễ.

Trí: Trong lúc thi phải quan sát triệt để chỗ đứng của giám thị đồng thời lắng nghe bốn phương tám hướng các đáp án của bạn bè....đấy gọi là Trí.

Tín: Đừng bao giờ nghi ngờ đáp án trong khi quay cóp, phải luôn tin tưởng đáp án trong tài liệu là chính xác. Đó gọi là Tín.

Dũng: Cho dù giám thị đi tới đi lui bên cạnh thì mặt mày vẫn không biến sắc,vẫn điềm nhiên...quay cóp tiếp. Đó gọi là Dũng

Còn phải có Tam Tài nữa là Thiên thời , Địa lợi, Nhân hòa
    Thiên thời: thiên là trời, tức là thầy cô - giám thị, gặp hôm nào trời có bão thì đừng way.....

Địa lợi: chỗ ngồi thuận lợi, thường là mấy bàn giữa, ở sát tường- chứ bàn đầu hay bàn cuối thì fải có năng lực cao mới way, năng lực thấp thì bỏ đi, thà bị Zero còn hơn bị hạnh kiểm xấu

Nhân hòa:
    cái nì là bạn bè xung wanh, gặp mí đứa biết che chở và cảnh báo kịp thời thì mới có cơ hội way, chứ gặp mí huynh cứ bô bô cái miệng => làm cho Thiên chú ý thì dù có Địa lợi cũng là đồ bỏ...Nhân thì dễ tạo - ra đường mời nó ly chè hay tô phở .

Và sau đây là 5 bước làm bài thi

Nhận đề

Đọc đề

Chửi đề

Xé đề

Đi về

“SV Gương mẫu vs Chăm chỉ”

Quote Quote

Like
    0
    Hồi còn phổ thông, ngồi gần 1 thằng "chuyên gia Quay Cóp", gần như có kiểm tra là nó "Quay", và chưa bao giờ bị phát hiện, tui học bài thấy mẹ luôn chẳng bao giờ điểm bằng nó ==> nản cũng định thử "Quay" xem sao, nhưng khỗ nổi nhát quá chẳng dám. Không những đã "Quay" mà khi phát bài kiểm ra, thầy cô nào làm biếng lật từng bài ghi điểm, nên phát ra bảo HS đọc để ghi vào nó luôn đọc điểm cao hơn: VD nó chỉ dc 5 điểm môn toán thì nó đọc từ 6 ->7 điểm. Sau này hình như nó thi Chuyển cấp hình như ko đủ qua trường A có lẽ người gách thi quá pro nên nó ra tay ko dc. "Quay cóp quả là là 1 nghệ thuật, người quay cũng là 1 nghệ sĩ" nên đâu phải ai cũng làm dc
    vietfun7[.]com - Trang chia sẻ truyện tranh, Manga

Like
    1
    Quote Được gửi bởi 0oPeChipo0 View Post

có nhiều hình giống hình này. Hồi xưa tui thấy 1 bạn nào post lên đọc cười chết luôn nhưng tìm chẳng ra nữa. bạn có thể post hết lên để anh em chiêm ngưỡng đi.

Like
    146
    Hồi nhỏ đi học ghét nhất mấy đứa vừa viết vừa che... bà mịa nó... nhắc lại còn hận! Hehe...
    Không đi làm sao tới.

Like
    42
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Hồi nhỏ đi học ghét nhất mấy đứa vừa viết vừa che... bà mịa nó... nhắc lại còn hận! Hehe...
    em thì ghét mấy đứa mình đang viết mà cứ chăm chăm vào bài mình, bà mịa nó, để ông chép xong ông cho mày coi chứ mày mà coi thế thì giám thị nó tóm cả 2 thì lấy ...mà quay à.

Like
    4
    tức cười chết mất thôi! nhớ ngày xưa làm bài môn sở trường mình cho dòm, đến khi xin dòm lại đội bạn ko cho
    just devoción

Like
    56
    Hồi đi học thích nhất là ngồi cạnh mấy đứa chăm học bài, đặc biệt là con gái, sống không cố chấp. Giờ toán, English, Lý, Hóa thì mình làm bài cứ để thả cửa, muốn nhìn gì thì nhìn. Đến lúc thi mấy môn học thuộc bài thì cứ gọi là vai kề vai, đùi kề đùi, chép rã hết cả tay.

Like
    247
    Quay cóp hiểu như thể "mượn hồn của người khác"

Like
    0
    Tớ chẳng bao giờ thích quay cóp, làm như vậy là gian lận
    Chẳng bao giờ Cọp-bi . Thế khác nào ăn cắp công sức của người khác
    Chẳng khi nào đọc điểm cao hơn điểm đã cho. THế là lừa dối
    Thời đi học, tớ là học sinh khá - giỏi...

Mỗi môn thể thao
    Còn lại đưa bài cho con bé lớp trưởng nó làm hộ

Like
    20
    Nếu hồi nhỏ đi học mà không được cọp thì già TOM đã không ra gì (mặc dù bây giờ củng chả giống ai)..

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết