Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Cơ chế hoạt động của camera dựa trên điều gì?

Chiếc camera giám sát đó hoạt động dựa trên cơ chế gì vậy? Chắc chắn là có dung điện thì mới có thể hoạt động được đúng không? Vậy, nếu mất điện thì làm thế nào? Rõ rang là đang đợt vào hè, rất nhiều tỉnh cắt điện, và cắt triền mien, như vậy, tính đảm bảo là người bảo vệ giám sát sẽ được thực hiện như thế nào?
    Ngoài ra, camera giấm sát được giới thiệu là sản phẩm cho các hộ gia đình, nhưng theo em được biết là lắp đặt một hệ thống camera chi phí khá cao. Không chỉ vậy, còn tiền điện sử dụng camera nữa chứ. Không hiểu công suất dùng điện của một hệ thống camera là như thế nào? Và với việc dung camera 24/24 như thế thì sẽ tốn kém ntn?
    Quote Quote

Like
    0
    oa, cái câu hỏi này cũng khó nè. Đúng là điện đóm hè này chả ổn định tẹo nào. Nhưng mừ mất điện ta mua máy phát nhỉ. keke. Với lai buổi tối cần quan sát chốgn trộm nhìu thì hầu như có điện cả mà. Còn kaá vấn đề lắp đặt. Tui nghe giang hồ đồn thổi, có loại camera điêề khiển qua internet, thêm vào đó chi phí lắp đặt ban đầu hình như có 100k à. Ngoài ra, mình trả tiền cước hàng tháng theo gói dịch vụ sử dụng. Kái này bác tìm hiểu thêm xem sao nhớ .

Like
    0
    vấn đề điện đóm đúng là nan giải thật. Nhưng mấy cái đồ điện tử này toàn phụ thuộc vào điện. E thì nghĩ thế này, kiểu gì chả có kái bộ phận tích điện hay đại laọi như thía. hi hi. Còn kái chi phí lắp đặt, hình như không đắt đâu bác ạ, có một vài trăm thui à. Với lại, mấy laọi camera giám sát bjo còn tuỳ vào mình sử dụng dịch vụ nào. Nếu đa chức năng thì mí đắt chút chút, còn chỉ để nhìn ngó quanh nhà cho nó yên tâm thì cũng phình phường thui. Bác ngâm cứu thêm xem sao.

Like
    0
    Các bác thử tìm hiểu giúp e cái, cái camera mà sử dụng gói cước như thế, có bao gồm cả việc bảo đảm khi mất điện hệ thống camera ko làm sao ko? Chứ mùa hè là lúc trộm hay rình mò nhất mà lại là lúc cắt điện nhiều nhất nữa chứ. Em lo lắm ý

Like
    20
    Nói chung là Security Camera phát hình qua internet.
    Vì vậy nguồn điện ảnh hưởng tới camera lẩn cả đường truyền internet trong nhà gồm cả Modem lẩn Router / Hub / Switch.
    Mặc dù có loại camera wireless chạy bằng pin (battery) nhưng vẩn còn phải lệ thuộc vào mạng trong nhà / cơ sở nên nguồn điện vẩn là yếu tố sinh tử của Security Camera.

Like
    0
    đúng đấy, cứ lúc mất điện là cmr lại như không. tiếc là nó không dùng đc như pin nhở

Like
    0
    Quote Được gửi bởi rose155 View Post
    Các bác thử tìm hiểu giúp e cái, cái camera mà sử dụng gói cước như thế, có bao gồm cả việc bảo đảm khi mất điện hệ thống camera ko làm sao ko? Chứ mùa hè là lúc trộm hay rình mò nhất mà lại là lúc cắt điện nhiều nhất nữa chứ. Em lo lắm ý
    ý tôi cũng giống như bạn này...có cách nào không nhỉ

Like
    0
    thế không biết bào giờ mới có đây nhỷ ) )

Like
    0
    kái ý kiến dùng pin nghe có vẻ không tồi nhỉ. keke . Mỗi tội nếu dùng pin sẽ rất tốn kém đây, bít bao nhiu pin cho nó vừa . hi c

Like
    1
    Ôi, lo gì, chắ pin của camera lại là pin sạc ấy mà, không tốn nhiều lắm đâu mà lo bạn ơi.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết