Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Máy tính cứ quay lại như lúc vừa cài lại win, khởi dộng lại nó lại quay về lúc ban đầu?????

Hnay bật máy tính lên tự nhiên thấy nó gần như quay về thời điểm mới cài lại, nhưng mà tất cả phần mềm đã cài vẫn còn chỉ có điều trên desktop ko thấy đâu, kể cả cái KAV cũng ko tự động chạy nữa. Chạy lại Foobar200 và Winamp thì nó bắt Config lại giống như khi mình vừa cài lại 2 phần mềm đó, các phần mềm khác thì mình chưa thử.
    Mình vào Customize Destop để hiện Icon My Computer, My Documents với My Networtk Place thì xuất hiện thông báo lỗi.
    Mở My Documents thấy trống trơn ko có 1 file hay thư mục nào (ko có My Pictures, My Music...)
    Mình mở Document and Settings trong ổ C ra thì thấy xuất hiện thêm 1 thư mục tài khoản là Temp, các tài khoản khác vẫn còn, kiểm tra trong Temp này thì đúng là My Documents ko có gì. Mình lại mở thư mục tài khoản quyền admin mà bình thường vẫn đăng nhập vào thì thấy mọi thứ vẫn còn trong My Documents.
    Khi đăng nhập vào cũng chỉ thấy tài khoản admin bình thường vẫn đăng nhập, kiểm tra trong User Accounts cũng chỉ thấy 1 tài khoản quyền Admin mà ko thấy cái Temp kia đâu.
    Bác nào biết lỗi này sửa như nào ko giúp em với, thanks!
    Được sửa bởi summit lúc 11:18 ngày 21-06-2010
    Quote Quote

Like
    168
    Rất nhiều người cũng từng bị "Bỗng 1 ngày ..." nhưng thường không ai giống ai hoàn toàn. Trường hợp của bạn phải đổi lại topic nếu không chẳng khác gì "Help me", "Máy của em sao thế này".... Không xóa bài chỉ áp dụng cho thành viên mới.

Like
    0
    Lí do mà nó bỗng trở lại như vậy rất khó giải thích. Có lẽ phải cài lại thôi. Hay Ghost lại. Chú ý rằng trước khi cài hay Ghost lại thì phải delete ổ C, format cẩn thận xong mới cài lại. Những trường hợp kiểu này có thể hiểu 1 cách nôm na và không rõ ràng là trước khi cài Win hay Ghost lại, Ghost mới mà vì 1 lí do gì đó như không format cẩn thận, format trực tiếp(trong khi cài Win mới xóa hdh). Ghost đi Ghost lại nhiều lần, dẫn đến bị trùng lặp ở 1 mức độ nào đó. Sau khi dùng 1 thời gian, Win bị lỗi thì cũng vì 1 lí do nào đấy mà nó quay trở lại theo kiêu như thế. Tôi thực sự không hiểu rõ lắm. Tạm như vậy thôi.

Like
    0
    Cung không rành cái này lắm. nhưng có lễ bạn cài nhầm một cái thằng nào đó có chức năng dóng băng ổ cứng hoặc sau khi cài cái thằng nào vào nó kích hoặt chạy "system restore" trước khi tắt hoặc mở máy. bạn chú ý thử 2 phương án này.

Like
    0
    Hi bạn!

Cách tốt nhất là bạn mua 1 đĩa hiren's boot mới nhất sau đó diệt virus ngoài dó bằng các chương trình diệt virus ngoài dos có sẵn trong hiren's boot.

Sau đó cài lại đĩa win mới nhất mà bạn tin là tốt nhất không có virus.
    Mình nghĩ là sẽ không còn hiện tượng đó nữa.

Chúc bạn ngày tốt đẹp.

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Rất nhiều người cũng từng bị "Bỗng 1 ngày ..." nhưng thường không ai giống ai hoàn toàn. Trường hợp của bạn phải đổi lại topic nếu không chẳng khác gì "Help me", "Máy của em sao thế này".... Không xóa bài chỉ áp dụng cho thành viên mới.
    Đã sửa lại tittle, cảm ơn đóng góp của bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi honnhienh View Post
    Cung không rành cái này lắm. nhưng có lễ bạn cài nhầm một cái thằng nào đó có chức năng dóng băng ổ cứng hoặc sau khi cài cái thằng nào vào nó kích hoặt chạy "system restore" trước khi tắt hoặc mở máy. bạn chú ý thử 2 phương án này.
    Mình không cài thêm bất cứ PM nào, tự nhiên tắt máy đi rồi khi bật lại, gõ pass đăng nhập xong là nó cứ ì ra đấy, phải tắt đi rồi bật lại mất lần nó mới vào dc.

Quote Được gửi bởi suachualaptop View Post
    Hi bạn!

Cách tốt nhất là bạn mua 1 đĩa hiren's boot mới nhất sau đó diệt virus ngoài dó bằng các chương trình diệt virus ngoài dos có sẵn trong hiren's boot.

Sau đó cài lại đĩa win mới nhất mà bạn tin là tốt nhất không có virus.
    Mình nghĩ là sẽ không còn hiện tượng đó nữa.

Chúc bạn ngày tốt đẹp.
    Máy mình 2 tuần nay ko vào mạng, ko cắm bất cứ thiết bị lưu trữ nào, tự nhiên nó bị thế mới chuối chứ, mình đang dùng KIS 2010, chỉ có điều 2 tuần nay chưa update vì ko có mạng.

Quote Được gửi bởi TOISETROLAI200 View Post
    Lí do mà nó bỗng trở lại như vậy rất khó giải thích. Có lẽ phải cài lại thôi. Hay Ghost lại. Chú ý rằng trước khi cài hay Ghost lại thì phải delete ổ C, format cẩn thận xong mới cài lại. Những trường hợp kiểu này có thể hiểu 1 cách nôm na và không rõ ràng là trước khi cài Win hay Ghost lại, Ghost mới mà vì 1 lí do gì đó như không format cẩn thận, format trực tiếp(trong khi cài Win mới xóa hdh). Ghost đi Ghost lại nhiều lần, dẫn đến bị trùng lặp ở 1 mức độ nào đó. Sau khi dùng 1 thời gian, Win bị lỗi thì cũng vì 1 lí do nào đấy mà nó quay trở lại theo kiêu như thế. Tôi thực sự không hiểu rõ lắm. Tạm như vậy thôi.
    Mình rất ko muốn cài lại win, thử xem có bác nào bị TH như mình ko biết đâu lại tìm ra cách giải quyết
    Được sửa bởi summit lúc 14:35 ngày 22-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết