Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Thông tin Giúp mình cái CD-RW với

Mình có cái CD-RW lúc trước nó đọc, ghi ngon lành. Nhưng sau một lần sơ ý mình đưa cái CD trắng vào để ghi ra thì nó bị kẹt rồi bể tan tành. Sau vụ bể đĩa mình tháo cái CD-RW ra quét dọn những cái gì còn sót của cái đĩa ra sách sẽ, nhất là ở đầu đọc ( làm đúng cách, có dụng cụ hỗ trợ đầy đủ). Sau đó mình ráp nó vô như cũ nó đọc thì bình thường ghi cũng dc nhưng chỉ có đĩa củ nó ghi ra nó mới đọc dc thôi còn đưa qua ổ khác thì bó tay.Ko biết có cách nào khắc phục ko mong anh em chỉ giúp. Thanks nhiều
    Quote Quote

Like
    5
    Như vậy có khả năng bạn đã ghi (burn) dữ liệu với tốc độ khá cao (khoảng 18x trở lên) với các đĩa CD trắng như hiện nay thì khả năng tương thích là rất kém vì chất lượng đĩa cũng kô đạt yêu cầu. Để đĩa bạn make ra có thể đọc đc trên các ODD thì theo tớ bạn chỉ nên burn với tốc độ 16x là ổn bạn ah`.

Like
    0
    Mình dùng đĩa tốt bạn ơi có khả năng xóa nữa. Lúc trước mình cũng ghi với tốt độ 32x bây giờ giảm xuống 24x cũng không ăn thua gì.Dù sao cũng Thanks bạn nhiều. Chắc phải mua cái đĩa Blue-Ray lun quá

Like
    2,418
    Có khả năng mắt đọc/ghi của bạn bị lệch rồi, nên dĩa nào nó ghi thì nó mới đọc được, còn mang qua máy khác thì không. Mình không tin là bệnh này sửa được.

Like
    0
    Thường khi kẹt đĩa trong khay như vậy là đã lỗi ổ rồi. Dằng này còn bị vỡ cả đĩa nữa. Chắc chắn "mắt thần" sắp hỏng rồi. Ổ còn đọc được như vậy là tốt lắm rồi. Đã sắp hỏng hay hỏng "mắt thần" thì chỉ có cách thay ổ khác thôi. Ổ thường cũng dùng tốt. Đâu cần tới Blu-Ray ? Mua ổ DVD-RW ASUS-DL và có chế đọ xóa nữa(nếu thích) và dùng loại đĩa tốt(khoảng 2-3 nghìn đồng là ổn ngay thôi. Đĩa tốt hơn phải vài ba chục nghìn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết