Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    duke.pham Guest

Ngạc nhiên Sự liên quan của Digi và Mắt Bão

Thông báo tin hot. Hiện tại Digi đã bị Mắt Bão thôn tính. Nghe phong phanh là Bác Newcinc đã thửa hơn 1 nửa cổ phần của bác Duke Pham. Vậy nên mới thấy mọi thứ của MB giờ đang chuyển giao cho Digi. Nói 1 cách đơn giản sau này ai đăng ký dịch vụ của MB cũng gần như là đăng ký của Digi và ngược lại. Các bạn thử suy nghĩ các điều đơn giản mình đưa ra nha:
    1. Nếu bạn là 1 HP cạnh tranh với MB bạn có đầu tư vào ODS để MB mạnh lên không. Sao Nhân Hòa và các HP khác không đầu tư vào MB, chẳng qua họ sợ MB mạnh hơn, và DP cũng là 1 HP có rất nhiều khách hàng chẳng lẽ họ không hiểu chuyện này.
    2. Tất cả hệ thống quản trị đến support 2 công ty này gần như giống nhau. Nếu không liên quan MB có chuyển giao hệ thống của họ cho DP không, trừ khi MB bị điên.
    Web DP: www.digipower.vn code bằng php
    Vậy mà trang support lại là ASP.NET: http://support.digipower.vn/Register.aspx
    Và trang của MB: http://support.matbao.net/Register.aspx
    Làm thêm mấy cái hình khác để che mắt gà. Hài vãi.
    Và còn nhiều lý do nữa mình không dám nói ra, vì nói nhiều quá chắc MB biết mình là ai thì không tốt.

Các bạn thử check và suy nghĩ thêm nha.... Nếu ai ghét MB mà muốn qua DP đăng ký và ngược lại thì nên suy nghĩ lại nha

Like
    133
    Như vậy cũng tốt chứ sao, server của mình đang đặt ở ODS và thấy cũng ổn ^^

Like
    0
    Chào bạn,

1. ODS là DC có cổ phần của cả DP và MB từ cách đây cả năm, ngay từ khi mới xây dựng nên chuyện hai công ty có liên quan âu cũng là chuyện bình thường.

2. Trong quá trình hợp tác, hệ thống quản lý của MB phát huy hiệu quả nên DP mua lại phần mềm quản lý và support. Chuyện này có gì sai?

Và chuyện các cty cùng ngành nghề có hợp tác đầu tư qua lại là chuyện bình thường và chỉ mang lại lợi ích tốt hơn cho khách hàng (có đầu tư là có cải thiện và phát triển về dịch vụ) thì có lý do gì ko làm.

Bao năm qua DDTH hoạt động với dịch vụ do DP cung cấp (và giờ là ODS) là điều ko tốt sao? Có vấn đề gì với bạn mà bạn phải phản ứng theo kiểu "ngớ ngẩn" vậy?

Rất tiếc là bạn lại "hèn" đến mức dùng cả nick name của cá nhân tôi để register nick post bài. Với hành động đó thì dù nội dung bài của bạn có tốt đến đâu thì cũng thể hiện động cơ của bạn là không tốt đẹp gì. Theo quy định diễn đàn thì tôi sẽ banned nick này do cố tình fake nick người khác.

Ngoài ra chủ đề này chả dẫn đến đâu cả vì việc đầu tư hợp tác kinh doanh của cá nhân Newcinc vào DP là chuyện chả có gì lạ và chả có gì để bàn. Do đó thread close tại đây.

Trân trọng,

Duke
    Được sửa bởi VietDuc lúc 18:58 ngày 18-06-2010

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết