View Poll Results: Trường đại học nào đào tạo công nghệ thông tin tốt nhất?

Voters
290. You may not vote on this poll
  • BKHN

48 16.55%
  • BK TPHCM

22 7.59%
  • ĐH Công nghệ - ĐH QGHN

56 19.31%
  • ĐH CNTT - ĐH QGTPHCM

37 12.76%
  • ĐH KHTN HN

5 1.72%
  • ĐH KHTN TPHCM

35 12.07%
  • Học viện Bưu chính viễn thông

11 3.79%
  • ĐH FPT

41 14.14%
  • Khác

35 12.07%
Trang 2 / 19 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 183
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi changngocvtc View Post
    Đi hỏi ông Edison thử coi hồi đó ổng học trường nào? . Tui học Infoworld nè, có ông nào cử nhân đại học ra đây solo đi.
    "Quan trọng là ý thức học tập của mình thôi" bác nói câu này thật là chuẩn đúng là quan trọng là ý thức học của mình thui nhưng câu này "có ông nào cử nhân đại học ra đây solo đi" thì có vẻ như bác hơi có chút tự cao tự đại. cho em hởi chút là:các mảng như phần cứng,mạng,lập trình, đồ họa bác đều có thể chiến được tốt hết chứ? nếu biết sơ qua thi cũng chỉ là tầm soàng thui còn nếu cái nào bác cũng có thể đi chuyên sâu được hết các mảng trên thì em nghĩ bác nên cất cái biển sửa máy tính tại nhà đi thì nó mới hợp với anh tài kiệt xuất bác ạ và tim một chỗ nào đấy mà dụng võ tội gì mà phải lăn lộn kiếm từng đồng vậy cho mệt

Like
    0
    To vunhex: đúng là RMIT vào dễ nhưng trong quá trình học, những đứa dở đã bị kick ra hết rùi. Tốt nghiệp ra dc mới là những người giỏi. Còn chuyện đa số những ông "sừng sỏ" ở VN đa số là từ ĐHQG là vì 2 lý do:
    1/ Phần lớn SV RMIT về sau đều đi du học và làm ở nước ngòai hoặc làm cho công ty nước ngòai ở VN hoặc 1 số khác có tiền tự mở công ty. Mà các báo như "Tuổi Trẻ", "Thanh Niên",....ở VN lại thường đề cập đến những người làm cho nhà nước hoặc học trường công nhiều hơn là công ty tư nhân hoặc nước ngòai.
    2/ Bạn nghĩ mấy nhân vật "sừng sỏ" đó bao nhiu tuổi rùi. Thời của họ đã làm gì có RMIT ở VN. RMIT chỉ mới đến VN vào năm 2002 thui.

Còn chuyện bạn bảo tui bị trục xuất khỏi ĐH CNTT thì cũng đúng. Vì tui chỉ lo học AV để vào RMIT thui. Mục đích của tui là tạm trú vào trường đó để tránh nghĩa vụ quân sự mà lo học AV vào RMIT thui.

To mr.barca88: bạn bảo SV RMIT ra trường làm việc nhàn vậy có bằng chứng gì ko? Mà cứ cho là nhàn đi, miễn tiền lương ngon là ok. Còn nếu ý bạn là học trong RMIT nhàn thì cho bằng chứng đi, hay bạn thấy mấy thằng ăn chơi đi vòng vòng trong đó rùi bảo nhàn. Còn nếu bạn kêu học lý thuyết nhàn thì mình xin nói rằng lý thuyết bên RMIT có lẽ là nhẹ hơn ĐH VN vì RMIT chú trọng vào rèn luyện kỹ năng chuyên ngành hơn. Nếu bạn kêu RMIT chỉ dc cái AV thì mình xin nói rằng nhờ cái AV đó mà SV RMIT xin việc dễ hơn SV trường khác, hơn nữa những đứa học dở trong quá trình học đã bị lọai, còn tốt nghiệp ra trường dc mới là những người giỏi.

Có lẽ các bạn ko học bên RMIT nên ko bik dc sự thật việc ở đó. Hôm nào kiếm thử mấy anh chị đã tốt nghiệp từ RMIT hỏi thử coi việc học trong đó thế nào thì bik. Đừng nghĩ tất cả SV RMIT đều là những đứa rớt ĐH, các bạn vào xem thử sẽ bik nhìu người thi ĐH cũng trên 20 đó (tui dc 20.5 ^^!). Hơn nữa, thi rớt ĐH thì đã sao, miễn sao sau này có tương lai sáng lạng là ok rùi. Ngòai ra còn có trường hợp những người từ khi còn là HS ko lo học các môn trong trường mà chỉ lo đầu tư học IT thui, mấy người đó ko giỏi à.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình xin bổ sung thêm. Nếu các bạn muốn tìm hỉu sự thật việc học ở RMIT thì hãy hỏi những người ĐÃ TỐT NGHIỆP từ RMIT nhé. Đừng hỏi mấy người còn ĐANG HỌC, hỏi nhầm mấy đứa ăn chơi thì lại khổ vì mấy đứa đó ko tốt nghiệp nổi đâu.
    Được sửa bởi abcd100 lúc 18:34 ngày 18-06-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    12
    Mình đang học trường KHTN nè bạn, nếu bạn đã chọn CNTT thì cần phải cân nhắc kỹ chuyên ngành nữa. Ví dụ ĐHBK TPHCM là nơi đào tạo phần cứng tốt nhất nưng nếu nói về phần mềm thì bạn nên vào KHTN TPHCM.

Like
    0
    Theo em thì trường nào cũng có người giỏi người lười ! Bác nào giỏi & tự xác định được hướng đi cho mình thì học trường nào cũng không khác nhau là mấy ! Còn lười + chán học thì có vô trường nào cũng zậy cả thôi :P

changngocvtc Guest
    Quote Được gửi bởi tuanndyb View Post
    "Quan trọng là ý thức học tập của mình thôi" bác nói câu này thật là chuẩn đúng là quan trọng là ý thức học của mình thui nhưng câu này "có ông nào cử nhân đại học ra đây solo đi" thì có vẻ như bác hơi có chút tự cao tự đại. cho em hởi chút là:các mảng như phần cứng,mạng,lập trình, đồ họa bác đều có thể chiến được tốt hết chứ? nếu biết sơ qua thi cũng chỉ là tầm soàng thui còn nếu cái nào bác cũng có thể đi chuyên sâu được hết các mảng trên thì em nghĩ bác nên cất cái biển sửa máy tính tại nhà đi thì nó mới hợp với anh tài kiệt xuất bác ạ và tim một chỗ nào đấy mà dụng võ tội gì mà phải lăn lộn kiếm từng đồng vậy cho mệt

Kaka, chả lẻ tui học bên mạng mà lại kêu 1 thằng Database ra so tài. Cử nhân thì cũng chỉ là học 1,5 năm triết lí sâu xa, còn 2,5 kia chả bít làm gì, tối ngày ngồi luyện kiếm thế, tới ngày thi thì ra, vậy là được bằng cử nhân đại học, vl wa. Tui kinh nghiệm sửa máy tính tại nhà từ 2008-đầu 2010 rùi nghỉ đi làm trong TNS Media Việt Nam để học hỏi kinh nghiệm Advertising + IT thôi. Chứ kiếm từng đồng từng cắc như vậy củng tốt, edison ngày xưa đi bán từng tờ báo để thành lập xưởng in báo đấy bác à. Bác có nghe 1 giot nước thì không làm ướt, nhưng nhiều giọt nước hợp lại thì có 1000 thàng cử nhân kiếm được 1 tỉ 1 tháng cũng chết đấy nhé bác.

Like
    0
    trường nào cũng đề cao trường mình hết...mỗi trường 1 thế mạnh....
    quan trọng bạn xem khả năng tiềm lực về sức học của bạn với tiềm lực về kinh tế mà chọn...
    trường ko phải là điều kiện cần và đủ để thành công đâu....hãy nổ lực ở chính mình...
    chúc bạn thành công///

Like
    0
    Theo mình bạn nên chọn ĐHCN - ĐHQGHN (nếu bạn ở miền bắc) miền nam thì mình ko rõ lắm :d
    Hiện tại nếu nói đên đào tạo CNTT ở miền bắc thì có lẽ chỉ có ĐNCN hoặc ĐHBK. ĐHBK thì có phần lớn là các thầy lâu năm trong ngành, còn bên ĐHCN thì đa số lại là các thầy trẻ, tiến sĩ mới về nước. Trước trên HAV cũng có 1 topic về chuyện này, trong đó có trích cả 1 cuộc trò chuyện giữa 1 bạn ở Hà Đông với thầy hiệu phó trường FPT (trong đợt FPT về trường đó tư vấn tuyển sinh). Chính thầy ấy cũng phải công nhận rằng hiện tại ĐHBK đã bị thụt lùi so với ĐHCN
    Chúc bạn thi tốt!

Like
    0
    Tiền nào của nấy ). Có lẽ là FPT. Mình chỉ có ĐH Google thôi

Like
    0
    Xin chào chủ thớt.
    Mình vừa hoàn thành khóa học ở đại học công nghệ năm nay(2010). Công nhận rằng học hành thi cử ở đại học là chuyện riêng của sinh viên, không phải chuyện của giáo viên hay trường học nào cả.
    Theo mình, ở công nghệ có những điểm sau:
    - Các thầy giáo trẻ, rất nhiệt tình, kỷ lục phó giáo sư trẻ nhất việt nam đang ở DH Công nghệ
    - Trường nhận phản hồi từ sinh viên và cũng quyết định rất nhanh chóng. Năm ngoái, trường trang bị mỗi phòng học một cái màn hình, từ đó các phòng này bị đóng kín khi kô có giờ học. Nhiều sinh viên không về trưa thường ở lại, ko có chỗ nghỉ trưa, phản ánh với trường, lập tức phòng đào tạo ra quyết định nếu có nhu cầu, sinh viên có thể đăng ký nhận lớp để nghỉ trưa như nhận lớp học, mở các phòng cố định cho sinh viên.
    - Có nhiều thay đổi theo hướng tích cực khác như từ chỗ phân tán các giảng đường về tập trung trong khu vực đại học quốc gia, tăng giờ phục vụ ở thư viện, trang bị các thiết bị ở mỗi phòng học, mới nhất là trang bị máy lọc nước Kangooroo(nóng lạnh) ở mỗi giảng đường, đó là những thay đổi mà mình được chứng kiến trong suốt quá trình học. Mình tin rằng không có nhiều đại học thay đổi được nhiều như thế trong thời gian ngắn như thế.
    - Mình rất tự hào về nhà vệ sinh của CN, luôn luôn sạch sẽ. Sở dĩ mình nêu cái này vì mình bị ám ảnh về nhà vệ sinh ở một số trường đại học khác ở hà nội.
    - Không có chuyện chạy thầy như đi hội giống như các trường lâu năm, giàu thành tích.

Like
    0
    Nếu ở miền Bắc thì vào ĐHCN - ĐHQGHN đi bạn

ĐHCN giảng viên trẻ, nhiệt tình, không hiểu bài thì có thể gọi điện hỏi trực tiếp thầy hoặc email. Các cô ở phòng tiếp sinh viên già nhưng tính tình rất dễ chịu, nhiệt tình giúp đỡ sinh viên. Cả khoa CNTT chỉ có 200 nên có lẽ thế mà mỗi sinh viên đều được nhà trường quan tâm nhiều, sinh viên ở đây cũng có vẻ hiền, không thấy có đầu gấu. Đại khái là môi trường thân thiện

Trường này không bao giờ có trò chạy điểm, kể cả các môn đại cương, KTCT ... Sinh viên ra trường cũng hay giúp đỡ nhau.

Nhược điểm là năm cuối hay có các môn đánh trượt nhiều SV nên mỗi năm có khoảng 60% ra trường đúng hạn, năm nay là 59%. Nhưng chỉ là chậm bằng 3-6 tháng thôi. Vì khoảng giữa tháng 6 xét tốt nghiệp mà đầu tháng 7 mới có điểm học kỳ

Trường này tập trung về nghiên cứu nên sinh viên thường ngại code. Thầy mình thường nói kiến thức ở trường học 1 lần còn code thì học cả đời nên không việc gì phải vội. Thế nên nói chung sinh viên trường này lúc mới ra thường code kém, không có kinh nghiệm đi làm nhiều như SV BKH, nhưng biết đọc paper, học hỏi nhanh, về lâu dài thì cũng được đánh giá tốt.
    Được sửa bởi gohanvn lúc 14:13 ngày 21-06-2010

Trang 2 / 19 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết