Trang 7 / 7 FirstFirst ... 24567
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 70
    Like
    0
    Thật ra thì đây không phải là cuộc thi tiếng Anh, đáp án có thể được viết ra nếu muốn, phát âm chỉ là phần thứ yếu vì giống loài người ở khắp nơi trên thế giới này chẳng có giống nào là phát âm chuẩn theo cái chuẩn cả.

Like
    50
    Tui thấy nhiều bác cảm tính quá ! Cái gì đúng sai hay châm chước thì phải rõ chứ !. Đã là cuộc thi thì tính chính xác công bằng phải đặt lên hàng đầu. Nhiều người thấy cu Đức dẫn điểm trước thì bảo xứng đáng, ... thậm chí còn chống chế cho rằng chuyện phát âm sai là đương nhiên theo kiểu "ở đâu chả thế" Nhưng nếu có ai vặn lại "giả sử cu Đức đang xếp dưới, thua điểm trong nhiều trường hợp". Liệu sự châm chước sẽ diễn ra thế nào ?, lúc ấy có còn ai bạo mồm mà phán nữa hay không ?.

Chuyện đã xong, rất may cu Đức là người dẫn điểm và lỗi còn có thể châm chước. Nhưng chắc chắn một điều thiếu sót trong luật chơi đã xảy ra và người ta sẽ phải rút kinh nghiệm ! Và chừng nào còn thiếu sót VTV sẽ còn lên dĩa dài dài ! không trách ai được !.

Like
    14
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Dạ rõ rồi ạ!!!

nhưng mà rõ ở chỗ chú mài chả hiểu người ta nói cái rì ở đây!!!

sao mình ghét mấy cái thứ chíp hôi đến thế nhỉ!!!
    Đồ @, cái rõ của @ như chú thì anh sợ rồi, chắc lại cùng thể loại IQ cao như nghị Cảnh nhể

Like
    0
    Quote Được gửi bởi huongct View Post
    Tui thấy nhiều bác cảm tính quá ! Cái gì đúng sai hay châm chước thì phải rõ chứ !. Đã là cuộc thi thì tính chính xác công bằng phải đặt lên hàng đầu. Nhiều người thấy cu Đức dẫn điểm trước thì bảo xứng đáng, ... thậm chí còn chống chế cho rằng chuyện phát âm sai là đương nhiên theo kiểu "ở đâu chả thế" Nhưng nếu có ai vặn lại "giả sử cu Đức đang xếp dưới, thua điểm trong nhiều trường hợp". Liệu sự châm chước sẽ diễn ra thế nào ?, lúc ấy có còn ai bạo mồm mà phán nữa hay không ?.

Chuyện đã xong, rất may cu Đức là người dẫn điểm và lỗi còn có thể châm chước. Nhưng chắc chắn một điều thiếu sót trong luật chơi đã xảy ra và người ta sẽ phải rút kinh nghiệm ! Và chừng nào còn thiếu sót VTV sẽ còn lên dĩa dài dài ! không trách ai được !.
    Thực ra ko phải là cảm tính hay ko? Minh Đức cũng rất giỏi. Nhưng ko hiểu sao khi phát âm + đánh vần sai. Rõ ràng là chị Tùng Chi nắm đáp án trong tay, hình như cũng "cố tình" phát âm sai theo Đức. Anh đừng bảo là Tùng Chi lúc đó cũng ko biết phát âm từ đó. Hôm đó em xem và rất chú ý đoạn này. Chính vì thế nên gây ra hiểu nhầm cho mọi người.

Like
    0
    Thế thì mình cũng đọc nhầm, hehe.

Like
    0
    tôi nghĩ bạn Minh Đức trả lời thế là okie rồi. đến giáo viên dạy tiếng anh cấp 3 trường tôi còn phát âm sai mà, mỗi cô phát âm một kiểu. thế nên nhiều khi chẳng biết theo cô nào

Like
    0
    tại vì chương trình đâu có yêu cầu là phải đọc chuẩn đâu??? Chỉ cần biết từ đó thôi mà. M k nói là bạn này dọc đúng, nhưng yêu cầu của đề bài chưa rõ nên viejc bạn í biết dc từ này viết ntn là đủ chứng tỏ bạn í biết rồi, nên thông cảm cho bạn í

Like
    0
    "p" với "b" đều là âm câm, phát âm nếu người nghe ko hiểu thì có thể spell thì sẽ rõ! Ngay cả tên của người nước ngoài khi nói chuyện nếu ko rõ thì ngta còn yêu cầu người nói spell name mà!

Like
    0
    Từ này dễ đọc mà, tớ thấy có gì khó đâu, chỉ cần các bạn có pp luyện nghe đúng là ok

Like
    612
    Quote Được gửi bởi chick chick View Post
    em thấy cả sách giáo khoa và từ điển tiếng Anh đều có phiên âm (hay cái gì đó để hướng dẫn phát âm) nhưng từ trước đến giờ chẳng bao giờ được học về cái đó, nhìn thấy mà chẳng biết đọc thế nào nên bọn em mang tiếng là học tiếng Anh mà phát âm sai lả tả, nếu đúng chắc chỉ là những từ nhại theo phim mà thôi.
    vì vậy, em nghĩ một học sinh khối chuyên Anh có thể làm thi rất tốt nhưng chưa chắc có thể đọc đúng những từ mà mình đã học.
    phải chăng nên chuyển đổi việc học tiếng bắt đầu từ phát âm trước khi học từ ngữ và ngữ pháp?
    Các học sinh & sinh viên ngày nay nếu muốn tập cách phát âm theo giọng Anh hoặc Mỹ thì có thể tham khảo các website chuyên về pronunciation, giống như là Forvo chẳng hạn.
    Được sửa bởi Arkain lúc 06:50 ngày 11-04-2012

11. Thành viên Like bài viết này:

Trang 7 / 7 FirstFirst ... 24567

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết