Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Giúp Mình Với

Like
    0

Ngạc nhiên Giúp Mình Với

Hùi bữa mình đang xài win 7, cái buồn quá muốn chuyển sang Win Xp. Thế thì bắt đầu setup windows, Bước 1: Mình Restart máy bấm DEL sau đó vào BOOT: chỉnh 1st: CD room, 2nd: HDD... Sau đó F10 lưu rùi máy restart Sau đó đến phần nhấn phím bất kỳ để Setup nhưng mà đợi mãi không dc. Tức quá nên chạy tiếp win 7 cũ tìm xem lỗi gì. Vào rồi thì thấy "CD room F:" trong My Cumputer vẫn bình thường dù mình vẫn đang để đĩa vào máy. Thữ hết đĩa này đến đĩa khác cái ổ F: nó vẫn bình thường cứ như không có gì xãy ra. Giờ bõ đĩa nó không hiện nữa muốn setup windows mới cũng k dc mong các Pro chỉ giúp!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Coi lại cái đĩa XP, chắc hỏng rồi cũng nên. Thay đĩa khác là biết ngay. Không phải do ổ đĩa vì win7 vẫn đọc được như thường.

Like
    0
    Lý do tôi nghĩ do định dạng HDD của bạn là NTFS, Bởi vì ngày trước tôi cũng có bị một vài lần là khi HDD ở định dạng NTFS sẽ có một số phiên bản Win or Hiren Boot ko boot đc trong DOS.
    Còn 1 lý do nữa: Kiểm tra lại các jack cắm trong case nhé, nhiều khả năng do lỏng chân tiếp xúc HDD dẫn đến nó ko hoạt động.
    ...

Like
    5
    Tức là hiện h bạn bỏ bất kì đĩa gì vào thì cũng ko đọc đc đúng ko vậy thì đem máy đi bảo hành thôi.

Like
    0
    Có thể CD room die rùi cũng nên

Like
    0
    Hùi bữa nó vẫn hoạt động tốt cơ mà. Nhưng sau khi Boot thì nó thế này luôn. Bõ đĩa vào thì con trỏ chuột nó hiện biểu tượng load đĩa rùi biến mất. còn ổ F: thì không động đậy gì cả. Có ai biết cách chạy win XP mà không cần CD:Room không. Reply asb_mylove anh có thể giúp em giải thích 1 số HDD NTFS và Jack la gì không em không rành lắm Thanks trước. chắc không phải đĩa hư vì bỏ đĩa nào cũng không chạy.

Like
    0
    Lần này thì xem lại cả ổ F nữa. Ổ F là ổ cài đặt phải không ? Đang ở định dạng nào ? Format nó đi trước khi cài win. Coi lại cả cá ổ đĩa, xem có lỏng dây không. Biết đâu. Thay ất cả đĩa đã dùng trước đó bằng đĩa chắc chắn dùng được (với máy người khác) rồi mang về sử dụng. Phải làm tất cả các cách thôi. Xem nó bị ra sao rồi tính tiếp.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết