Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 50
    Like
    0

Bị nhá máy liên tục !

Dạo này tự nhiên gặp thằng khùng, nó nhá máy liên tục, Không biết từ đâu mà nó có số, đã gọi lại chửi + nhắn tin chửi mà nó vẫn nhá. Thế mới ác, gọi lại chữi tiếp thì nó tắt máy, lát sau nó lại nhá. . Ai có cách nào xử lý thằng khùng này ko ???? điên tiết lên rồi chửi đến ông bà và ngay chính nó là chó hay sao ko biết nghe tiếp người mà nó vẫn nhá máy
    vietfun7[.]com - Trang chia sẻ truyện tranh, Manga
    Quote Quote

Like
    345
    Bác tắt máy vào những giờ nhất định hoặc tìm cách chặn hết số lạ, chỉ nghe những số trong danh bạ thôi. Hoặc tệ hơn không có cách nào thì bác tháo sim vài bữa đi!

Em cũng ghét mấy đứa rãnh rỗi nhá máy lắm! Mà bác có gây thù chuốc oán với ai hông?

Like
    0
    DT bác ko có chức năng chặn cuộc gọi à ?

nếu vẫn còn bị nhá nữa thì post số của bác + thèn kia lên xem nào !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lenggiauit View Post
    Dạo này tự nhiên gặp thằng khùng, nó nhá máy liên tục, Không biết từ đâu mà nó có số, đã gọi lại chửi + nhắn tin chửi mà nó vẫn nhá. Thế mới ác, gọi lại chữi tiếp thì nó tắt máy, lát sau nó lại nhá. . Ai có cách nào xử lý thằng khùng này ko ???? điên tiết lên rồi chửi đến ông bà và ngay chính nó là chó hay sao ko biết nghe tiếp người mà nó vẫn nhá máy
    Kiếm cái máy 2 sim của Q-mobile loại rẻ nhất có 4 trăm mấy, dùng ổn phết và chặn được 20 số trong blacklist, nạp nó vào là ok thôi!

Like
    152
    Tháng trước cũng bị con khùng nào tự nhiên nhá máy, bữa đó post số đt lên forum cái qua ngày sau là bị.

Nhắn tin chữi mà nó cũng như ko, ức chế ko chịu nỗi, tắt chuông ko thèm nghe trong vòng 5p mà 50 cuộc nhỡ, vừa sạc pin xong lại phải đi sạc típ.

Mà tắt chuông lỡ có người quen gọi có việc ko hay thì chết
    Ahihi...

Like
    0
    Vấn đề này đúng là phiền phức thật. Có thể báo tổng đài để họ gửi lời nhắc nhở người ta. Nếu vẫn cứ nháy bẩn thì báo tiếp. Họ sẽ tra theo nhật kí cuộc gọi nhỡ nhưng là trên mạng mà họ quản lí chứ không phải trên máy cá nhân. Họ sẽ khóa sim của người kia takm thời, bắt buộc người đó phải lên mà xin mở lại. Không sẽ bị khóa sim. Nếu là sim đăng kí thì còn rắc rối hơn nữa. trường hợp này chắc chắn là sim không đăng kí, nếu không bị truy ra thì nộp phạt mệt nghỉ thậm chí không được dùng mạng đó nữa. Bố bảo nó không dám nháy bẩn nữa.

Like
    1,303
    Bác @leng sắm một cái đth Nhựt bổn giống em nà, cài chế độ trả lời tự động, tgian chờ là [0s], bên kia gọi vừa tới là nó [connect] liền đảm bảo nó vừa tốn tiền mà bác đở phiền. thêm nữa, trong trường hợp nó nhá máy mà nó tắt trước khi bác nhấn phím nghe hoặc bác không nghe thì nhà mạng không xem đó là cuộc gọi quấy rối, chỉ khi bác nghe máy (dù chỉ 1s)thì họ mới có cơ sở để xử lý.
    Đốt phim.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lenggiauit View Post
    Gặp bé là nó xui òi
    Trc giờ 2 chị em bé mà bị nhá như zị, bé gọi lại chửi cho 1 câu là ngậm mỏ liền. Tất nhin nhìu khi gọi lại nó ko nghe máy, bác lấy số ng khác, chửi cho nó xám hồn lun. Ko thì spam sđt của nó vào list bạn, nhờ các bạn 1 phút call 1 lần, coi đứa nào chết trc
    Nếu giờ đi ngủ thì bác tắt máy đi, để chế độ báo thức tự mở nguồn. Ban ngày thì để dt trên bàn, chỉnh chế độ chỉ báo đèn khi có cuộc gọi đến, mở ra thấy ko phải nó thì nghe, ko thì cứ để vậy, cũng chẳng ồn mà nó còn bực

Nếu hết cách bác pm sdt của nó cho bé, để bé hô li gân với nó thử

Like
    0
    Trước có nghe nói ai đấy bị nháy máy liên tục như vậy, sau làm cách nào đó, hình như nhắn tin từ máy tính đến dtdd thì phải. Nhắn 1 tin mà khi máy thằng kia nhận được thành 500 tin nhắn liền tù tì. treo máy luôn. Không thấy nháy bẩn tiếp nữa. Có lẽ tin nhắn đó quá dài mà trên dtdd thì số lượng kí tự rất ít nên tin nhắn rất dài của máy tính chuyển đến phải cắt ra làm nhiều tin khác nhau. Có lẽ vậy. Tôi có lần nhắn cho ông anh họ 1 tin mà thành mấy tin liền.

Like
    0
    xài 1200 đi ,có chức năng chặn ,or Samsung ,or symbian S60 là ổn

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết