Trang 7 / 26 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 252
    Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi cu em View Post
    Có cần thiết nhắc lại tiến trình hủy hoại văn hóa với mục đích làm ngu dân trong toppic này không lão Kền?

Đừng làm tui tủi mỗi khi đứng lớp nhé
    Hồi đó có làm vài dự án với các sở giáo dục và trường học, tiếp xúc với toàn là cỡ hiệu trưởng trở lên không, ông nào cũng bị đặt biệt danh là giáo gian hết, ai dè Cu em cũng là giáo gian, hí hí hí

Like
    1
    Nói nghe buồn quá, em cũng chạy đường cùng mới vào sư phạm nè. Tủi thân quá .

Like
    247
    Quote Được gửi bởi Cerberus. View Post
    Nói nghe buồn quá, em cũng chạy đường cùng mới vào sư phạm nè. Tủi thân quá .
    Ráng học để có quốc tịch Mĩ
    Tự nhiên ta phải dựng cái bản ngã của mình để chấp vào ấy.

Like
    19
    Quote Được gửi bởi Arkain View Post
    Bây giờ nói thì khó tin, nhưng mà mức thu nhập của nghề gõ đầu trẻ trong đầu thập niên 90 chỉ loe hoe ba cọc ba đồng cho nên các giáo viên trẻ măng trong trường toàn là thuộc dạng kém quá nên mới phải vào...Sư Phạm, giảng bài theo kiểu thầy đọc trò viết thì giỏi, chứ học sinh mà giơ tay hỏi điều gì đó đi sâu vào chuyên môn là bí ngay, so với các thầy cô giáo lớn tuổi thực sự có tâm huyết với nghề giáo thì khác một trời một vực >.<
    Hèn gì tụi trẻ bây giờ những đứa nào đi học nó còn ngu hơn những đứa không đi học!

Like
    612
    Mang tên giáo gian Cu Em ra hội đồng nền đá đi!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dinhbaochau View Post
    Hèn gì tụi trẻ bây giờ những đứa nào đi học nó còn ngu hơn những đứa không đi học!
    không chắc thế đâu chú, nhân tài vẫn đầy trường đấy thôi

Like
    4
    xém đc ôm cô giáo
    just devoción

Like
    0
    Quote Được gửi bởi poorbussiness View Post
    xém đc ôm cô giáo
    kỉ niệm này .... lạ nhỉ?

Like
    0
    Chỉ nhớ hồi c3 trong giờ vật lý, thằng bạn ngồi cùng bàn cách thằng bạn thân khác (thằng bạn thân này ngồi giữa tớ với cu kia), ngứa ngáy thế nào mà cu cậu thò tay gãi gãi trym, bị cô (chưa có ngời iu) nhìn thấy, cứ tủm tỉm cười, rồi cô "nghiêm nghị" "quát" "cậu kia cười cái gì" (cô cũng tủm tỉm). Mình chưa hỉu, lúc sau thằng bạn ngồi cạnh nói kỹ, thì mấy thằng cứ tủm tỉm hết giờ

Còn phát nữa, hình như cũng giờ lý, thằng bạn khác ngồi cùng bàn nhưng mép bên tường, cạnh cu gãi trym ở trên, đang học đánh rơi bút rồi đứng, cúi nhặt bút, thằng cu gãi trym kia vỗ một phát vô mông cậu thế là "úm" một cái rõ to cả lớp nghe thấy, mấy thằng lại tủm tỉm, cô cũng vậy

Like
    289

Nhớ quá...

Xem mấy tấm ảnh về ngôi trường cấp 3 của 1 người bạn. Vẻ cũ kỹ, bức tường quét vôi vàng, đám bạn ôm nhau chụp hình kỷ niệm, thầy cô nở nụ cười hiền dịu...ôi sao nhớ quá.

Trường Phú Nhuận cấp 3 thân thương, giờ ko còn nữa. Những lớp học bị sát nhập với Hàn Thuyên rồi. Trường được xây mới, lớp mới, đẹp hơn nhưng đúng là...xa lạ quá. Đôi khi muốn về trường để được gặp lại, được cảm nhận lại giây phút ngày xưa mà sao ko thể.

Thầy cô, bạn bè, trường lớp giờ ko còn hợp lại thành 1 được.

Nuối tiếc.

Mấy thằng bạn quỷ, mấy cô bạn dịu dàng giờ chồng con đề huề hết rồi. Thời gian sao vụt đi nhanh quá, ta vẫn đứng lại, trơ trọi 1 mình, vẫn như xưa chẳng chút nào thay đổi_1 chàng ngốc, ngốc thật sự.

Trang 7 / 26 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết