Trang 24 / 26 FirstFirst ... 19212223242526 LastLast
Hiển thị kết quả từ 231 đến 240 / 252
    Like
    96
    Quote Được gửi bởi moneyline View Post
    'miễn dĩ' quá mụ nhờ......
    Kiêu hãnh là tốt, nhưng đánh giá quá khứ thì hèn Hạ mụ à
    Không hiểu ông này đang nói gì. Thật!
    Ừ thôi em về, chiều mưa giông tới...

Like
    828
    Khổ quá đi chời ơi!!!

gái lại kiếm oy., hu hu hu hu

Like
    96
    Nhắc tới hộp màu nước kể mọi người nghe chuyện đi thi đại học. Hồi đó ngu ngơ với lại chẳng ai hướng dẫn nên cũng không biết nên thi vào đâu chỉ biết là thích vẽ, đặc biệt vẽ nhà cửa, mình khao khát cái gì đó quá nó sẽ lẩn quẩn trong đầu hoài. Nhưng thi vào kiến trúc phải thi mấy món tự nhiên, khoản đó thì dốt đặc. Thế là cũng kiến trúc nhưng vô mỹ thuật công nghiệp thi 3 môn Văn, Vẽ chì tạo khối và Vẽ trang trí họa tiết. Con người ta đi ôn thi miệt mài, còn mình đến hôm đi thi mới biết vẽ cái gì.

Sáng thi môn Văn đầu tiên, bước vô cổng trường thấy con người ta tay xách nách mang hầm bà lằng thứ, nào cọ, màu, giấy … Còn mình chả có gì, chúng nó cực kỳ phong cách và chuyên nghiệp. Thế là sau khi đi thi văn xong bước ra cổng mới mua màu, cọ, giấy... Họ bán nhiều thứ lắm nhưng dân ngoại đạo như mình chả biết dùng để làm gì nên  chỉ mua mấy cái cơ bản. Chiều đó cũng tay xách nách mang. Vô tới phòng thi vẽ cái anh người mẫu, dân tình lấy chì đo đo nhắm nhắm mình cũng nhắm nhắm đo đo cũng chuyên nghiệp gớm.

Còn vẽ họa tiết là vẽ trang trí cánh diều. Có đứa ngồi gần mình ăn gian, nó vẽ trước ở nhà (trong cái giấy chả biết gọi là giấy gì, loại mờ mờ, để sao lại khi vẽ đối xứng) rồi ịn lại trên giấy thi. Lúc nộp bài mới thấy đứa nào có học biết liền tụi nó vẽ đẹp lắm, nhưng lại rất giống nhau vì tuân theo quy luật phối màu khác hẳn bài của những đứa bản năng như mình.

Kết quả tất nhiên là rớt, nhưng lại vui. Vẽ họa tiết mình được 5đ, Vẽ chì được 2,5đ như vậy là quá nhiều với mình. Tính ra kết quả được mười mấy điểm có thể xin nguyện vọng 2, 3 vào những trường dân lập nhưng mình thiếu thông tin. Với lại đi thi cho biết với ngta, nên khi biết ra đã quá muộn. Nhưng đó cũng là những trãi nghiệm thú vị.

Vài năm sau đó, có quay lại đó học thêm buổi tối, lớp họa viên kiến trúc. Trong lớp con trai nhiều lắm, đa số chúng nó vẽ máy, có mình lụi cụi vẽ tay. Mình nộp bản vẽ cô giáo khen vẽ đẹp nữa, nhưng qua một khóa thấy đua không lại bọn nó thế là thôi. Nhiều lúc cũng nghĩ hồi đó mà chịu khó giờ biết đâu làm kiến trúc sư hay làm trong cty kiến trúc ngồi tô vẽ suốt ngày.
    Ừ thôi em về, chiều mưa giông tới...

Like
    828
    Hèn chi thấy mụ này thích vẽvờighê

Like
    0
    Nghệ thuật xuất phát từ cái gì đó rất bản năng chứ ko phải gượng ép!

Like
    0
    Lúc học thời cấp 3 là vui nhất nhỉ, nhất là lớp 12. Hồi đó mình nhớ nhất lần cột áo dài mà lên bảng sửa bài. hix. Thầy và cả lớp đc 1 trận chúm chím, mình thì đỏ bừng mặt

Like
    3
    cột áo dài tụi con gái lại với nhau

Like
    1
    hahaha, ko biết là ai nhập =))))

Like
    0
    nhớ nhất hồi lớp 1 có đứa đi học ị đùn ra lớp, huhu ((

Like
    0
    phần thưởng giải nhất của bác là gì đấy =))

Trang 24 / 26 FirstFirst ... 19212223242526 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết