Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: [Q] Làm flash 3D

Like
    0

[Q] Làm flash 3D

Mình đã từng xem khá nhiều website ứng dụng flash, họ làm flash rất ngầu, rất đẹp, nhưng hiện ra, có xu hướng là sử dụng flash 3D. Vậy cho hỏi là bạn có biết dùng software gì để tạo ra flash 3D đó không. Mình có nghe đến Switf 3D nhưng kiếm không ra, cho hỏi vikhoa có thể cho tui chép source được không? Ngoài chương trình này còn có cái nào hay để mình quan tâm không?

Xin hỏi thêm là vikhoa có bán sách action script của flash không?
    Quote Quote

Like
    0
    Tui xin giới thiệu thêm một chương trình.
    Vecta 3D, cũng ngầu không thua ai. Vecta 3D có 1 thư viện mô hình 3 chiều có trên internet từ các hình nhân, đầu lâu sư cọ đến các phi thuyền con thoi... Bạn chỉ cần import rồi xoay theo hướng mình muốn rồi thì render ra 20 giây.
    Ngoài ra bạn củng có thể dùng Adobe Illustrator tạo một model rồi xuất ra. Sử dụng Vecta 3D render ra nguyên một cái mô hình 3 chiều. Quả thiệt là quá đã.

Like
    0
    Nhưng mà nặng thấy mịa, ê blếch phây, thấy ông có down về một cái còn hay hơn vecta mờ, cái gì mà giống giao diện 3D Studio Max, mà xuất ra SWF á...

Like
    0
    địa chỉ để down Vecta 3D là gì á, cho xin được không?

Like
    0

Like
    0
    Ngoài vecta 3D còn có Flash 3D animation, trong trang Flash kit co đó, trước kia tui có dùng thử, nhưng không có năng khiếu nên bỏ rồi....

Like
    0
    có ai biết cách nhúng swish vao trong fontpage không chỉ tui với nha ,tui không biết gì hết ,,,,,,,,tui cám ơn nhiều lắm nha

Like
    0
    Đầu tiên phải nhúng vào Flash trước cái đã, rồi từ đó chỉ cần nhúng flash vào web là xong.

Like
    0
    tui nữa, tui cũng hổng biết làm thế nào đem 1 cái nút (file .swf) vô Frontpage, tui có dùng Insert>Advanced>Plug-in, nhưng ko biết làm sao "điều khiển" được nó (click vô nó để link tới trang web khác chẳng hạn)
    Và làm sao để làm mất nền của cái nút đó (Set transparent color chỉ có tác dụng với picture?)
    Còn nếu save nút dưới dạng file .gif thì ko được đẹp nữa.

Like
    0
    Để button flash có thể liên kết được thì bạn nên tạo liên kết trong Flah trước, dùng getURL() đó, sau đó hãy xuất ra file swf để chèn vào. Để làm nền trong suốt khi publish bạn vào publish setting rồi chọn có phần transparent window đó, mình không có flash ở đây nên chỉ không chính xác, bạn tự coi nhé.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết