Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

(gấp) Thi chuyên viên vận hành CNTT ở ngân hàng

Mình chuẩn bị thi vào (hay phỏng vấn) vị trí chuyên viên vận hành công nghệ thông tin ở trung tâm CNTT (hội sở ) ngân hàng thương mai cổ phần. Có bạn nào biết chuyên viên vận hành cntt ở ngân hàng làm công việc gì ko? và khi thi (phỏng vấn) thì họ hỏi những gì. Trong yêu cầu tuyển dụng của họ thì phải biết về chế độ báo cáo của ngân hàng nhà nước, hệ thống thanh toán điện tử liên ngân hàng. Mình năm nay mới ra trường, chưa có kinh nghiệm về lĩnh vực này ko biết phải làm sao đây. Bạn nào làm IT ngân hàng mà có mấy cái tài liệu trên thì làm ơn send cho mình với nhé (đã google rồi mà ko ra). Thanks
    Quote Quote

Like
    13
    theo mình được biết thì vận hành là khi user có yêu cầu thì hỗ trợ họ. Ví dụ như thay đổi tham số gì đó, hoặc là chỉnh sửa báo cáo, cấp phát user, hoặc thanh toán điện tử liên ngân hàng, cuối ngày khi hệ thống đóng sổ thì chạy EOD (End of Day) v.v...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi MichaelTuanAnh View Post
    theo mình được biết thì vận hành là khi user có yêu cầu thì hỗ trợ họ. Ví dụ như thay đổi tham số gì đó, hoặc là chỉnh sửa báo cáo, cấp phát user, hoặc thanh toán điện tử liên ngân hàng, cuối ngày khi hệ thống đóng sổ thì chạy EOD (End of Day) v.v...
    Cám ơn bạn. Như bạn nói thì công việc này cần dùng gì đến kiến thức cntt nhỉ? Mà làm cái này thì liệu có học hỏi được gì ko (về kiến thức tài chính ngân hàng + CNTT)?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết