Trang 7 / 20 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 192
    Like
    0
    Thế mà có cả đám (70% số lượng thí sinh thi ĐH) không thể đạt điểm sàn CĐ đó bác . Mình thì năm lớp 12 bị nhà cho đi học luyện ở lò, mà toàn cúp không. Cứ đến ngày thi là thi, với việc chơi nhiều hơn học nên mình biết sức mình chỉ ở CĐ. Còn nhũng ai mà luyện hoài CĐ cũng đậu không xong thì học CĐN là phải.

Like
    0
    minh cung cung chung canh ngo voi ban minh cung moi chi hoc het tc thoi neu ma quy dinh quy che chua ra thi ban hay tranh thu di hoc cai khkhac chu dau nhat thiet phai co bang dai hoc moi song duoc chu minh hoc tc ra ma minh co viec lam on dinh con hon la may ong hoc dai hoc ra ma van that nghiep nhan nhan ra do con may nguoi tu cho minh la gio thi hay tu xem xet lai minh di nui cao con co nui cao hon ma

Like
    0
    Năm 2007 mình thi được có 11 điểm nhưng mình vẫn vào trường nghề vì thấy nó thực tiễn hơn và khả năng cạnh tranh giữa bằng nghềkhi đi xin việc là cao hơn so với cùng trình độ.Nhưng bây giờ bên mình vẫn coi trọng bằng cấp quá,muốn lên cao hơn hơn thì cần bằng ĐH,mà bằng tại chức thì chỉ để giữ chân thôi còn khả năng xin việc thì....,các cấp trên giờ họp hành lâu quá lại còn kỷ niệm 1 nghìn năm nữa đợi dến bao giờ mới xét duyệt.Bọn mình tranh luận thế này không biết đến tai các bác không nữa chán quá.Còn các bạn nói khổ công ôn thi cao đẳng nghe sợ quá mình đến giữa năm 12 mới cày xới thôi còn được,hơn nhau là bằng ĐH thôi bạn ah.Hay các bạn ngại khi cao đẳng nghề được liên thì khả năng cạnh tranh sẽ cao hơn,tiêu chí lấy học sinh sẽ cao hơn.

Like
    96
    Những bạn học CĐN mình tin chắc là sẽ rất buồn nếu không được liên thông, cả tương lai của 1 con người chỉ kết thức bằng chữ 'Nghề',giống kiểu đi học nghề để kiếm việc làm, thì sao không buồn được phải ko các bác. Bởi lẽ hiện nay, chữ 'Đại học' 'Cao đẳng' nó ăn vào máu của các ông cha bà mẹ có con đi học rồi. Những bạn học CĐN cũng khó xử khi ai đó hỏi mình hoặc hỏi Ba mẹ mình là mình học trường nào. Còn các bạn CĐ 'chính quy' hay đại học thì hỏi thoải mái, càng hỏi càng thích, ba mẹ cũng tự hào khi nói con mình học trường Cao Đẳng này trường Đại học kia. Những cái tự hào hay khó xử đó nó làm cho ko ít người chọn sai con đường để rồi hối tiếc cũng không kịp
    http://ddth.com/showpost.php?p=2170091&postcount=41
    http://ddth.com/showpost.php?p=2097554&postcount=8
    http://mail.ddth.com/showpost.php?p=...2&postcount=40

Mình nghĩ các bạn nên tự hỏi mình học và làm được gì khi mình học trường đó, chứ đừng nghĩ người khác sẽ nhìn mình như thế nào khi học trường đó. Xin việc làm bây giờ cũng đang dần thay đổi chứ không còn quan trọng cái bằng cấp như trước đây nữa. Vài ý kiến trước khi đi tập thể dục.

Like
    99
    mới đọc cái này sáng nay (7/7/2010)
    Trung cấp nghề được thi liên thông lên ĐH
    Bộ GD-ĐT vừa công bố dự thảo thông tư hướng dẫn việc đào tạo liên thông từ trình độ trung cấp nghề, CĐ nghề lên trình độ CĐ, ĐH.

Theo đó, những người có bằng tốt nghiệp trung cấp nghề và CĐ nghề cùng ngành nghề đào tạo được dự thi tuyển sinh đào tạo liên thông lên trình độ CĐ và ĐH. Thời gian đào tạo liên thông được quy định như sau: Từ trung cấp nghề lên trình độ CĐ và từ CĐ nghề lên trình độ ĐH từ 1 năm rưỡi đến 2 năm; từ trung cấp nghề lên trình độ ĐH từ 3-4 năm.
    ==>http://www.thanhnien.com.vn/News/Pag...707234045.aspx

Like
    30
    Ôi... biết thế cách đây 5-6 năm mình họcn lớp 12 chơi nhiều hơn nữa để thi rớt CĐ chính quy, rồi học CĐ nghề cho khỏe khỏi phải ôn luyện. Rồi thi liên thông lên ĐH...
    Cảnh báo tránh xa VINAHOST

Like
    99
    Quote Được gửi bởi VinaWater View Post
    Ôi... biết thế cách đây 5-6 năm mình họcn lớp 12 chơi nhiều hơn nữa để thi rớt CĐ chính quy, rồi học CĐ nghề cho khỏe khỏi phải ôn luyện. Rồi thi liên thông lên ĐH...
    mình nghĩ k đơn giản vậy đâu,vì nếu như vậy thì làm gì có sự công bằng so với liên thông từ TC lên CĐ,CĐ lên ĐH,TC lên ĐH...có thể liên thông từ TC nghề,CĐ nghề lên các bậc CĐ,ĐH chính quy là rất rất khó ,khó hơn cả liên thông theo cách bình thường.

Like
    0

Chúng Tôi yêu Cầu Được Liên Thông TừCDN lên DH

1 vấn đề cần so sánh như sau:
    học cao đẳng nghề học xong thì chấm dứt ko được học nữa!vô lí quá..
    tại sao ko được học:ko dủ trỉnh độ sao,hay là làm sao.thực tế thì cuộc sống chưa biết ai hơn ai điều gì.chúng tôi mà đươc học tiếp thì chắc gì đã thua các bạn+kiến thức học nghề nữa(thực hành là nhiều).thậm chí còn giỏi hơn.có thể mọi người đang học CD chính quy sẽ nghĩ họ học hành thi vất vả mới đỗ vào các trương CD DH.nhưng ai khẳng định trong trường đó ko có những thành phần ngu si ko biết 1 tý gì.chắc có đúng ko,thậm chí là nhiều.
    Con CDN thi ko phải ôn thi gì hết nộp hồ sơ là vào học:nhưng thư nghĩ xem vì sao vào đấy học...gồm nhiều người lắm.người thì thi DH trượt,ngươi thì có hoàn cảnh khác nhau...
    nhưng ai khẳng định trong những trường nghề bị mọi người khinh rẻ đó ko có những nhân tài.thậm chí rất nhiều.nhưng vì hoàn cảnh nên những nhân tài đó chưa được phát huy thôi.nhưng dù sao các bạn CDCN nói thế ko sai.
    nhưng phải làm cái gì khác chứ.chứ ko cho CDN học tiêp thì ko biết bao nhiêu nhân tài bị bỏ phí vì cái việc bất hợp lí đấy.
    có thể cho CDN học nhiều hơn 1 chút để bổ xung thêm kiến thức thi chúng tôi cũng chấp nhận.
    tôi là người học CDN chuẩn bị thi tốt nghiệp xong mong BLDTBXH Và BGDDT cho chúng tôi được học tiếp.tôi chắc băng tốt nghiệp chỉ là TB thoi và nếu được thi liên thông.tôi có thể biết ko thi được nhưng tôi sẽ cố gắng.và cũng sẽ rất vui khi CDN được quyền học tiếp
    Vì tương lai của chúng tôi và mai sau hay chung tay ủng hộ cho CDn được học tiếp..ai có ý kiến gì hãy ủng hộ ngay

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tại sao ko được học:ko dủ trỉnh độ sao,hay là làm sao.thực tế thì cuộc sống chưa biết ai hơn ai điều gì.chúng tôi mà đươc học tiếp thì chắc gì đã thua các bạn+kiến thức học nghề nữa(thực hành là nhiều).thậm chí còn giỏi hơn.có thể mọi người đang học CD chính quy sẽ nghĩ họ học hành thi vất vả mới đỗ vào các trương CD DH.nhưng ai khẳng định trong trường đó ko có những thành phần ngu si ko biết 1 tý gì.chắc có đúng ko,thậm chí là nhiều.
    Con CDN thi ko phải ôn thi gì hết nộp hồ sơ là vào học:nhưng thư nghĩ xem vì sao vào đấy học...gồm nhiều người lắm.người thì thi DH trượt,ngươi thì có hoàn cảnh khác nhau...
    nhưng ai khẳng định trong những trường nghề bị mọi người khinh rẻ đó ko có những nhân tài.thậm chí rất nhiều.nhưng vì hoàn cảnh nên những nhân tài đó chưa được phát huy thôi.nhưng dù sao các bạn CDCN nói thế ko sai.
    nhưng phải làm cái gì khác chứ.chứ ko cho CDN học tiêp thì ko biết bao nhiêu nhân tài bị bỏ phí vì cái việc bất hợp lí đấy.
    có thể cho CDN học nhiều hơn 1 chút để bổ xung thêm kiến thức thi chúng tôi cũng chấp nhận.
    tôi là người học CDN chuẩn bị thi tốt nghiệp xong mong BLDTBXH Và BGDDT cho chúng tôi được học tiếp.tôi chắc băng tốt nghiệp chỉ là TB thoi và nếu được thi liên thông.tôi có thể biết ko thi được nhưng tôi sẽ cố gắng.và cũng sẽ rất vui khi CDN được quyền học tiếp
    Vì tương lai của chúng tôi và mai sau hay chung tay ủng hộ cho CDn được học tiếp..ai có ý kiến gì hãy ủng hộ ngay

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Được sửa bởi HamHoc_MuonHoc lúc 10:57 ngày 15-07-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

cũng cần xem xét

đã có thông tư về việc này rồi mà,như vậy chỉ là việc thực hiện sớm hay muộn và thực hiện ra sao. Tuy nhưng chắc cũng sẽ còn cả 1 lộ trình dài vì kiểu gì lúc triển khai cũng còn còn nhiều bắt cập, 1 bên thi tuyển, 1 bên xét tuyển mà, cơ quan chủ quản cũng khác nhau.
    Tuy nhiên có thông tư rồi thì anh em chúng ta cũng nên bớt lo lắng, trong khi chờ việc liệu có ĐH nghề không thì liên thông là tia sang rồi.

Like
    0
    Có ai biết trường nào liên thông từ cao đẳng lên đại học không? mà học chỉ thứ 7, chủ nhật thôi vì mình phải đi làm nhà lại ở xa thành phố. nếu học o biên hoà thì càng tốt. cám ơn tất cả!!

Trang 7 / 20 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết