Trang 11 / 20 FirstFirst ... 689101112131416 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 192
    Like
    0
    NGHỀ vẫn là NGHỀ, học ra phải làm THỢ và chỉ làm THỢ thôi. Muốn lột xác thành KỸ SƯ à?... cho nở mầy nở mặt với thiên hạ à?

Like
    0
    cho mình hỏi với.mình thấy mấy bạn bảo học Cao Đảng Nghề Bách Khoa Hà Nội liên thông được lên DH bách khoa.học trường đó có được không.đào tạo có ổn không vậy.mình có đứa em gái nam nay thi trượt DH.đang hướng cho nó vào trường đó.Mong các bạn cho ý kiến

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguyen_minh123 View Post
    cho mình hỏi với.mình thấy mấy bạn bảo học Cao Đảng Nghề Bách Khoa Hà Nội liên thông được lên DH bách khoa.học trường đó có được không.đào tạo có ổn không vậy.mình có đứa em gái nam nay thi trượt DH.đang hướng cho nó vào trường đó.Mong các bạn cho ý kiến
    cái này thì không ai dám khẳng định cho bạn đâu nhé, không tin vào hỏi nhà trường. Bộ đã có hướng dẫn cụ thể là trường nào được liên thông và ĐH nào được nhận hồ sơ liên thông đâu,

Like
    0
    sac..thế ý chúng mày bây giờ làm sao.cãi nhau nhiều.chúng mày gọi nhau ra chỗ nào mà đánh nhau đi.đừng có vơ nắm cả đũa.chửi lung tung.bằng cấp kệ mẹ.tao giờ ở nhà bán hàng.làm lung tung ở nhà.tháng kiếm 2>>3 tr thôi.đủ sống 1 cuộc sống bt
    mới dâud tao vậy thôi.sau nay biết đéo đâu đc.bằng cấp ngon mà giỏi thi ko sao.còn những thằng ko biết cái gì.chỉ có tấm bằng ko thì giải quyết được cặc gì.vì thế đừng có oai.ra vẻ ta đây.có biết cái déo gì đâu.

Like
    29
    học nghề ra xong đi bán hàng, tội nghiệp, lương 2-3m làm sao đủ sống đây, thôi bán hàng cho đến hết đời đi học nghề ra mà ko có khả năng chuyên ngành trong khi đh ra tay nghề íu hơn nữa đó, bon chen lên đh làm j?

Like
    1
    cái đó phụ thuộc vào từng trường thôi bác

Like
    0
    uh.cuộc sống có người này người kia.chấp nhận thôi.đây chịu khổ quen rồi.nhưng mấy ông nói có vẻ khinh người nhỉ.ít ra tao ko được ai giúp đỡ.mà tự tao mở cửa hàng lên từ khả năng của tao.tao lập nghiệp với 2 bàn tay trắng.chúng mày có mấy ai làm được.nhà tao nghèo nên tao phải vậy.chúng mày được gia dình người thân giúp đỡ về mọi mặt nhưng chúng mày nhìn lại xem da làm được gì chưa.xin lỗi tao ko nói tất cả mọi người.tao chỉ noi những thằng đã ngu còn tinh vi

Like
    0
    topic ngày càng sôi nổi nhỉ

Like
    29
    Quote Được gửi bởi viet25 View Post
    uh.cuộc sống có người này người kia.chấp nhận thôi.đây chịu khổ quen rồi.nhưng mấy ông nói có vẻ khinh người nhỉ.ít ra tao ko được ai giúp đỡ.mà tự tao mở cửa hàng lên từ khả năng của tao.tao lập nghiệp với 2 bàn tay trắng.chúng mày có mấy ai làm được.nhà tao nghèo nên tao phải vậy.chúng mày được gia dình người thân giúp đỡ về mọi mặt nhưng chúng mày nhìn lại xem da làm được gì chưa.xin lỗi tao ko nói tất cả mọi người.tao chỉ noi những thằng đã ngu còn tinh vi
    người cần nhìn lại là kẻ nghèo ko cố học từ đầu để bây h phải la làng lên đấy người khác người ta nghèo từ đầu người ta đã cố vượt lên rồi chứ ko phải bây h mới cố. Nhìn lại xem mình làm đc những j rồi mà đòi so với người ta. Đây cũng một thời vừa ra trường tay nghề chưa vững nên cũng phải vừa đi buôn quần áo vừa luyện nghề đấy, ở trên nói bán được 2-3m/tháng mà đòi mở cửa hàng ??? từ 2 bàn tay trắng ??? xạo tổ, hồi đó tiền lời bán hàng tháng cũng xấp xỉ 5 chai mà còn chưa dám tính đến chuyện mở cửa hàng nữa là, vì có vốn lận lưng éo đâu.

Like
    0
    sao ko thông minh vậy hả mày.trước tao đi làm.dành dụm tiền để mở cửa hàng.giờ cửa hàng mới đang quy mô nhỏ vì tao ko co nhiều vốn.nên mỗi tháng bình quân chỉ 2>>3tr thôi.MaiCon oai vãi.chú chưa đủ tuổi.chú chưa trải đời,chưa nếm mùi đau khổ nên ko hiểu dc đâu.còn non và xanh lắm.va chạm xã hội nhiều vào rồi hãng cãi lại anh.

Trang 11 / 20 FirstFirst ... 689101112131416 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết