Trang 5 / 11 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 106
    Like
    0

:: service APACHE không có trong service ::

Quote Được gửi bởi hoahongtim
    Hiện giờ thì đã có fox 3.0 rùi đó, tuy nhiên sau khi tham khảo trên các diễn đàn thì thấy nó không hoạt động tốt trên winMe, nếu như bạn dùng WinXP thì không thành vấn đề (vì XP có dùng service) ! Còn khi dùng trên hệ win9x thì có một số máy sẽ bị lỗi ... cái đó tuỳ theo lỗi mà hãy post thắc mắc nhé !
    Cho mình hỏi sao sau khi mình cài FOX 3 rồi nhưng mà trong service của Windows 2K không có Apache vậy??
    Mình thử cài trong Win Xp thì có Apache trong service và chạy tốt!

Mong được giúp đỡ!!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nobitavietnam
    Cho mình hỏi sao sau khi mình cài FOX 3 rồi nhưng mà trong service của Windows 2K không có Apache vậy??
    Mình thử cài trong Win Xp thì có Apache trong service và chạy tốt!

Mong được giúp đỡ!!!
    - bạn có thể check lại trong Admin tools -> services, xem có service của apache hay ko. win2k thì chắc chắn sẽ có

- bạn có chạy được apache trên win ko? nếu được thì cứ để dùng cũng được, còn đến lúc cần restart apache thì dùng control panel của Fox

Like
    0
    - Trong service thì mình chắc chắn là không thấy Apache.
    - Trước đây mình dùng FOX-1 thì chạy được Apache trong Service.

*** Còn nữa, mình cài PHPTriad cũng không thấy Apache trong service luôn. Nhưng mà lạ ở chỗ là khi dùng CD DDTH.com của vikhoa (dùng PHPTriad) thì có thấy Apache trong Service.
    Có ai biết vụ này không vậy??

Like
    0

Rất hay ! Sao khong ai tra loi ????

Quote Được gửi bởi pixelart
    hic hic , em đang cài Fox-1 , thế thì cài PHPtriad có bị chạm ko ? ... Cái nào xài goog hơn ạ ... .. lúc em install PHPtrial nó ko có hỏi pass và user .. thế thỉ sao mà biết để install , chép vào thư mục c:\phptriad\tmp phải ko các huynh ?? đa tạ trước
    Minh cung mac phai truong hop nay nhung khong biet cach tra loi , co ai biet khong chi gium voiiiii.

Like
    0
    Do vikhoa đã có chạy thêm 1 file để register service cho Apache và MySQL. Trong thư mục của apache mà PHPTriad install có sẵn đó, tại ít người để ý thôi.

Like
    0
    Tốt nhất là dùng phphome2.3.2 đây là phiên bản mới nhất hiện nay .... cái này chỉ cần cài một phát là xong chẳng phải config gì cả .....

Like
    0
    Vậy còn cái EasyPHP thì sao ? Tôi thấy nó cũng tốt lắm đấy , chỉ hơi phiền 1 chút là tiếng Pháp, sau khi cài chuyển sang tiếng Anh
    Các phiên bản php , phpmyadmin , mysql..... đều khá mới

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Về Đâu
    Khoa ơi bây giờ mình xài phptrail rồi cần download thêm gì nữa để test được asp vậy ?
    Mình cũng đã từng xài APACHE + PHP + MySQL (cài riêng từng thứ) để chạy PHP. Nhưng bây giờ mình mới Setup lại Windows và chạy IIS để TEST được ASP. ViKhoa có thể chỉ cho mình cái nào Setup 1 lần là có đủ PHP, mySQL không? Vì có cái sourse NEWS chạy PHP nó đòi pass database mà mình không làm sao tạo Pass được mặc dù lúc Setup MySQL xong mình có khai báo PASS.

Like
    0
    troi oi lan sau viet thi viet ro rang 1 chut admin oi viet khong ro rang ba con ho hoi tum lum het, tui doc cung chang hieu cai qui gi luon... Ban hay viet 1 bai day du post len cho anh em doc di ha... tui doi bai cua ban.. tui cung muon lam 1 cai homeserver nhung di dau cung thay noi lung tum het... thank you

Like
    0
    Tôi down được cái thằng FoxServ - 3.0, chẳng cần làm gì hết, mọi thứ nhét vào mục c:fox::www thế là xong

Trang 5 / 11 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết