Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

♥ Loa Soundmax A-5100 - Sao GẮn VÀo Pc Ko MỞ ĐƯỢc 4 Loa Con CÙng LÚc Ở ChẾ ĐỘ 4.1 ??

Giúp mình với, mình mới mua 1 bộ loa SOundMax A-5100 4.1; nhưng ko hiểu sao khi gắn vào may vi tính, play ở chế độ 4.1 thì nó chỉ hát được có 2 loa nhỏ và 1 loa lớn, còn 2 loa còn lại thì lại kjo được. Nhưng nếu mình gạt qua chế độ 2.1 thì chúng hát đủ cả bộ.

Không biết có phải main của máy mình - Sound Onboard ko support cho Line-out 4.1 hay ko nữa (main của mình là Gygabyte MK-1000 - sound Onboard).

Mong các cao thủ tư vấn dùm mình nhé, chẳng lẽ Loa vi tính mua 4.1 mà chỉ chơi được 2.1 thì uổng quá !!!)

Hay là tại Loa có vấn đề nhỉ ???
    Quote Quote

Like
    0
    1/ Sound on board của tất cả main Intel 845, 865 trở lên đều hỗ trợ 5.1
    2/ Muốn nghe 4.1 : cài đặt Sound manager trong CD Mainboard driver để có thể thiết lập dễ dàng chế độ sound/speakers
    3/ Nghe nhạc trong Windows Media Player mới tận dụng được effect 4.1, 5.1
    4/ Nếu cần, thiết đặt thêm phần Speakers trong Sound/Audio device trong Control Panel
    Chúc bạn thành công
    (Nhớ là nếu có 2 ngõ vô loa thì fải cắm đủ 2 dây audio in vào 2 ngõ ra của soundcard)

Like
    0
    Sound Onboard của mình là loại Realtek AC'97 Audio, và hiện tại PC của mình cũng đã setup chương trình Sound Effect. Trong chương trình đó bao gồm nhiều mục như: "Sound Effect - Equalizer - Speaker Configuration - Speaker Test - S/PDIF.In - S/PDIF.Out - General - Microphone - HRTF Demo - Jack Sensing". Vậy bây giờ mình phải điều chỉnh lại từ đâu đây ??

Mong giúp dùm mình nhé.
    À còn nữa, ngay cả khi nghe nhạc trong Windows Media Player 8.0 thì cũng bị trường hợp tương tự (chỉ nghe được 2.1 - nếu bật loa qua 4.1 thì bị câm 2 cái ngay)

Like
    0
    Bạn đang xài loa gì ?
    Thường thì khi đã cài Sound Manager xong, thì khi cắm các dây audio in vô sound, chương trình sẽ tự động pop-up và điều chỉnh đúng cấu hình của loa. Loa của bạn có mấy đường input ? Nếu 1 là thua rồi.

Like
    0
    Xem lại trong sách main có hướng dẫn khá kỹ phần configure sound/ speakers

Like
    1
    Quote Được gửi bởi cdman
    1/ Sound on board của tất cả main Intel 845,.. trở lên đều hỗ trợ 5.1
    Ai bảo thế nhỉ ?

To Apolo : Xem lại Main của bạn có hỗ trợ 4.1 không đã. Nếu hỗ trợ thì cần xem lại cách cắm dây cho Speaker (xem sách của A-5000), sau đó vào Control Panel set Speaker là Quard Surround (4.1) !
    Còn nếu Main không hỗ trợ 4.1 thì loa của bạn chỉ xài được như 2.1 thôi !

Like
    0
    Bạn cần cắm đủ 2 sợi dây cho cả loa Front và Rear thì mới nghe được kiểu 4.1 đủ loa, có lẽ là bạn cắm lộn wa ngõ ra cho loa Cen/Sub nên k có tiếng 2 loa kia đó.
    Bạn chỉ cần chỉnh trong Realtek AC'97 Audio chỗ nào có 2 speaker thành 4 spearker rồi ghim dây như nó chỉ trên hình là nghe được rồi.
    Tôi ráp máy xài main 1000MK đó hỗ trọ tới 5.1 lận mà, không tin thi bạn mua cai loa 5.1 về thử xem đi.
    Ai nói nghe nhạc bằng Media Player mới đủ 4.1 ??? Chỉ cần chương trình nào hỗ trợ chế độ xuất "Direct X Sound Output" cộng với chỉnh là "Qua... " gì gì đó trong Control Panel/ Sound and .... / Advandce là nghe đủ loa rồi, dùng được cho cả loa 5.1.

Like
    0
    Tat ca deu tra loi xam xi ca
    Keo cai cong tat ngay cho 4.1 sang 2.1 cho toi
    OK la sai duoc ngay
    Co the ma cac bac cung la len im som
    Chuc lam tot

Like
    0
    A con cai nay nua. Toi chac la bac dang sai co mot day out tu CPU ra loa phai khong. Hay mua them cai nua gan vao di. Vi no co 4 lo cam lan ma./.

Like
    1
    Ặc, đọc bài không kỹ gì cả tnt ơi !
    Quote Được gửi bởi apollo
    Giúp mình với, mình mới mua 1 bộ loa SOundMax A-5100 4.1; nhưng ko hiểu sao khi gắn vào may vi tính, play ở chế độ 4.1 thì nó chỉ hát được có 2 loa nhỏ và 1 loa lớn, còn 2 loa còn lại thì lại kjo được. Nhưng nếu mình gạt qua chế độ 2.1 thì chúng hát đủ cả bộ.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết