Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 33
    Like
    0

Phần mềm nào dùng để tách nhạc nền?

Các cô dì, chú bác cho em hỏi có phần mềm nào dùng để tách phần nhạc nền của bài hát ra không (nghĩa là không có phần tiếng của ca sĩ đó), giúp giùm em với.
    Thanks.
    Quote Quote

Like
    0
    Mình cũng đang tìm phần mềm giống như bạn vậy đó? bạn dinh lam karaoke phải ko?

Like
    0
    những vấn đề này đã được hỏi đi hỏi lại rất nhiều lần trong box này rồi, làm ơn đọc lại trước khi hỏi
    *để cho mấy pa khỏi coi lại, tui nói luôn là hong có phần mếm đó ok

Like
    0
    có vài phần mềm nhận dạng nhạc sau đó chuyển nó thành file midi nhưng do nhận dạng theo nốt nên nhạc ra nghe cực tệ, chỉ chơi trên một nhạc cụ mà thôi. Chương trình này có đăng trên báo "Làm bạn với máy tính" mấy số cách đây mấy tháng.
    Dùng google search được đó

Like
    0
    Như vậy thì những người làm karaoke cho ngưòi việc mình thì họ làm sao vậy?
    Chã hiểu ra làm sao cả! chã lẽ mình không làm được điều đó àh

Like
    0
    khờ thế, những người làm Karaoke là họ làm trong phòng thu, họ có source nhạc và lời tách biệt, thì có wái gì đâu mà tách? chỉ cần collect các bài nhạc nền đó ra CD là có đĩa CD Karaoke, còn cái dzụ Karaoke 4-5 số là dạng phối MIDI dỡ òm, không đáng nói tới

Like
    0
    nói như vậy thì nghe cũng có lý đó! vậy bạn co biết phần mền làm kar cho MID ko?
    chỉ cho mình biết với nha! mình phải tự làm cho mình một bản hát cho đã riềng luôn!
    nhớ giúp đỡ nha!

Like
    0
    Tôi không tin rằng không có phần mềm đó.Những người làm ca nhạc họ cũng có nhưng có thể là phải mua bản quyền quá đắt và không được sử dụng rộng rãi thôi.

Like
    0
    sao mà có nhiều người cố chấp thế nhỉ, vậy hỏi chip_soft nha, tui có tấm hình của you, tui muốn lột đồ you ra trong tấm hình đó thì làm được không? tách tiếng với nhạc ra cũng giống vậy, suy nghĩ đi

Like
    0
    Hi Kennic,

thôi cũng đừng trách mấy người cố chấp vỉ cũng có ít ai hiểu được cấu trúc vật lý của âm thanh, mốt "thời thượng" mấy ngưởi chôm chỉa files MP3, DivX rồi muốn thế nọ muốn thế kia mà không muốn động não và tốn xu nào cho sản phẩm phần mềm, ai cũng vậy thỉ nhân loại làm gì có "mốt" mới cho mấy "thượng đế" xài.

Đã có lần tôi trả lời ai đó là nếu ra ngoải cửa biển nhỉn những ngọn sóng bạn lảm sao tách được đâu lả sóng từ sông ngòi đổ ra.
    Tôi cũng mủ tịt trong lĩnh vực âm thanh nhưng tôi cũng biết những nhà SX music thâu các nhạc cụ và vocal riêng biệt và mix lại theo ý tưởng riêng.
    Mấy tay chuyên viên âm thanh ngoài có cái tai trời phú và một chút kiến thức âm nhạc ra lại còn phải "mòn đít" trên giảng đường và trong studio.
    Tôi nhớ mãi câu của 1 cô giáo cấp 2 nói trên lớp "không biết dựa cột mà nghe"

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết