Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

1 cách sử dụng VPS Max and cheap

Hi các bác,

Em có một suy nghĩ này không biết đúng không nhờ các bác tư vấn.

Hiện em thấy rất nhiều VPS cấu hình khá khủng (RAM 1GB, 50GB HDD ...), nếu mua tháng đầu tiên thường được giảm giá đến 50 - 70% với giá khoảng $15 - $20.

Vậy nếu em mua VPS ở đây một tháng, rồi khi sắp hết tháng, em lại mua của VPS ở chổ khác 1 tháng để được giảm giá rồi chuyển dữ liệu qua.

Đặc thù site em giống như trang tin tức, nên không có việc thành viên vào post thông tin, nên em nghĩ lúc chuyển VPS sẻ không gây ảnh hường gì nhiều (đầu tiên chuyển data trước, sau đó vào domain, cho nó poit lại cái IP mới - có thể việc cập nhật DNS chắc mất 1-2 ngày nhỉ). Nhưng bù lại là được VPS cấu hình khủng mà giá lại rất thấp.

Mong được các tư vấn

Nhân tiện cho em hỏi:
    » Guaranteed RAM: 512MB
    » Burstable RAM: 1024MB
    » RAID-10 Storage: 50000mb (50GB)
    » Additional Backup Storage (Daily R1Soft Enterprise Backup): 50000mb (50GB)
    » Premium Bandwidth: 1000gb (DOUBLED!)
    » Pre-Installed & Setup Free cPanel+WHM • Fantastico • Firewall & Security
    » Use Virtuozzo Power Panel to manage, reboot and monitor your Virtual Dedicated Server (VDS)
    » Pro-Active Monitoring & Management + 30 DAY MONEY BACK + 99.9% Uptime Guarantee + 24/7 Support
    » PHP 5 • MySQL5 • FFMPEG Pre-Installed Server • Ioncube & Zend Optimizer • CGI • GD2 • PERL • ASP • ImageMagic • SSI • Frontpage • ASP • Subversion & much more Installed Free on Request
    » Free Video Script Installer (VSI) - Autoinstall Youtube Clones PHPMotion, ClipBucket, Vidiscript with a single click!

http://www.hostv.com/vps-hosting.shtml

chỉ với $20 đạt được cấu hình trên các bác nghỉ sao ? --- tại site em hiện hơn 30 GB rồi ... hic hic
    Quote Quote

Like
    0
    Thời gian bạn chuyển VPS bao gồm cài đặt mới, tunning, chuyển dữ liệu mất 3 ngày đến 1 tuần rồi. Bạn dùng thời gian đó để kiếm $ bù lại còn hơn là 200K cho việc tiết kiệm. Hơn nữa còn nhiều risk khi chuyển host nữa.

Like
    0
    Làm gì mà tới 1 tuần ghê thế. Tốn time nhiều nhất là dump DB thôi chứ gì đâu, soft và OS thì các nhà cung cấp hầu như là đã tweak sẵn cho mình. Còn DNS thì dùng sub domain và HTTP 301, nhanh gọn lẹ vô cùng.

Like
    0
    cám ơn các bác đã tư vấn, xin được tiếp tục nhận được sự giúp đở của các bác

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lee_huynh306 View Post
    Làm gì mà tới 1 tuần ghê thế. Tốn time nhiều nhất là dump DB thôi chứ gì đâu, soft và OS thì các nhà cung cấp hầu như là đã tweak sẵn cho mình. Còn DNS thì dùng sub domain và HTTP 301, nhanh gọn lẹ vô cùng.
    Đấy là bạn mua VPS có CP thôi, mua VPS tray thì thường chả có gì hết. Tôi toàn cài từ đâu.

Hơn nữa riêng thời gian để DNS update bạn cũng phải để cả 2 server chạy 1 lúc rồi.

Like
    0
    DNS update cũng làm gì tới vài ngày dữ vậy bạn.

Like
    20
    Nhưng mà cách hay nhất là order VPS mới sau đó cài đặt xong hết rồi ở VPS cũ dùng mod_proxy qua bên VPS mới.

Như vậy là người dùng có bị cache vào trúng bên VPS cũ thì vẫn lấy được nội dung bên VPS mới .

Like
    36
    ít tiền " chơi" kiểu này được đó

Like
    0
    Thấy ảo quá Chúc bạn thành công, nhưng hãy để time đó bạn tập trung cho một cách kiếm tiền nào đó thì hơn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết