Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 36
    Like
    34

Thực sự chán nản khi ddth.com bật đèn xanh cho phần mềm lậu

Không biết mình có khó tính hay không khi lại một lần nữa vào đây phàn nàn về việc các bài viết cung cấp link tải phần mềm bất hợp pháp và mình thấy hơn một năm nay rồi mà tình hình không có gì cải thiện. Điều đó mình không còn cảm thấy xấu hổ khi nói toạc móng heo ra rằng "Ban quản trị diễn đàn bật đèn xanh cho nạn phổ biến phần mềm bất hợp pháp". Và điều đó là không thích hợp cho một diễn đàn tin học đúng nghĩa.

Các bạn nghĩ sao về việc này? Nếu mod / admin nào đó biện luận rằng vì lý do quá bận không bao quát hết diễn đàn thì ai có quyền xóa những bài như vậy cho mình mượn nick đi, mỗi ngày mình sẽ vào đây trảm sạch những bài viết như vậy, sẽ không còn những bài nào là Kaspersky bản full, Internet Download Manager có key.gen hay pat.ch,... cũng như các link đến những thứ không phải phần mềm nhưng cũng liên quan đến luật bản quyền như hình ảnh, phim, ebook.

Mong rằng các mod, admin thể hiện quyết tâm chính trị hơn nữa trong việc bài trừ nạn phần mềm bất hợp pháp.
    "bất khả tri"

Like
    0
    bạn không thể trách diễn đàn được sài phần mềm free là suy nghĩ từ trong đầu của người Việt Nam. Chỉ cần search một phát là một đống các key log dù diễn đàn tin học không phổ biến thì hiện thực nó cũng sảy ra rồi.

Like
    1
    Đã hơn 1 năm nay rồi mà ông đó vẫn tưng tưng như xưa...

Like
    34
    Quote Được gửi bởi nguyenlongvn2004 View Post
    Chỉ cần search một phát là một đống các key log dù diễn đàn tin học không phổ biến thì hiện thực nó cũng sảy ra rồi.
    Không có nghĩa là bạn cỗ vũ cho hành động đi ăn cắp / ăn trộm vì thực tế đã có nhiều thằng ăn cắp, và nhiều vụ ăn cắp xảy ra rồi.

Giả sử bạn viết được phần mềm (dạng như English Study, Lạc Việt từ điển,...) sau khi ngồi cày cục nhiều tháng trời và thức đến quá nửa đêm, khi tung ra bán được một tuần người ta sao chép ra kèm bẻ khóa bán với giá 8.000 đồng/đĩa CD thì bạn nghĩ sao?

(Từ ăn cắp / ăn trộm nghe hơi nặng nhưng hành động sử dụng phần mềm người ta bán mà không bỏ tiền ra mua nếu nhìn nhận kỹ không khác nào ăn cắp)
    "bất khả tri"

Like
    0
    http://www.ddth.com/announcement.php?f=7&a=3

2k. Không gửi các bài có nội dung xin cracks, serials, chương trình hack, bomb mail, virus, password... Những cái này các bạn có thể gửi tin nhắn cá nhân để hỏi. Các bạn có quyền gửi các bài học, thảo luận, trao đổi kinh nghiệm về Security (hack, *****), nhưng không được hướng dẫn trực tiếp cách hack một hệ thống cụ thể nào hoặc ***** một chương trình cụ thể nào. Những bài viết vi phạm sẽ bị xóa ngay.
    DDTH không hề cổ vũ cho việc này, tuy nhiên có thể các Mod vẫn chưa xóa hết những bài viết đó. Nếu bạn bức xúc như vậy, tôi giao quyền Mod cho bạn trong box đó, bạn có thể đi xóa các bài viết vi phạm được không?

Bạn cho tôi xin tên các box thường có những bài như vậy, tôi set cho bạn làm Mod ngay trong hôm nay.

Like
    324

vikhoa ơi
    mình có cái topic giới thiệu trong Hidden forum vikhoa coi giúp mình được không
    Thanks vikhoa

Sáng nào vào cũng thấy ông siêu mỏng này có report report toàn mấy bài trong Rao Vặt.
    Được sửa bởi ngoccong2001 lúc 09:55 ngày 17-03-2010

Like
    34
    @vikhoa: để mình xem qua hết các box xem các bài như vậy thường hay được gửi vào box nào nhiều nhất và xin được quyền biên tập ở box đó nhằm dọn dẹp bớt rác. Cũng không mong có thể dọn sạch hết được vì những bài như vậy hầu như đăng ở rải rác rất nhiều box, nhưng mình sẽ tích cực thông báo cho các mod khác để họ loại bỏ.

Cám ơn Vi Khoa đã dẫn lại nội qui diễn đàn để các thành viên khác không nghĩ rằng mình phịa ra chuyện hoặc report sai.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Ông thích Linux thì kệ ông, sao cứ tìm cách buột người ta chuyển qua Linux hoài vậy

Like
    34
    Quote Được gửi bởi snoob_clo4 View Post
    Ông thích Linux thì kệ ông, sao cứ tìm cách buột người ta chuyển qua Linux hoài vậy
    Không có buột ai hết hiểu chửa? Đây chỉ nêu lên một việc là không nên cỗ vũ phần mềm chùa, hoàn toàn không dính dáng gì đến Linux ở đây.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Không biết mình có khó tính hay không khi lại một lần nữa vào đây phàn nàn về việc các bài viết cung cấp link tải phần mềm bất hợp pháp và mình thấy hơn một năm nay rồi mà tình hình không có gì cải thiện. Điều đó mình không còn cảm thấy xấu hổ khi nói toạc móng heo ra rằng "Ban quản trị diễn đàn bật đèn xanh cho nạn phổ biến phần mềm bất hợp pháp". Và điều đó là không thích hợp cho một diễn đàn tin học đúng nghĩa.

Các bạn nghĩ sao về việc này? Nếu mod / admin nào đó biện luận rằng vì lý do quá bận không bao quát hết diễn đàn thì ai có quyền xóa những bài như vậy cho mình mượn nick đi, mỗi ngày mình sẽ vào đây trảm sạch những bài viết như vậy, sẽ không còn những bài nào là Kaspersky bản full, Internet Download Manager có key.gen hay pat.ch,... cũng như các link đến những thứ không phải phần mềm nhưng cũng liên quan đến luật bản quyền như hình ảnh, phim, ebook.
    vậy bác phản đối xài phần mềm lậu, bác có chắc là bác cũng không xài nốt không, cái win của bác mua của MS hay 8k 1 cái lý nam đế xì trít

Mong rằng các mod, admin thể hiện quyết tâm chính trị hơn nữa trong việc bài trừ nạn phần mềm bất hợp pháp.
    vậy bác phản đối xài phần mềm lậu, bác có chắc là bác không xài phần mềm lậu chùa không

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết