Trang 50 / 88 FirstFirst ... 454748495051525355 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 491 đến 500 / 879
    Like
    146
    Quote Được gửi bởi ngoccong2001 View Post

chú Gà ăn bánh canh các lóc thế có ăn bộ lòng cá Lóc không Ngon dễ sợ lun
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Với người miền Nam thì bộ lòng cá lóc là món chỉ dành riêng cho khách quý hay người lớn trong mâm, không biết miền ngoài thế nào ?
    Ặc. Em đang tính viết mà bác Kiệt nói cứ như là ba em nói. Hồi nhỏ lên mâm cơm, với cá lóc, em toàn "móc" mắt, "moi" trứng, "thò" ruột ăn trước. Bị ba em chửi te tua, thành ra sau này cứ thấy ruột cá lóc là thèm ơi là thèm, tuy chửi nhưng em biết ba em lúc nào cũng nhường em ăn vì ở nhà chỉ có ba em với em là biết ăn và khoái thôi, mẹ và em gái ko biết ăn. Hehe.

Nhờ vậy mà sau này được cái lỡ có ra đường ăn chung với người lớn cũng ko lo bị chửi mất dạy.

Được sửa bởi thagnv lúc 13:55 ngày 01-07-2010
    Không đi làm sao tới.

Like
    2,418
    Bà xã tớ đi chợ mà mua cá lóc, nhờ người ta làm sạch là bả bỏ lại bộ lòng, vì về nhà sợ không ai biết ăn. Có lần nhậu nhà ông thợ giày trong xóm, hai thằng ra chợ mua mồi, ghé bà bán cá bả tính 20 ngàn bộ lòng, mình cáu sưởn vặn lại bả "Sao vợ tui mua cá bỏ lại lòng mà bà tính đủ tiền, muốn tui nhậu xỉn vô đi la hết làng trên xóm dưới là bà bán cá lừa đảo hôn ?" Bữa đó bà bán cá cho không mấy bộ lòng, từ đó về sau mỗi lần bà xã ra đó mua cá là được discount đặc biệt, bả về nhà hớn hở khoe "bà cá ngoài chợ khoái mẹ lắm, mẹ mua cá lúc nào cũng rẻ hơn người ta"

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi ngoccong2001 View Post

thèn nào nói cái đó là thèn nói khoác nhất thế giới. Đà Nẵng phát triển, nhưng chưa tới mức đó, và ông Bá Thanh cũng chưa bao giờ nói như thế cả, kể cả ngồi nhậu .
    Những cái ổng nói và ổng làm toàn nói trước Hội Đồng Nhân Dân, mà kỳ họp nào cũng nghe ổng nói thì hã dạ

Đà Nẵng giải quyết tốt 3 Có rất tốt là Có Nhà Ở, Có việc làm, Có thu nhập ổn định. Và 5 Không thì Không lang thang xin ăn là một trong cái đó thực hiện rất tốt.
    nghe nói ĐN nhìn lại Cần Thơ mà thấy buồn, Cần Thơ như cái con C...

Like
    146
    Quote Được gửi bởi chep View Post
    Các chú , Thả Gà có em gái hơ hơ hơ

Trời, em khoe lâu rồi mà, em còn khoe là nhà em còn mỗi mình mẹ em là chưa đi xuyên Việt thôi!
    Không đi làm sao tới.

Like
    1,064
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Trời, em khoe lâu rồi mà, em còn khoe là nhà em còn mỗi mình mẹ em là chưa đi xuyên Việt thôi!
    Có khi nào tên Trùa lại đòi gọi... anh Gà ơi không nhỉ

Like
    146
    Buổi sáng ở Huế, lại dậy sớm để cảm nhận không khí chập chờn tỉnh giấc sau một đêm dài mát mẻ. Không khí buổi sáng có điểm chung là mang đến cho người ta cảm giác thanh thản thoải mái, em ở khách sạn chỗ ngày trước là thôn Vĩ Dạ nổi tiếng của bác Hàn Mặc Tử, lang thanh đi bộ ra đến cầu Tràng Tiền. Sông Hương, Núi Ngự là đây, con người đài các xứ Huế là ở đây, trong những điều đã đọc, những lời đã nghe, nhưng mắt nhìn lại thấy khác. Haizzz... có lẽ một ngày không thể nói hết hoặc đại diện cho điều gì được... thôi thì post hình tiếp vậy...

Cơm Hến, Bún Hến, cứ ra Huế mà ăn chắc chắn là ngon hơn những chỗ khác, cứ như vào Sài Gòn mà ăn cơm tấm, ăn ở đâu cũng được và chắc chắn là chỗ nào ở SG ăn cơm tấm cũng ngon hơn là ăn ở Hà Nội.

Nồi bún riêu buổi sáng ở bến thuyền rồng dành bán cho học sinh, những người đi tập thể dục.

Thưa mạ con đi học.

Để bọ coi hắn hỏng chổ mô?

Cái bác kiến trúc sư thiết kế thi công cây cầu Tràng Tiền này cũng là người thiết kế tháp Eiffel.

Kỉ niệm lần đầu cúp học.

Thành phố đang thức giấc.

Bàn thờ hình như ở Huế chỗ nào cũng có.

Bác này đang đãi ốc, rủ lên rủ xuống cho nó sạch sình bùn.

Đường vào thôn Vĩ Dạ, bác Tử mà sống tới giờ này chắc nhìn cũng chả ra thơ các bác nhỉ?

Ngõ Hà Nội, hẻm Sài Gòn, Huế thì kiệt.

Mới sáng sớm thôi các bác ạ... còn nữa.

Không đi làm sao tới.

Like
    529
    Còn thì tiếp đi cu. Áp dụng cái vụ câu cá không lưỡi hơi nhiều à nhà

Like
    0

Thông tin

Cảm ơn bạn, nhiều món ngon quá, thèm ghê

Like
    69
    Với người miền Nam thì bộ lòng cá lóc là món chỉ dành riêng cho khách quý hay người lớn trong mâm, không biết miền ngoài thế nào ?
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Ặc. Em đang tính viết mà bác Kiệt nói cứ như là ba em nói. Hồi nhỏ lên mâm cơm, với cá lóc, em toàn "móc" mắt, "moi" trứng, "thò" ruột ăn trước. Bị ba em chửi te tua, thành ra sau này cứ thấy ruột cá lóc là thèm ơi là thèm, tuy chửi nhưng em biết ba em lúc nào cũng nhường em ăn vì ở nhà chỉ có ba em với em là biết ăn và khoái thôi, mẹ và em gái ko biết ăn. Hehe.

Nhờ vậy mà sau này được cái lỡ có ra đường ăn chung với người lớn cũng ko lo bị chửi mất dạy.

CC khỏi lo bị chửi , cá gì cũng vậy chỉ ăn cái đuôi túm lại ăn thịt thôi , còn bộ đồ lòng , đầu ,mắt để đó ; ai muốn ăn thì ăn .hihihi

Bà xã tớ đi chợ mà mua cá lóc, nhờ người ta làm sạch là bả bỏ lại bộ lòng, vì về nhà sợ không ai biết ăn. Có lần nhậu nhà ông thợ giày trong xóm, hai thằng ra chợ mua mồi, ghé bà bán cá bả tính 20 ngàn bộ lòng, mình cáu sưởn vặn lại bả "Sao vợ tui mua cá bỏ lại lòng mà bà tính đủ tiền, muốn tui nhậu xỉn vô đi la hết làng trên xóm dưới là bà bán cá lừa đảo hôn ?" Bữa đó bà bán cá cho không mấy bộ lòng, từ đó về sau mỗi lần bà xã ra đó mua cá là được discount đặc biệt, bả về nhà hớn hở khoe "bà cá ngoài chợ khoái mẹ lắm, mẹ mua cá lúc nào cũng rẻ hơn người ta"
    Chú Kiệt nhìn hiền hiền mà cũng hun dữ quá ta ! Cãi nhau với bà bán cá luôn . Hàng tôm hàng cá cũng nể chú luôn . kekeke

Like
    146
    Quote Được gửi bởi chôm chôm View Post
    CC khỏi lo bị chửi , cá gì cũng vậy chỉ ăn cái đuôi túm lại ăn thịt thôi , còn bộ đồ lòng , đầu ,mắt để đó ; ai muốn ăn thì ăn .hihihi
    Em ơi phí nửa cuộc đời rồi em ơi... ăn đuôi chỉ thích ăn cá chiên thôi, tại cái đuôi giòn nhất, cứng cứng khô khô... còn cá lóc mà ko biết ăn rồi thì thôi rồi... mà kệ, vậy cũng đỡ người dành ăn!
    Không đi làm sao tới.

Trang 50 / 88 FirstFirst ... 454748495051525355 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết