Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ "AMD 1500"???thank you!!!

Xin giup:
    * CPU: "AMD 1500" so voi "pentium IV 2.4GH" có chênh lệch nhiều lăm ko &nên mua loaị naò??

* Voi loai AMD này thì trong tương lai có thể cài Window Longhome ko??và có thể nâng cấp lên 2.4 Gh...3.0Gh v.v... ko??

*Màn hình mỏng,tinh thể lỏng thì loaị nào rẻ nhất,trung binh,va tot nhat!!!giá bao nhiêu thì vừa túi tiền!!!

*Main cua AMD và cua Pentium khi noi mang thì những hỗ trợ của từng loaị như thế nào???

*Các bạn nào biết có thể tư vấn thêm cho mình về AMD có được ko??

thank you!!!
    Quote Quote

Like
    0
    1.Xỉu, AMD 1500 chạy thì ko lại với P4 2.4 được là chắc rùi.
    2.Longhorn chắc là cài được á.
    3.Làm sao mà nâng cấp, AMD với Intel xài socket khác nhau mà pa.
    4.LCD thì ko bít nhìu

Like
    0
    bác có lộn không đó chắc là 2500+

Like
    0
    - LCD thì chơi CMD đi. giá tiền vừa phải, chất lượng ok (phù hợp với giá tiền chứ ko nói là best nha!!)
    - AMD 1500 thì ko biết nhưng AMD Applered 1400 (mình đang xài, giá 41$) đưa lên 2.0G (chạy ổn định) bench điểm bằng Sisoft Sandra giết P4 2.66G B chết ngắt...hihihi ----> so về giá tiền + tốc độ đạt được đáng chơi hơn con P4 2.4G B nhiều.
    - Main AMD và main Pentium khi nối mạng thì những hỗ trợ khác vẫn hoạt động bình thường thôi...no problem!!!!

Like
    0
    AMD 1500 Duron chay khong bang P4 2,4 hung chac la hon celeron 1,8 - 2,0
    khong nang cap duoc theo dong pentum nhung co the nang cap len AMD XP den bay gio la 3200+ (chay boc hon P4 nhieu do)
    man hinh LCD do hai mat nhung choi game thi mau khong dep bang CRT. neu mua can phai can doi gia ca voi do tuong phan, goc nhin toi da, do sang,tan so... vi du:
    19", 83kHz, 600:1, 250cd/m², 165dec.
    tui thay thang ban co ca P4 ca P3 ca duron XP van noi mang duoc chu co cai gi dau

Like
    1
    * Lại nói về AMD và Intel ! Cái này chán ngắt và miễn bàn thêm nữa !
    Cũng đừng đem Benchmark ra mà so sánh. Nếu máy bạn nào có cấu hình như máy dùng để Benchmark đi rồi hãy nói. (Cấu hình trên mây không !). Do đó qua những bài viết của các members khác + những bài đã đọc ở PCW + nhiều nguồn khác + thực nghiệm chút ít, tui có một kết luận như vầy : Nếu không biết OC, đừng xài AMD !
    * Longhorn thì bạn có thể tham khảo tại đây : http://www.winsupersite.com/faq/longhorn.asp
    * Màn hình tinh thể lỏng hiện nay có CMD là giá cũng như chất lượng tạm ổn như bạn D.5199 đã nói.
    *Nối mạng thì Main support cho AMD va Main support cho Intel hỗ trợ là như nhau (Mạng mà, không đồng bộ thì sao được).

Đây chỉ là ý kiến của tui, nếu bạn nào thấy khác thì xin đừng la, đừng giận vì có la, có giận thì cũng chả làm gì được tui đâu

Like
    0
    Tui đang xài AMD 900 tốc độ thì so với PIII thì xem như chuyện nhỏ!!!tui muốn mua 1 con AMD mới khoảng AMD 1700 nhưng ko có nơi nào bán cả???bác nào biết ở đâu bán thì chỉ dùm tui!!

Like
    0
    Chả có ở đâu có nó đâu. Con đó OC ngon quá nên được mua hết từ lâu lắm rồi. Mua con 2000+ chưa bị lock đi. Ra Sáng Tạo xem còn không, hồi tết thấy có mấy con ở đó chưa bị lock.
    Cái lão LDP kia mới thật là vớ vẩn. Không biết OC xài AMD cũng được chứ có sao đâu. Nó có giá rẻ và tốc độ cao, phù hợp với mấy chỗ cần tiết kiệm tiền như văn phòng, phòng net.

Like
    0
    AMD 1500 thì chắc chắn không thể bằng P4 2.4 rồi, nếu như là AMD XP 3200 và P4 3.2 thì có thể nói AMD hơn, hơn gì??? Hơn về tốc độ xử lý nói chung và đặc biệt là rẻ hơn. Nhưng tính vào chi tiết các thuật toán thì AMD chậm hơn và làm sao chạy được HT....

Like
    0
    Chạy được HT thì quả là tuyệt thật thế nhưng nó phải được hỗ trợ từ hệ điều hành và phần mềm ứng dụng. Nếu không thì nó chỉ có tác dụng ngược mà thôi. Bạn thử liệt kê chừng 10 phần mềm phổ biến có hỗ trợ HT xem. Sau đó nói thử xem mỗi tháng bạn chạy các phần mềm đó được bao nhiêu tiếng?

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết