Trang 5 / 12 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 118
    Like
    1

Hấp dẫn đây !

Nên mở quán bia ôm,dễ kiếm tiền :P

Like
    0
    Mở karaoke dễ kiếm tiền hơn quán net nhiều

Like
    0
    300 triệu mà bác làm như 3 tỷ. Với lại không đúng chuyên nghanh quản lý một quán karaoke không dễ đâu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguyenlongvn2004 View Post
    bạn có hiểu biết về phần cứng và mạng máy tính thì nên mở internet. Kết hợp với bán thức uống và card game điện thoại
    + với bán các thiết bị lưu trữ như usb web came chuột bàn phím máy tính và các phần mềm diệt virus với bán thêm về cd phim ca nhạc phần mềm thì cũng kiếm được tiền.
    Mình khá đồng ý với ý kiến này, có thể làm ăn được. Kinh doanh cafe internet, bán thẻ game, thẻ điện thoại, usb, mouse, keyboard, cd ca nhạc... cái này phù hợp với bạn
    Ngoài ra U có thể mở cửa hàng KD phần cứng máy tính, mua bán sửa chữa (nếu U giỏi sửa chữa thì ok, nếu giỏi tin học thì chọn cafe internet). Kết hợp bán CD software, game, ca nhạc...
    Mình cũng đang ở Tây Thạnh, đường D9, đây là khu vực mới trong tương lai sẽ rất phát triển, các cửa hàng KD tin học rất hiếm, hầu như không có (muốn mua gì mình toàn phải chạy lên Q3, Q1) đó là cơ hội cho bạn đó
    Good Luck!

Like
    0
    Xây dựng một website giống http://www.istockphoto.com/index.php cho anh em của ddth nói thật đấy, em cũng muốn xây dựng một trang như thế này cũng design kế hoạch nhưng chưa có thời gian thực hiện
    Hoạt động của nó :
    1. Dân thiết kê, dân đồ họa, thiết kế website (anh em ddth trong này không thiếu người như thế) đưa các thiết kế của mình lên đó bán kiếm tiền.
    2. Các công ty, các doanh nghiệp những người cần những bản thiết kế sẽ vào đó để mua lại mẫu thiết kế đã được đưa lên ở bước 1
    3.bác chia sẻ lợi nhuận cho anh em thiết kế, chụp ảnh 50/50 chẳng hạn mô hình của trang đó là như thế. Hiện tại em cũng đang làm cho trang đó.

Like
    0
    Đầu tư vào Cty kỹ thuật số,chi nhánh 1/70 ấy!

Like
    99
    đầu tư vào ứng dụng mạng & phần mềm hơi mạo hiểm!!! không nên
    vì vậy tui nghĩ nên đầu tư cái gì ngoài đời thực tế một chút..tiền trên mạng ko dễ ăn đâu

Like
    189
    có 5 triệu thôi là đủ thấy có thể làm kinh tế!
    Bạn có 300 triệu thì đó là 1 khởi đầu rất tốt đẹp

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi star215
    đầu tư vào ứng dụng mạng & phần mềm hơi mạo hiểm!!! không nên
    vì vậy tui nghĩ nên đầu tư cái gì ngoài đời thực tế một chút..tiền trên mạng ko dễ ăn đâu
    ừa, tư tưởng như cậu thì ko nên tham gia . Ngay cả cái thẻ visa, mà cậu bảo nó làm giề có số tài khoản, 1 kiến thức vô cùng cơ bản như thế mà cậu còn ko biết thì làm sao có thể làm kinh doanh trên mạng đc
    Tôi nói thật thôi, mong cậu đừng buồn
    Được sửa bởi cuncon1202 lúc 18:44 ngày 03-03-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    - Ra đăng ký 1 công ty TNHH: chuyên bơm mực, cài đặt, sữa chửa máy tính, bán đĩa (không có bản quyền) 8k/disk, bán loa, chuột, keyboard, mouse pad.

- Nhận gia công các website nho nhỏ: dùng wordpress, joomla.... Thiết kế name-card, brochure, tất nhiên là phải tự học tí photoshop cộng với templates trên mạng.

- Cứ thế tàn tàn mà sống.

- Với cách đầu tư trên chỉ cần khoảng 100 chai là đủ, còn lại 200 chai mang ra gởi ngân hàng lãi suất 8% năm: xem ra một năm cũng được 16 chai tiền lãi.

Like
    99
    Quote Được gửi bởi cuncon1202 View Post
    có 5 triệu thôi là đủ thấy có thể làm kinh tế!
    Bạn có 300 triệu thì đó là 1 khởi đầu rất tốt đẹp

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ừa, tư tưởng như cậu thì ko nên tham gia . Ngay cả cái thẻ visa, mà cậu bảo nó làm giề có số tài khoản, 1 kiến thức vô cùng cơ bản như thế mà cậu còn ko biết thì làm sao có thể làm kinh doanh trên mạng đc
    Tôi nói thật thôi, mong cậu đừng buồn
    tôi k buồn vì điều đó..mà ngược lại rất cám ơn bạn vì nhờ thế tôi đã biết thêm nhiều kiến thức về tmđt..mà tôi cũng k dám chắc là ai trong forum này cũng biết điều đó đâu(nói điều này k phải là để biện hộ)..
    mà thôi k nói về chiện này nữa để tránh làm loãng topic

Trang 5 / 12 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết