Trang 1 / 87 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 862
    Like
    0

Ngăn chứa của riêng em

Ngày 08/02/10 Hôm nay đã là 25 Tết , mọi người xung quanh mình tấp nập mua sắm chuẩn bị , còn mình thì sao , mình vẫn đang làm nốt những công việc của mình .Tết này mình đc off đến 9 ngày. hehehe Đồ Tết thì sắm hết cả rồi mà năm nay cũng chả thấy xu hướng gì mới , cũng tậu kịp 1 cái áo liền quần mặc cho mốt với mấy bé teen , mãn teen rồi nhưng mình còn nhí nhảnh lắm . ^^

Chiều nay tuy còn mệt nhưng mình vẫn ham hố đi tập thể dục nhịp điệu vì cái V2 mình nó ko được thon thả cho lắm hự hự . Cái sân mọi khi đông lắm mà giờ hơi tèo , cũng phải thui mấy bà mấy cô ai cũng bận lo nhà cửa mà .
    Nhắc lại vẫn thấy buồn cười cái bà khách hàng tưng tưng , may mà hông phải khách mình , thấy thằng kia nó đứng lên chơi tay đôi với bả thấy đã quá , nhưng nếu là mình chắc mình ko dám hó hé vì mình còn thương chén cơm mình lắm .

Soi gương thấy 2 cái mụn giờ xẹp lép rồi , hì hì dạo này da mặt cũng mịn hơn . Ai cũng khen , khoái khoái !
    Lấy áo dài được mấy bữa rồi mà chưa set up được với thằng khỉ kia , chả biết nó có dắt mình đi làm đầy pô ko mà mấy ngày này nó cũng bận, mà ko biết đường hoa NH có làm chưa nữa . Muốn làm cái lịch nhỏ tặng bà con nhưng mà nghĩ tới nghĩ lui giận hết mấy người rồi nên thôi chắc có cũng mình tự ngắm mình . Mình thì cũng chưa hết bệnh , mami mà biết lại la làng cho coi , có người còn sms căn dặn đừng ham hố đi chụp hình , ở nhà nghỉ đi . Ghét thiệt ! Lâu lâu mình mới đi mà , hức hức Mới quăng mấy tấm hình lên fb là hắn tạt cho gáo nước lạnh nói mình tung hàng lên đó @_@. hừm

Chơi 1 tô bún bò , ăn thêm cơm lúc 10h , giờ sắp đi ngủ mình chơi thêm 1 ly sữa , hi vọng vẫn lên kí đều . Diện mấy cái quần short mới đẹp , chứ cặp giò như 2 khúc củi thì thôi ma nó ngó. Mình dây cũng khổ tâm ghê nơi !
    Thui đi ngủ cho đẹp da !
    Được sửa bởi hoachi lúc 12:14 ngày 09-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Ngày 09/02/2010 hôm nay là 26 Tết rồi , quay lại chỗ ngồi thấy thay đổi quá , hị hị , giờ cái phòng còn mỗi mình ngồi nếu không có khách . hahaha Hôm nay đi trễ hậu quả của việc dậy trễ , sửa soạn trễ , và nhiều nhiều cái lề mề theo sau .

Ngủ và mơ

Ngày đó cách đây cũng lâu lắm rồi , mình tình cờ có dịp được ngắm em bé ngủ , khỏi phải nói , khi mình mở mắt ra , em bé được đặt cạnh mình , nó đang ngủ , mình đã ngỡ ngàng lắm . Sao mà rạng rỡ và đáng yêu đến thế , nét mặt mũm mĩm , đôi mắt khép , cái miệng thỉnh thoảng chép chép , thật yên lành .Ước sao mai mốt con mình dễ thương như thế . Từ đó mình rất thích được ngắm người khác ngủ . Vì khi đó , họ là chính họ , hiền lành yên bình thanh thản .Những giấc mơ là thế giới của riêng họ . Có thể ta sẽ nhớ khi thức dậy , có thể không vì giấc mơ được tạo nên lúc ta mới ngủ hoặc sắp tỉnh dậy .

Đôi mắt

Mỗi khi nói chuyện với ai đó , nếu được ngồi mặt đối mặt , mình rất thích được nhìn vào mắt họ . Người ta nói đôi mắt là cửa sổ tâm hồn thật không ngoa . Chỉ cần nhìn vào mắt người có thể biết đang buồn hay vui .Người ta có thể cười tét miệng với bạn nhưng nhìn ánh mắt có thể biết họ thiệt sự có cười hay không .Cả khi ai đó nói gì mình biết là xạo đấy , nhưng mình vẫn muốn họ nhìn thẳng vào mắt mình và lập lại , tất nhiên khi đó đôi mắt trợn lên cố gắng cho thật tự nhiên . Những ánh mắt lấm lét , bối rối , mắc cỡ . Thương hay ghét nhìn vào mắt cũng có thể biết , rất rõ. Nhìn và ngắm cũng trở nên khác biệt với ánh mắt tha thiết muốn nói bao điều . Bình thường nếu ko có gì mình sẽ nhìn lại nếu ai đó nhìn mình, nhìn chằm chằm đến khi nào nguời ta nhột thôi ko nhìn mình nữa . Nhưng có lúc mình ko làm đc . Cái trò đấu mắt cũng rất thú vị , 2 người nhìn mắt nhau thi xem ai chớp mắt trước , người thua thường là mình , cứ buồn cuời là chịu ko nổi phải chớp mắt thôi .

Chữ ký

Sang cái ID này không làm sao kí cọt được . Chả hiểu cái cá nhân setting kiểu gì . Mình cũng kệ luôn , khỏi cũng ko chết thằng nào . Mình nói mình ghét trai ở dơ nhưng thích trai ko sợ dơ . Vế đầu thì khỏi bàn cãi ai cũng rõ . Nhưng vế sau lại gắn với nhiều câu chuyện .

Mình phải nói là rất phục những anh chàng ko sợ dơ . Như một đợt mình đi thăm chị kia bị trúng thực , sang đến nơi thì chị đã đỡ rồi , chị ngồi kể lại cái giai đoạn kinh khủng đó , ai từng bị thì biết rõ lắm , vừa ói vừa … liên khúc, dơ thì khỏi chê rồi thế mà anh vẫn ở bên và chăm sóc chị , giúp chị . Vì lúc đó chị lên SG học ở chung với mấy chị em thôi , ko có ba mẹ bên cạnh . Chị khen anh mà rạng rỡ hạnh phúc , giờ thì họ đã là vợ chồng và chuẩn bị đón đứa con đầu lòng . Thêm 1 anh mình rất mến , bữa nhận lời đi phụ làm tiếp tân khai trương Resort bạn anh ấy , phụ ko thấy đâu , báo hại ko . hix Mình đứng 1 lúc say nắng , rồi xỉu luôn , anh ấy bế mình chạy 1 đoạn khá dài để về phòng , đã vậy mình còn chơi nguyên bữa sáng lên áo dài , hix , những người khác thấy là chạy ra rồi , nhưng anh vẫn bình tĩnh kiếm khăn cho mình lau , rồi cõng mình về phòng, mình thì ngại sợ dơ áo anh , tính ko cho anh cõng , nhưng anh ko sợ , anh chỉ khẩn khoản xin mình đừng ói lên đầu anh thôi . Về là mình cho điểm cộng cộng với anh liền . Vì mình chỉ là bạn mà anh xem là em gái thui , bạn gái anh là nhỏ bạn thân của mình , cả đám con gái ai cũng gật gù vì anh cũng từng phụ 1 vài đứa khi nó say sinh tố khi đi xe .

Có thể những anh chàng ấy không đao to búa lớn , ko nói chuyện quốc gia đại sự , ko kiếm tiền giỏi , ko đẹp trai nhưng những người phụ nữ bên cạnh họ vẫn thấy hạnh phúc vì sự tận tâm và chu đáo của họ .

Nhu cầu và sở thích

Bán cái sở thích đúng là đố thầy định giá được giá trị thật của nó .
    Giống bữa nọ mình đi mua nốt quyển HP tập 6 để gom cho đủ bộ . Giá bìa là 80k nhưng lúc mình cầm thì nó là cuốn sách cũ mèm rồi , nhưng ổng chủ tiệm vẫn bán 60k , mình nằn nì nhưng ổng vẫn ko bớt , cũng mua thui , vì sao vì mình thích , chứ thiệt sự ko hẳn cần thiết lắm .
    Tương tự những món trang sức hay làm đẹp của phụ nữ thì ôi thôi hàng đống . Có những thứ biết rõ ràng nó bán mắc nhưng vẫn mua vì sao vì thích ,vì nó đẹp , đi chỗ khác kiếm ko có … hị hị
    Mình có 1 ông bạn buôn đèn trang trí , khỏi phải nói , lời cỡ nào , vì sao vì anh buôn cái người ta thích , mà đã thích thì dù giá có đội lên chút đỉnh thậm chí cao ngất mà họ vẫn chi . Đơn cử cái thằng xe Air Blade mua xài rồi bán lại vẫn còn lời chán , tới giờ mà vẫn còn hot thấy ớn giá lại lên thêm mấy triệu cũng chỉ vì nhiều người thích quá . Thậm chí phải đặc cọc chờ phone , có xe nào nhận xe đó , ko đc lựa xe nữa . Đi vào mấy cái thương xá , thấy mấy cái váy như cái giẻ tơi tả mà nhìn xuống cái giá hết hồn , mấy chai một bộ đầm !!!Cho mình không biết mình mặc chưa , vậy mà cũng có người vác tiền đi mua . Vì sao vì thích , cũng có khi để giật le là mình ngon xài hàng hiệu chớ ko hẳn là đang thiếu đồ mặc .
    _Sao cứ chui vô cái quán đó , nó bán thức uống ngon lành gì mà giá có rẻ đâu ?
    _ Ừ nhưng mà nó đẹp , nó yên tĩnh , đặc biệt.... Tao thích nó .

Thế nên sau này mình mà đi buôn , mình buôn sở thích .

Like
    0
    Anh ko biết em là ai nhưng đọc bài của em anh thấy thật vui. Hồi xưa khi nói chuyện anh cũng hay nhìn vào mắt người khác, nhưng sau này thấy người đối diện họ ngại nên cũng thôi. Có bao giờ em dẫn bạn trai đến 1 quán cafe mà khi đó tiếng nhạc du dương bên tai, còn cả 2 chỉ ngồi để ngắm nhìn nhau chưa? Dù ngắn ngủi thôi nhưng rất thú vị đó.

Yêu em cho đến khi con tim ngừng đập
    Cho thiên thu là một giây

Yêu em cho đến khi ong thôi làm mật
    Đến khi loài chim quên lối bay.

Khi ôm em trong tay anh nghe ngọt ngào
    Nếu đời là một giấc chiêm bao...

Anh muốn yêu em dài lâu.

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IW66Z7CB.html

Like
    0
    Híc, bé chôm chôm (hoachi) thích hoạt động lúc 12AM và 12PM quá nhỉ?

26 Tết đang dần trôi qua.Sao dần già con người ta chẳng mơ màng đến Tết. Tự hỏi chính mình, có lẽ lúc còn be bé thích được lì xì, thích được mặc quần áo đẹp .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quýt đắng View Post
    Híc, bé chôm chôm (hoachi) thích hoạt động lúc 12AM và 12PM quá nhỉ?

26 Tết đang dần trôi qua.Sao dần già con người ta chẳng mơ màng đến Tết. Tự hỏi chính mình, có lẽ lúc còn be bé thích được lì xì, thích được mặc quần áo đẹp .
    Em bị dí bác ơi ! Đuối muốn chết !

Hix , cả ngày làm quýnh đít lên luôn ! hs quá chừng , rồi phải gọi khách ra lấy giấy tờ cho kịp , hix , giờ mới nghỉ giải lao được 1 chút trong lúc chờ khách về lấy hs làm chạy Tết . Mai CA nghỉ hết trọi rồi chỉ còn mỗi cái Hóc Môn thui . Nhưng mừ mình vẫn phải hết 29 mới được nghỉ . Ghét ghê! Ai í ới mình onl cũng thua chả kịp nói năng gì ráo . Đang nghe bài Yêu em dài lâu bác gì gửi link , thanks bác nhé ! Nhạc hay
    Tặng lại bác bài này
    Mưa ngâu _ Khánh Hà
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IWZDDDCF.html
    Hnay trời nóng quá đáng !!! hức hức

Like
    0
    Hôm qua xem kênh O2 nghe nói duới Bà Rịa phát hiên 3 cơ sở làm hạt dưa bị hóa chất cao quá , nêu tên 3 cái cs đó thì toàn ở SG , ặc ặc giờ cái giống chi cũng hóa chất độc hại , riết hông biết nên ăn cái gì , mà ko lẽ nhịn . May là mình hông có hảo hột dưa . hí hí , cắn cho đỏ cái mỏ rồi viêm mỏ vì nó luôn . Nóng trong người nữa .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoachi View Post
    Em bị dí bác ơi ! Đuối muốn chết !

Hix , cả ngày làm quýnh đít lên luôn ! hs quá chừng , rồi phải gọi khách ra lấy giấy tờ cho kịp , hix , giờ mới nghỉ giải lao được 1 chút trong lúc chờ khách về lấy hs làm chạy Tết . Mai CA nghỉ hết trọi rồi chỉ còn mỗi cái Hóc Môn thui . Nhưng mừ mình vẫn phải hết 29 mới được nghỉ . Ghét ghê! Ai í ới mình onl cũng thua chả kịp nói năng gì ráo . Đang nghe bài Yêu em dài lâu bác gì gửi link , thanks bác nhé ! Nhạc hay
    Tặng lại bác bài này
    Mưa ngâu _ Khánh Hà
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IWZDDDCF.html
    Hnay trời nóng quá đáng !!! hức hức
    Chời, bài hát này một thời tớ thích nè. Thanks nhiều nghen.
    Ủa, mà Chôm Chôm ở Hóc Môn à? Thế thì là hàng xóm rồi nè .
    Ôi trời, làm công thì phải chịu. Ai cũng 29AL mới nghỉ hết mà. Tớ cũng vậy

Quote Được gửi bởi hoachi. View Post
    Hôm qua xem kênh O2 nghe nói duới Bà Rịa phát hiên 3 cơ sở làm hạt dưa bị hóa chất cao quá , nêu tên 3 cái cs đó thì toàn ở SG , ặc ặc giờ cái giống chi cũng hóa chất độc hại , riết hông biết nên ăn cái gì , mà ko lẽ nhịn . May là mình hông có hảo hột dưa . hí hí , cắn cho đỏ cái mỏ rồi viêm mỏ vì nó luôn . Nóng trong người nữa .
    Tết này tốt nhất là đừng có ăn mứt chi hết. Ăn vào bây giờ nó không chết, mà về già nó ngất ngư, nằm 1 chổ cho con cháu nó cực khổ.
    Nóng trong người thì uống "chà" Đốc Tờ Thanh đó .
    Được sửa bởi quýt đắng lúc 19:18 ngày 09-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Tết này tốt nhất là đừng có ăn mứt chi hết. Ăn vào bây giờ nó không chết, mà về già nó ngất ngư, nằm 1 chổ cho con cháu nó cực khổ.
    Thế tết này nhà ko ăn mứt thì mình chưng bày gì bây giờ em Quắn Đ..?

Like
    0
    Bác yên tâm , em là đứa ko hảo ngọt nên bánh mứt hông là mối bận tâm của em . Em không ở Hóc Môn nên là hàng xóm của bác khoảng 30p theo đường trym đi xe máy . hị hị
    Em còn nhiều bài ruột lắm , khi nào quởn quởn em gửi link bác nghe chơi .

Quote Được gửi bởi hollandfc.net View Post
    Thế tết này nhà ko ăn mứt thì mình chưng bày gì bây giờ em Quắn Đ..?
    Ko ăn mứt thì ăn kẹo , bánh , khô , hạt dẻ . hì hì
    Được sửa bởi hoachi lúc 22:54 ngày 09-02-2010

Like
    0
    Thả diều

Lần lữa mãi mới mua 1 con bướm to , hứng chí đi thả vài ngày hè rồi hết hứng , quăng vào một xó , cũng nhanh thiệt , mới đó lại sắp tới mùa hè rồi . hì Lại khắp khởi mang diều đi thả .

Cái tinh thần ăn theo của mình cũng rất cao , thấy thiên hạ đua nhau đi thả thì mình cũng vác theo , còn ko thấy ma nào thì mình cũng bỏ xó con diều dù mấy ngày nay trời cũng lộng gió lắm . hè hè

Chơi diều theo kiểu ăn theo nên cả thèm chóng chán , chỉ thích nhất lúc bắt đầu thả , còn khi đã lên cao , cầm mỏi cả tay để điều khiển lại khiến mình mau chán . Nhưng với những người chơi nhiều lâu năm thì đó mới là lúc họ chăm chú nhất . Có người thả con diều bay cao thiệt là cao mà ko sợ đứt . Diều vẫn no gió .

Lần kia anh bạn mình tự nhiên khuyên em muốn lấy chồng trước hết học cách thả diều đi . Hờ hờ mới nghe thì thấy èo , có gì mà khó . Nhưng nghĩ kỹ một chút thì đúng là đại ca kinh nghiệm đầy mình có khác . Nói năng sâu xa kinh . Thả diều có lúc cương lúc nhu để con diều lúc nào cũng bay cao bay xa nhưng không bay mất . Nói rộng hơn là cách đối xử ăn ở với nhau có trước có sau , cái gì cũng có giới hạn chừng mực . Mềm nắn rắn buông . Đầu óc mình non xanh nên mình mới suy diễn được tới đó thui .

Hè này phải năng thả diều để có nhiều kinh nghiệm đàm đạo với đại ca nữa . hí hí

Trang 1 / 87 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết