Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 65
    Like
    20
    Quote Được gửi bởi Dennis Bergkamp View Post
    Bác TOM ơi, bác có thể gửi cho em mấy cái kiếng 3D này ko? Hic, em là người mê xem phim lắm mà hiện tại ở VN chỉ có loại kiếng xanh xanh đỏ đỏ thôi. Nếu ko có gì bất tiện khi nào bác về VN mang dùm em hoặc gửi cho anh Lý cũng được, về chi phí khi bác về em gửi bác luôn cho tiện.
    Tháng sau về sẻ đem tặng cho bạn.
    Mấy cái này thường thi coi xong là bỏ vảo thùng trước cữa rạp dể recycle, chả ai muốn lấy làm gì vì không có công dụng ở nhà.

Khi nào về VN sẻ đem theo cho bạn 2 cái đó.

Like
    289
    Hihi, em ko biết gì về cái này nên ham hố . Nhưng ko sao, cũng là 1 cơ hội để biết nhiều hơn và sợ tận tay dù chưa hẳn là đã sử dụng được.

Em cảm ơn bác TOM nhé, khi nào được xem phim công nghệ của Real thì em sẽ mang cái của bác đi thử, với lại khi nào xem Avatar em sẽ mang theo để xem nó khác biệt ở chỗ nào.
    Được sửa bởi Dennis Bergkamp lúc 23:50 ngày 06-02-2010

Like
    0
    Kính nào thì phải xem phim dùng công nghệ tương thích chứ không thể râu ông nọ cắm cằm bà kia được và lqkhoi và Arkain đã bình luận ở trên.
    Kính rạp chiếu phát cho người xem phim Avatar là loại dùng 1 lần cóa nghĩa coi xong là rục vào thùng rác, vì 2 lý do đó là loại kính sx rẻ tiền và thứ 2 không dùng để xem phim ở nhà được. Cũng vì cái kính này mà nhiều người xem bức xúc vì do đó mà giá vé bị tăng nên 1 đồng, lẽ ra các rạp phát cho khách hàng loại kính dùng nhiều lần thì hợp lý hơn và như thế môi trường sẽ sạch hơn.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    Kính nào thì phải xem phim dùng công nghệ tương thích chứ không thể râu ông nọ cắm cằm bà kia được và lqkhoi và Arkain đã bình luận ở trên.
    Kính rạp chiếu phát cho người xem phim Avatar là loại dùng 1 lần cóa nghĩa coi xong là rục vào thùng rác, vì 2 lý do đó là loại kính sx rẻ tiền và thứ 2 không dùng để xem phim ở nhà được. Cũng vì cái kính này mà nhiều người xem bức xúc vì do đó mà giá vé bị tăng nên 1 đồng, lẽ ra các rạp phát cho khách hàng loại kính dùng nhiều lần thì hợp lý hơn và như thế môi trường sẽ sạch hơn.
    Chắc vì lý do này mà Mega Hùng Vương không sử dụng RealD

Like
    0
    Kính dùng loại nhiều lần thì những người dùng sau người bị bệnh mắt thì sao?

Like
    11
    Các bác xem phim 3D hạn chế để giữ mắt nhé . e cũng coi phim 3D rồi hay phết

Like
    0
    >Kính dùng loại nhiều lần thì những người dùng sau người bị bệnh mắt thì sao?

hàng ngày xơi đủ thứ vi trùng và chất độc rồi sợ chi đau mắt, báo cáo là ở châu âu sau khi thu lại người ta cho vào BOX khử trùng là xong.

Like
    612
    Rốt cuộc tớ vẫn thắc mắc là Avatar khi được Megastar chiếu ở VN thì có dùng máy chiếu phim RealD lần đầu tiên như là đình đám ầm ĩ trên báo chí, hay là tất cả vẫn chỉ là công nghệ anaglyph xanh/đỏ từ mấy chục năm trước...?

Like
    105
    Quote Được gửi bởi Arkain View Post
    Rốt cuộc tớ vẫn thắc mắc là Avatar khi được Megastar chiếu ở VN thì có dùng máy chiếu phim RealD lần đầu tiên như là đình đám ầm ĩ trên báo chí, hay là tất cả vẫn chỉ là công nghệ anaglyph xanh/đỏ từ mấy chục năm trước...?
    Vừa đi xem Avatar 3D ở Megastar về xong 5h trước nè bác. Em có để ý khá kỹ cái kính, nó giống với loại RealD ở bài post đầu tiên của bác, ko giống loại xanh đỏ đâu (em có vài loại 2 màu xanh đỏ ... ở nhà)
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    612
    Chà, vậy là cũng ở VN nhưng có nơi được xem phim RealD thiệt, có nơi thì bị xem "3D" dzỏm!

http://www.ddth.com/showthread.php?t=335957

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết