View Poll Results: Bạn có sẵn sàng trả tiền để bảo vệ "nick ảo" của mình?

Voters
133. You may not vote on this poll
  • Có chứ, đối với tôi nó rất là quan trọng.

54 40.60%
  • Chả cần, mất cái này thì lập cái khác.

24 18.05%
  • Vớ vẩn, tôi chỉ thích đồ free thôi.

40 30.08%
  • Ý kiến khác (vui lòng post ở dưới)

15 11.28%
Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 83
    Like
    0
    nick YH mất có thể lấy lại, tuy nhiên nếu đó là nick dùng để làm ăn buôn bán, support của công ty thì YH nên đưa ra 1 dịch vụ trả phí, qua đó giúp cho người dùng bảo vệ nick của mình tốt hơn, chẳng hạn đưa ra 1 dịch vụ bảo vệ tài khoản giống như Vinagame, mỗi mật khẩu chỉ có thể đăng nhập đc 1 lần, lần 2 phải dùng mật khẩu khác.

Có mấy bác đọc không kỹ, đọc chưa hết đã phán bừa

Like
    0
    Lại độc quyền tên tuổi đây nghe cũng thú vị gớm
    có cái vụ này thì ối anh die vì chả hiểu sao nick mình không xài được vì can tội nhìn hơi nhầm lẫn với nick độc quyền đã được đăng ký
    ngay cả ở dd này cũng vậy thôi trong luật diễn đàn có điều lệ không được lấy tên nick nghe có vẻ trùng nhau nhưng vẫn làm được đó có sao đâu mà cũng chả có ai xử lý chuyện này cả

còn pác nào thick chơi tên độc quyền không nhầm lẫn thì sau này có pé iu cứ đặt mấy cái tên khủng khủng đảm bảo sau này độc quyền tên luôn khỏi sợ ai đặt tên con trung cả
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    Ý của bác vikhoa là Yahoo có nên cung cấp thêm một dịch vụ Cần phải trả phí.
    Tức là ngoài dịch vụ Free thì có dịch vụ trả phí. Và với dịch vụ trả phí thì Nickname được bảo vệ.
    Chứ có bắt phải trả tiền đâu. Mấy bạn không chịu đọc nội dung, thảo luận linh tinh, làm loãng topic.

Like
    1
    Mình sẵn sàng trả phí cho tài khoản Gmail hiện tại đang sử dụng ^_^

Like
    20
    Sao nhiều người nhầm lẫn giữa cái việc:
    1. Bỏ tiền ra mới được xài dịch vụ
    2. Bỏ tiền ra mua thêm một dịch vụ cộng thêm.

Anh Khoa đang nhắm vô ý 2 mà mọi người cứ đè đầu ý 1 mà tám là sao?. Mình cũng hoàn toàn ủng hộ việc trả một khoản tiền để bảo vệ cái định danh của mình.

Like
    34
    Tớ đồng ý trả tiền cho các dịch vụ. Nhưng một khi trả tiền rồi các ông đó phải có chỗ hỗ trợ ở VN theo truyền thống ở Việt Nam, có văn phòng nơi có bàn ghế để khi có gì tui còn tới đó kêu ca, cứ như kiểu Yahoo!, Google hiện giờ liên lạc quá khó khăn. Hơn nữa mấy ông ấy phải cam kết là nếu tiết lộ thông tin cá nhân của tui cho bên nào đó thì cũng phải cung cấp thông tin về người muốn biết thông tin cá nhân của tui là ai thì mới công bằng.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Nhiều bác chả chịu ngó coi bài viết gì hết. Ý bác vikhoa là muốn được cung cấp thêm 1 dịnh vụ "premium" để được bảo vệ YM, MSN hay Skype của mình. Đại loại sẽ có giấy tờ cụ thể như kiểu domain.vn nếu có bị hack bị cướp v.v thì vẫn có thể lấy lại được. Còn nói chung tất cả mọi người không cần đến thì vẫn sẽ free, ko có gì thay đổi cả.

Em thì em ủng hộ cả 2 tay, thỉnh thoảng mạng có vấn đề, login YM ko được là em cứ sợ thót cả tim ấy chứ

Like
    7
    Tương tượng là khi nào có premium acc thì mấy cái free acc sẽ thuộc dạng kém bảo mật, dễ mất, và khi mất thì nhà cung cấp bảo là " chúng tôi chỉ chịu trách nhiệm với các acc premium" đến khi đó mình nghĩ chắc mọi người sẽ nghĩ đến vấn đề trả tiền hay là tìm 1 dịch vụ free khác tốt hơn

Like
    0
    Nếu cần thiết thì phải mua thôi, chứ biết sao giờ

Like
    1
    Quote Được gửi bởi BoTayConGaQuay View Post
    Tui thì cần vầy, giả sử công ty tui tạo ra 3 nick cho kinh doanh, ví dụ sale1, sale2, sale3 và giao cho 3 em dùng cái đó để giao dịch. Trong trường hợp 1 em nào đó nghỉ thì tui sẽ lấy cái nick đó giao qua cho em khác. Nếu mọi việc ok, em đó không có ý gì xấu thì sẽ bàn giao lại nick cho người mới, nếu giả sử em đó chơi xấu bằng cách vào email đổi luôn pass thì coi như đi tong cái nick đó (và cả email) => nếu mà tui trả tiền để được sở hữu cái nick đó (tức là có thể lấy lại bất kỳ lúc nào bất kể ai đó đã đổi password login) thì ok
    Bác này lại không chịu tìm hiểu gì, gmail có chức năng foward và send email bởi acc khách bác cứ lập mail sale1 sale 2 và quản lý các acc đó đặt lại cấu hình để nó fowad mail cho các em chân dài bác quản lý (và cả cho bác luôn). Ở acc của mấy em thì bác cũng chỉnh lại ngược lại khi gửi sẽ thông qua acc sale 1 sale2 của bác (bác cũng có thể kiểm soát được luôn. Lúc đó bác chẳng lo gì cùng lắm là mất mấy acc phụ thôi lập cái khác và chỉnh lại cấu hình là OK ngay Mà bác làm ăn ghì lại dùng gmail cố gắng tiết kiệm ăn sang mua lấy cái domail dung cho oách. Làm ăn mà thấy địa chỉ gmail thì ngại lắm chắng biết bùng lúc nào.
    Đại loại là vậy còn chi tiết thì bác cử 3 em sale của bác đến chỗ em. Cầm tay chỉ việc luôn.Nói vậy bác tự nghiên cứu nhé google có nhiều cái hay lắm :P).

Trang 3 / 9 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết