Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Thông tin máy tính cứ chơi game "hành động" thì lại bị treo máy rồi shutdown

máy tính mình cấu hình như sau CPU:Intel(R) Pentium(R) Dual CPU E2140 @ 1.6GHZ; RAM 2.5GHZ; main intel 945 GCPL; Card VGA(chuẩn PCI Express) dung lượng bộ nhớ 1GB(Card GeForce 9600 GT) mình đã cẩn thận cài lại Windows format lại tất cả ổ đĩa, quét virus đầy đủ nhưng không hiểu sao cứ chơi game, đặc biệt những loại game hành động như Alienshooter; Bắn xe tăng, hoặc game đua xe hay những chò đuổi bắt thì chỉ được 10 hay 15 phút là máy treo rồi tự khởi động lại, đặc biệt là nếu chạy game ở chế độ tốc độ cao là nó cũng bị như vậy đấy. Nhưng nếu chơi những loại games có tốc độ thấp như Đế chế II thì lại bình thường. Mình xin các Pro chỉ cho nguyên nhân( mình đã loại nguyên nhân nhiệt độ CPU, Card VGA và Ram mình cũng đem đổi lại cái khác). Mình xin cảm ơn trước.
    Quote Quote

Like
    0
    Hiện tượng treo và restart lại thường liên quan đến vấn đề tản nhiệt của máy.
    Bạn thử gắn quạt, kiểm tra quạt Chip CPU xem sao!
    Những "chạy game ở chế độ tốc độ cao" thường đòi hỏi hardware của bạn hoạt động cao nên tỏa nhiều nhiệt.
    Túm lại xem hệ thống tản nhiệt PC

Like
    0
    mình đã tháo toàn bộ ra tra mỡ tản nhiệt và hút bụi toàn bộ rồi mà cả cài lại phần mềm nữa nhưng có được đâu

Like
    0
    do game hanh dong can ho tro ve do hoa cao nen chip lam viec vat va hon,bo phan lam mat ko on dinh se lam may reset.Cung co the bo nguon cua ban yeu ko cap du nguon dien cho may

Like
    168
    Quote Được gửi bởi dungcntt01 View Post
    do game hanh dong can ho tro ve do hoa cao nen chip lam viec vat va hon,bo phan lam mat ko on dinh se lam may reset.Cung co the bo nguon cua ban yeu ko cap du nguon dien cho may
    Neu ban viet ma khong bo dau nhu the nay thi Admin se xoa ngay thoi. Đề nghị Admin xóa.

Like
    0
    nó bảo bạn không nên chơi máy trò đó mà.
    có hại cho tim lám, lại nhanh già nữa ...haha

Like
    0
    khuyên bạn nên chơi game tình cảm thôi,hành động máy nó sợ quá nên đơ chứ sao < hihi >
    good luck !!!!!!!!

Like
    2
    Nó treo khi tải lớn vì chủ thớt chỉ woan tâm tới ram, chip, mb, VGA. Điều quan trọng là bộ đồ PSU thì quên . Kiểm tra PSU có cấp đủ điện áp không? Nếu cần sắm chú Ác beo hay CM đủ công xuất.

Like
    5
    nikon57 nói đúng đó. có thể bro fải đầu tư mua 1 bộ nguồn tốt cho hệ thống của mình.

Like
    0
    mình cũng lấy thử con nguồn 500W về chơi thử nhưng cũng chỉ được 1 ngày là nó vẫn chứng nào tật đó. Thật là "Đau cái điền"

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết