Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    0

Giận dữ ! Nên sử dụng phần mềm diệt web đen nào ?

Em đã từng cài phần mềm kill**** nhưng nay bị dính vi rut và mã độc khi cài đặt .Xin các Bác vui lòng chỉ cho :phải sử dụng phần mềm nào để ngăn chặn web xấu, Em rất lo lắng vì máy tính dùng chung mà không có biện pháp nào hiệu quả .Thanks
    Quote Quote

Like
    0
    chưa nghe ai hỏi như bạn, người ta còn đang kiếm phần mềm truy tìm địa chỉ web đen để xem nè....

Like
    0
    Hinh nhu la chua co phan mem nao chan duoc het Web den ban oi,chi co dung Isa de chan trang web nao minh biet cu the thoi ban a,Theo minh hieu thi co the nha cung cap dich vu internet lam duoc,khong biet minh nghi co chinh xac khong mong cac bac chia se

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    nếu họ muốn cố vào thì có cài gì cũng vậy thôi à, chịu khó mua cái máy xài riêng rồi tự mình cấm mình là xong.

Like
    0
    Bạn hoasen 159 có thể tham khảo ở google bằng cách gõ vào giống câu hỏi của bạn mình thấy cũng thấy có nhiều thông tin cũng hay lắm.Thân chào bạn

Like
    0
    Mình có thể ý thức không truy cập web đen , nhưng những người trẻ hơn trong gia đình khi vào yutube hoặc các trang xem phim khác, thấy những cảnh làm tình trần trụi bạn có xót ruột không .Tìm web xấu rất dễ , nhưng chặn nó có hiệu quả thì vẫn phải nhờ đến chất xám của những người có tâm huyết

Like
    0
    Mình Thấy những nước Hồi Giáo ngăn chặn rất tốt có thể nói là gần như triệt để vd: Malaysia,..... chắc có lẽ lãnh đạo của họ là người theo đạo Hồi mà đạo Hồi thì rất khắc khe về chuyện đó nên họ quyết tâm ngăn chặn nên mới được vậy,các bạn cho ý kiến nha

Like
    34
    Quote Được gửi bởi hoasen159 View Post
    Em đã từng cài phần mềm kill**** nhưng nay bị dính vi rut và mã độc khi cài đặt .Xin các Bác vui lòng chỉ cho :phải sử dụng phần mềm nào để ngăn chặn web xấu, Em rất lo lắng vì máy tính dùng chung mà không có biện pháp nào hiệu quả .Thanks
    Lời khuyên của mình có hơi cực đoan và buồn cười một chút nhưng tính hiệu quả là có: chủ topic học cách sử dụng hệ điều hành Linux đi, cụ thể là Ubuntu, tham khảo thông tin tại http://ubuntu-vn.org. Sau đó thì cài song song 2 hệ điều hành, bên Windows cho người khác sử dụng, nó có bị virus / mã độc thì thây kệ. Nếu chủ topic là người có tiếng nói quyết định (người mua máy / bỏ tiền ra nhiều nhất cho mua máy,...) trong việc sử dụng máy và là am hiểu nhất về máy thì loại bỏ hẳn Windows, truy cập web bằng Firefox xong thì gõ các lệnh cấm quyền chạy Firefox, chỉ cho chạy LYNX nếu người khác muốn duyệt web => nản lòng các tay mê web s.e.x ngay.
    "bất khả tri"

Like
    0
    Cảm ơn các bạn thật nhiều , mình đã vỡ lẽ ra rằng:giáo dục nhân cách con người là chính chứ không phải cấm cản

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoasen159 View Post
    Cảm ơn các bạn thật nhiều , mình đã vỡ lẽ ra rằng:giáo dục nhân cách con người là chính chứ không phải cấm cản
    bên cạnh việc giáo dục nhân cách thì chặn web đen là một biện pháp phòng hiểu quả đó bạn..

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết