Trang 3 / 41 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 403
    Like
    1
    Quote Được gửi bởi kenphan19 View Post
    hehe bác Tiến chắc giờ nhận dự án khủng hem àh ...
    bác Tiến xem dự án nho nhỏ ... khoảng 10$ đổ lại thì gạ qua cho em ... Kiểu như bác giúp đỡ ae freelancer trên ddth làm 1 bước đệm thẳng tiến đến RAC.
    Giờ e vào đăng ký acc trên RAC thui .
    Cảm ơn bác chủ topic ... bài viết rất hay và bổ dưỡng
    ------------------------------------------------------
    Có thể nói rõ về cách đấu thầu và mô tả công việc đc ko ?
    Chào em,
    Mô hình của anh là đi từ đọc, tìm hiểu chi tiết tới vận dụng.
    Nên cách đấu thầu và mô tả công việc tùy theo từng site marketplace khác nhau nó sẽ khác nhau. Điểm chung là tất cả các site đều có những hướng dẫn căn bản mà ta phải chịu khó dành thời gian để mày mò. Không nhiều, một vài ngày là quá đủ, miễn có năng lực Tiếng Anh tạm ổn. Lúc anh bắt đầu với RAC chỉ có Streamline B hết hạn thôi (mình thi từ 1997 hết hạn từ đời nảo ).
    Còn việc sử dụng các tính năng thì suy cho cùng chỉ có mấy menu hay button, có to tát gì hơn việc gửi bài lên diễn đàn đâu.
    Đáng nói là, cũng với những menu, button đó, cách sử dụng đó, những khách hàng đó, quy tắc quy định đó, làm sao để thắng bid, thẳng tiến lên top cao , nên cái đấy mới là cái anh đang cố gắng bàn.
    Thân ái.

Like
    0
    Cho em hỏi là sao ba cái Tax Information nó lằng nhằng quá nên đâm ra sợ. Cho em chút ít kiến thức về cái này đi anh

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tiendx2002 View Post
    Chào em,
    Mô hình của anh là đi từ đọc, tìm hiểu chi tiết tới vận dụng.
    Nên cách đấu thầu và mô tả công việc tùy theo từng site marketplace khác nhau nó sẽ khác nhau. Điểm chung là tất cả các site đều có những hướng dẫn căn bản mà ta phải chịu khó dành thời gian để mày mò. Không nhiều, một vài ngày là quá đủ, miễn có năng lực Tiếng Anh tạm ổn. Lúc anh bắt đầu với RAC chỉ có Streamline B hết hạn thôi (mình thi từ 1997 hết hạn từ đời nảo ).
    Còn việc sử dụng các tính năng thì suy cho cùng chỉ có mấy menu hay button, có to tát gì hơn việc gửi bài lên diễn đàn đâu.
    Đáng nói là, cũng với những menu, button đó, cách sử dụng đó, những khách hàng đó, quy tắc quy định đó, làm sao để thắng bid, thẳng tiến lên top cao , nên cái đấy mới là cái anh đang cố gắng bàn.
    Thân ái.
    Cảm ơn anh rất nhiều !
    Theo e thì a nên dùng topic này để bàn luận chính về RAC lun đi ... e thấy a cho 1 list site elancer ở trên mà @@ hoa cả mắt ... Tốt nhất là 1 chú chính đã, khi nào hiểu đc bản chất của thể loại này rùi mới tìm hiểu tiếp mấy site kia

Like
    0

Thông tin

cảm ơn Anh vì đã chia sẻ nhiều kinh nghiệm rất quý báu này. Tháng 11 vừa rồi em có kế hoạch ra Hà Nội đám cưới, còn cách 2 ngày nữa thì phải về quê đám tang nên hủy vé . Không biết khi nào mới có dịp nhậu với Anh đây

Like
    0
    chào anh, cách đây vài tháng em cũng lần mò vào thế giới freelancer, cũng mấy lần bid nhưng đợi hoài không thấy hồi âm nên hơi nản.

Đến giờ vẫn làm mấy project nhỏ nhỏ ở VN, đi dạy web, xây dựng website cho các công ty. Mục tiêu của em là thành 1 freelance programmer, và có thể làm lâu dài cho 1 đối tác cụ thể (vì em thích ổn định).

Đọc qua topic này em càng thấy tự tin hơn. Vì dù sao bây giờ những thứ em có thực sự là hơn anh cách đây 2,3 năm khi anh mới bắt đầu làm freelancer. Cái vấn đề là chưa biết phát huy hết khả năng cho hiệu quả và chưa thạo đường đi nước bước ban đầu.

Dù sao qua topic này cũng cám ơn anh

Like
    0
    sorry mọi người, bài bị double

Like
    17
    lang thang trên DDTH nhiều như vậy hôm nay mới biết đến bài này. Quả thực là mình đi chậm hơn thiên hạ cảm ơn anh Tiến đã có 1 bài tips rất hay. Em muốn hỏi anh Tiến một chút xíu, em cũng là coder cũng mới bỏ việc công ty vài tháng nay đang thất nghiệp ở nhà (nói là thất nghiệp nhưng 1 thàng em cũng có được vài khách hàng, tháng nào cũng có đều) Về khả năng PHP, CSS, Javascipt em làm khá tự tin. duy chỉ có tiếng anh của em thì rất dở tệ. đọc tài liệu cứ lõm ba lõm bõm vài câu. Em cũng rất muốn tham gia vào mạng freelance nhưng em không tự tin 1 chút nào với khoản Eng của mình. hiện em đang rất bí, không biết anh có thể giúp em được lời khuyên nào chăng ? cảm ơn anh vào loạt bài viết của anh.
    Cần mua web Số Lượng không giới hạn :)

Like
    0
    Đã a,e nào làm theo hướng dẫn của chủ topic và có hiệu quả thì cho xin chút kinh nghiệm và nhận xét nhé!

Like
    1
    Thanks bác tiendx2002 rất nhiều . Giờ em đã đc mở mang tầm mắt nhiều về những gì mình có thể làm sau này. Mong bác có nhiều bài hữu ích hơn nữa để giúp đỡ anh em
    Mà cho em hỏi, những project làm online đó đều là lập trình web cả hay còn mảng nào khác nữa ko ạ?

Like
    1
    Quote Được gửi bởi snoob_clo4 View Post
    Cho em hỏi là sao ba cái Tax Information nó lằng nhằng quá nên đâm ra sợ. Cho em chút ít kiến thức về cái này đi anh
    Nói chung vụ thuế má em tạm thời chưa phải lo.
    Quote Được gửi bởi kenphan19 View Post
    Cảm ơn anh rất nhiều !
    Theo e thì a nên dùng topic này để bàn luận chính về RAC lun đi ... e thấy a cho 1 list site elancer ở trên mà @@ hoa cả mắt ... Tốt nhất là 1 chú chính đã, khi nào hiểu đc bản chất của thể loại này rùi mới tìm hiểu tiếp mấy site kia
    Anh không bàn về RAC, nhưng tất nhiên các tips sẽ có nhiều thứ liên quan tới RAC vì đấy là site anh đã làm lâu rồi. Mục tiêu của anh là "success freelancing". Ý của em thì đúng rồi, nên tập trung 1 chỗ cho giỏi đã.
    Quote Được gửi bởi truongson1810 View Post
    cảm ơn Anh vì đã chia sẻ nhiều kinh nghiệm rất quý báu này. Tháng 11 vừa rồi em có kế hoạch ra Hà Nội đám cưới, còn cách 2 ngày nữa thì phải về quê đám tang nên hủy vé . Không biết khi nào mới có dịp nhậu với Anh đây
    Ờ tiếc thật .
    Quote Được gửi bởi freshgraduate09 View Post
    chào anh, cách đây vài tháng em cũng lần mò vào thế giới freelancer, cũng mấy lần bid nhưng đợi hoài không thấy hồi âm nên hơi nản.

Đến giờ vẫn làm mấy project nhỏ nhỏ ở VN, đi dạy web, xây dựng website cho các công ty. Mục tiêu của em là thành 1 freelance programmer, và có thể làm lâu dài cho 1 đối tác cụ thể (vì em thích ổn định).

Đọc qua topic này em càng thấy tự tin hơn. Vì dù sao bây giờ những thứ em có thực sự là hơn anh cách đây 2,3 năm khi anh mới bắt đầu làm freelancer. Cái vấn đề là chưa biết phát huy hết khả năng cho hiệu quả và chưa thạo đường đi nước bước ban đầu.

Dù sao qua topic này cũng cám ơn anh
    Ờ điểm xuất phát cũng chỉ quyết định một phần thôi em. Điểm xuất phát thấp có khi lại là ưu điểm ấy chứ . Khác biệt mấu chốt là "làm sao để thắng bid, xây dựng profile đẹp", anh sẽ còn tiếp tục làm rõ trong các comment sau.
    Quote Được gửi bởi motmang View Post
    lang thang trên DDTH nhiều như vậy hôm nay mới biết đến bài này. Quả thực là mình đi chậm hơn thiên hạ cảm ơn anh Tiến đã có 1 bài tips rất hay. Em muốn hỏi anh Tiến một chút xíu, em cũng là coder cũng mới bỏ việc công ty vài tháng nay đang thất nghiệp ở nhà (nói là thất nghiệp nhưng 1 thàng em cũng có được vài khách hàng, tháng nào cũng có đều) Về khả năng PHP, CSS, Javascipt em làm khá tự tin. duy chỉ có tiếng anh của em thì rất dở tệ. đọc tài liệu cứ lõm ba lõm bõm vài câu. Em cũng rất muốn tham gia vào mạng freelance nhưng em không tự tin 1 chút nào với khoản Eng của mình. hiện em đang rất bí, không biết anh có thể giúp em được lời khuyên nào chăng ? cảm ơn anh vào loạt bài viết của anh.
    Em chịu khó đọc các tài liệu em cần như anh đã nói, sử dụng từ điển Lạc Việt hoặc từ điển giấy. Đọc mãi nó cũng sẽ khá lên thôi.
    Thân ái.

Trang 3 / 41 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết