Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 35
    Like
    0
    Có cuốn sách cơ bản về MF4.0 của nhà xuất bản Minhkhai. Vô http://www.minhkhai.com (không nhớ rõ lắm) để biết thêm chi tiết còn nếu ở Hà nội thì tới ĐHBK và vào mấy hiệu photo,

Like
    0
    To candylove363:

Tôi nghĩ Vikhoa nói đúng đó. Đã làm bạn với PC thì tốt nhất phải cố đọc được tài liệu tiếng Anh. Tiếng Anh trong phần Help của hầu hết (nếu không muốn nói là tất cả) các chương trình đều viết rất đơn giản. Tôi nghĩ vấn đề chỉ là không biết nghĩa của từ. Cái này thì bạn phải cố gắng thôi. Chỉ trở ngại ban đầu chút ít rồi sẽ suôn sẻ thôi mà.

Tôi đã tham khảo khá nhiều tài liệu TV. Thiển nghĩ chỉ có tài liệu của nhóm SAMIS là viết đầy đủ và bài bản nhưng để viết được như vậy thì tác giả phải có thời gian nghiền ngẫm. Như thế khi sách phát hành thì vấn đề đã hết "hot" rồi.

Còn những tài liệu TV khác thì tôi nghĩ họ chỉ dịch từ tài liệu tiếng Anh nhưng tôi thực sự nghi ngờ trình độ dịch của tác giả vì càng đọc càng không hiểu và càng thấy đó không phải là ngôn ngữ mà người Việt hay dùng!?!? Chắc tác giả không bao giờ đọc lại dù chỉ một lần những gì họ đã cho in.

---------
    Nếu các bạn thấy Buff tui nó sai xin vui lòng bỏ qua.

Like
    0
    đợi khi nào Saldon dịch ra xong thì nhờ Vikhoa type lại và submit lên cho ba` kon cùng xem.......mà nè....... hình như Bonbon- Ngoc Quang- webmaster ben Zideanart có bài hướng dẫn Flash từ cơ bản đến nâng cao bằng tiếng Việt do Ngọc Quang biên soạn đó, các bạn hãy tìm Ngoc Quang mà hỏi thử xem.........Saldon nhớ Ngoc quang đã tưng post cái đó trong forum.........bên Zideanart.....nhưng lại kô nhớ chỗ nào

Còn Saldon đang tự học và dịch lại chỉ là phần chuyên sâu của Flash mà thôi, đang dịch mấy cái actioncript

Like
    0
    Sau ta ko dùng phần mềm dịch từ anh sang việt AVTran rất hửu ích cho dân ghiền thiết kế .

Like
    0
    họ không thể lấy dữ liệu của bạn khi bạn không cho phép.Bạn cho ai đó là quyền của bạn
    Nhưng đã tham gia diễn đàn cùng nhau chia sẻ thì sao bạn lại nói câu đồ qúy chứ
    Đúng không các bạn.Các máy chỉ lấy dữ liệu qua thư mục share trong kazza thôi ngoài ra không lấy ở đâu được cả đâu mà bạn lo

Like
    0
    Trời đất ơi, dùng EVTrans sao được. Bạn dùng một lúc là thấy tức anh ách ngay. Nó chỉ dành để dịch những câu đại loại như "I love U" thôi bạn ạ. Tức là rất ngắn ý mà, khi đó thì ghép nghĩa của từng từ vào nó mới ra câu chứ còn giáo trình Flash toàn từ chuyên ngành mà bạn dùng EVT thì .... hic... híc...
    Kinh nghiệm là cứ ngồi đọc khoảng 100 trang, dùng hết các từ điển mà tra. Sau khi đọc hết khoảng 100 trang thì chuyện đọc cũng dễ thôi, như kiểu trẻ em lớp 1 đọc báo Nhân dân ý. Nhưng quan trọng là vừa đọc vừa làm theo. Nhanh nhất đấy.

Like
    0
    Các bác chưa biết nhiều về kazza rồi, dùng kazza chỉ sợ mỗi cái là download nhầm virus thôi, nếu máy bảo mật tốt thì khỏi lo. Còn người khác có sục xạo được máy mình hay ko thì do mình thôi. Trong utility kèm theo của kazza có chương trình P2P manger, vào đó và thiết lập các chế độ. Ví dụ như hẹn giờ thì mở cửa "đón khách", hay để người khác lúc nào cũng có thể vào share folder của mình. Hoặc kô chia sẻ folder đó với ai cả. Thế thì bố nó cũng chẳng vào được đâu.
    Còn khi search thì có rất nhiều advance ví dụ như khi đã tìm được thứ mình cần, và thấy thằng đó có nhiều thứ hay quá, thì chọn phần tìm thêm trong kho của nó ấy. Hoặc là tìm kiếm theo định dạng và kích cỡ file. Nói chung là làm vài lần cho quen đi. Tui cũng lâu rồi ko nhớ nữa.

Like
    0

Tệ thật !

down phan mem lam flash , nhung dao nay khi intal doi hoi phai co code moi cho phep su dung phan mem ko biet ban nao co no ko cho minh xin phan mem lam flash di .

Like
    0
    Mua cuốn Flash MX Bible Robert Reinhart có 49 do My a` ! hay lam .........

Like
    0
    Có 49$ hả, rẻ dữ hôn. Tui có cuốn đó mà có tốn xu nào đâu? Trong này cũng có nhiều người có cuốn đó và nhiều cuốn khác, nếu chịu khó hỏi thì sẽ có người share cho ^_^
    Được sửa bởi Khoaxxx lúc 20:12 ngày 19-12-2003

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết