Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Thông tin Xin chỉ cách config cho máy chủ chạy 2 card mạng

Xin các đại ca chỉ cách config cho máy chủ chạy 2 card mạng, chạy XP hoặc 2000server
    Quote Quote

Like
    0
    Vào phần config Ip chọn Advance... add từng IP vào!

Like
    0
    Nếu như share Internet thì phải làm sao? Wingate thì đòi config cho từng card mạng mà, nếu như có 2 Switch chạy 2 card mạng thì làm sao?

Like
    0
    Ý của minhthanh là muốn config máy chủ chạy 2 NIC với mục đích gì, tăng băng thông hay sao? Và máy chủ đó đang chạy service gì? Nếu muốn tăng băng thông, có cách config 2NIC nhưng set chung 1 IP, cách này cải thiện băng thông rất tốt, tuy nhiên cần phải mua NIC đúng loại, 3Com hay Intel đều có loại này.

Like
    0
    Thi khi gắn 2 card mạng vào nó sẽ tạo thêm một cái Local Area Connection trong Network & Dial up... khi đó bạn chỉ cần vào properties của mỗi cái Local Area Connection để set IP....

Like
    0
    có thể setup 2 NIC trên 1 máy ( 2k server) được ko ? nối vào 1 HUB thôi . mà 2 NIC đó có thể chỉ sài 1 IP thôi được ko vậy ? cần khai báo thế nào để 2 NIC đều chạy được vậy xin chỉ giúp ! thank's all
    To ---> nói như ManhCuong vậy nếu máy chạy win2k sever cài wingate thì phải config làm sao vậy ?
    sao mình nghe người ta nói là ko cconfig cho 2 NIC cùng 1 IP ma ManhCuong ? vậy bạn có làm được ko chỉ cho mình di , cám ơn bạn nhiều !
    Được sửa bởi magiamsinh295 lúc 17:58 ngày 15-02-2004

Like
    0
    vấn đề là bạn muốn cài 2 net card để phục vụ công việc gì ? nói rõ 1 chút đi
    cài 2 card mạng ko vấn đề gì, nhưng ko được trùng IP, config 2 IP khác nhau cho 2 card là dùng bình thường.

Like
    0
    Hoàn toàn có thể cài 2NIC cùng chung một địa chỉ IP, mục đích là nếu một NIC hỏng thì NIC kia gánh, server quan trong rất cần tính năng này, mặt khác nó giúp tăng băng thông khi một NIC không đủ. Nếu gắn 2 NIC mà gán 2 IP thì không có gì để bàn cãi.
    Muốn làm được vậy bạn phải mua một NIC đặc biệt gắn vào server đã có sẵn một NIC, nếu tốt thì mua 2 NIC cùng loại càng ngon. Sau đó cài driver cho NIC đó, tự nhiên sẽ có màn hình cho mình config 2 NIC nhưng chỉ 1 IP. Tui đã thử, sau khi config song, cho chép 1 file video lớn, nửa chừng rút một dây mạng ra khỏi HUB, máy vẫn chép bình thường, cắm lại, rút dây kia ra vẫn OK. Loại NIC này ít người biết nên ít chỗ bán, bạn ra Nam An Thai trên đường CMT8 hỏi, có bán, không mắc lắm đâu!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết