Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19
    Like
    0

Làm sao để chạy ASP.NET bằng localhost

Mình dùng VS2008 để soạn thảo trang ASP.NET vậy làm thế nào để chạy chương trình của mình trực tiếp bằng cách gõ tên đường dẫn trên address của trình duyệt mà không cần chạy qua IDE của VS vậy.
    mong các bạn chỉ giúp. Thanks all
    Quote Quote

Like
    2
    bạn cài đặt IIS trên máy của bạn rồi cấu hình cho nó chạy thôi, phần cấu hình web server trên IIS chắc bạn biết rồi, tui khỏi nói nữa

Like
    0
    Trước hết publish webiste ra 1 thư mục cái đã.

Vào Addministator Tool/Internet Information Service/Website và tạo virtual đến thư mục chứa trang web của mình. Sau đó ra web browser gõ http://localhost/tenVirtual/default.aspx

Like
    0
    Chẹp. Cái cấu hình ISS để chạy ASPNET thì mình biết rùi. nhưng vấn đề là nếu như các file ASP.NET mà có code và với mã HTML trên cùng 1 file thì chạy bằng cách gõ localhost bình thường. Còn viết bằng VS thì code một file và HTML một file. mình không chạy bằng cách gõ trên trình duyệt được.
    Các bạn chỉ giúp mình nhé

Like
    2

làm thử các bước này trước đi

Quote Được gửi bởi xphuonga1 View Post
    Chẹp. Cái cấu hình ISS để chạy ASPNET thì mình biết rùi. nhưng vấn đề là nếu như các file ASP.NET mà có code và với mã HTML trên cùng 1 file thì chạy bằng cách gõ localhost bình thường. Còn viết bằng VS thì code một file và HTML một file. mình không chạy bằng cách gõ trên trình duyệt được.
    Các bạn chỉ giúp mình nhé
    Bạn làm như bạn sinhviencongnghe hướng dẫn đó, trong VS click chuột phải lên tên của website --> chọn publish để publish web vừa tạo ra (có thể không cần publish mà tạo virtual directory trỏ đên thư mục chứa source luôn).

Sau đó vào trình duyệt gõ http://localhost/tên virtual directory/ thử xem.

Bạn làm thử xem có dc ko và nếu có lỗi tiếp thì post lên mọi người trả lời cho.

Like
    0

Hấp dẫn đây ! Tạo virtual directory xong bạn cần chọn phiên bản Net framwork

Nếu máy của bạn cài nhiều phiên bản Net Framwork thì bạn cần chọn đúng phiên bản với visual studio bạn đang dùng.
    Khi đang viết thì chưa cần Puplish vội, để chạy thử (Trên localhost) thì bạn tạo virtual directory trỏ luôn đến thư mục đang code, Khi nào xuất bản web thì mới Publish cũng chưa muộn
    ------------
    http://hmweb.com.vn

Like
    0
    Nếu chạy bằng VS thì không sao.
    Còn nếu chạy bằng cách gõ localhost thì sẽ bị lỗi này:

Code:
    XML Parsing Error: not well-formed
    Line Number 1, Column 2:<%@ Page Language="C#" MasterPageFile="~/MasterPage.master" AutoEventWireup="true" CodeFile="login.aspx.cs" Inherits="_Default" Title="Untitled Page" %>
    -^

mình đã cài IIS, cấu hình virtual directory để chạy hay là để ở trong wwwroot, hoặc shareweb đều bị lỗi đó hết.

Các bạn chỉ giúp mình nhé. Thanks nhiều

Like
    2
    bạn vào trong iis --> chọn virtual của cái website đó --> click phải --> chọn properties --> trong tab ASP.Net bạn phải chọn đúng phiên bản .net phù hợp với website của bạn là ok

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dxt49 View Post
    bạn vào trong iis --> chọn virtual của cái website đó --> click phải --> chọn properties --> trong tab ASP.Net bạn phải chọn đúng phiên bản .net phù hợp với website của bạn là ok
    Bạn ơi. IIS 5.1 có chạy được FrameWork3.5 không. Sao mình vào cấu hình như bạn chỉ thì chỉ hiện ra phiên bản FrameWork2.0. Mà máy mình có cài cả FrameWork2.0 và 3.5.

Like
    0
    Bó tay với anh bạn này . Lổi là do bạn cài IIS sau khi cài .net.
    Bạn cấu hình lại như sau :
    vào cmd , tim đến đường dẫn :
    C:\WINDOWS\Microsoft.NET\Framework\v2.0.50727
    gõ aspnet_regiis.exe -i
    cho dù bạn đang dùng .net 3.0 hay 3.5 thì cũng làm y chan vậy thôi.

Hoặc cài IIS xong rồi cài .net là được.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết