Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Sos! Em đảm bảo nói không ai tin.hic

SOS !!!
    Kính thưa toàn thể các bác, em gặp một tình huống cực kì củ chuối, và cả Trần Anh lẫn Bền đều bó tay.
    tình hình là thế này
    em dùng con Ispiron 1440
    từ trước đến giờ em vẫn dùng wifi bình thường
    nhưng từ hôm thứ 6 đến nay, không hiểu vì sao em không thể thấy cái biểu tượng wifi của mạng KTX trường em, trong khi các máy khác trong kí túc vẫn seach được và dùng như thường. Nhưng điều lạ ở đây là tất cả các mạng khác máy em đều thấy và bắt được ngon lành, chỉ không thấy mỗi thằng KTX, chẳng hiểu gì. Bác nào có thâm niên dùng wifi tư vấn giúp em phát, em đau đầu suốt mấy hôm nay, đi hỏi đâu ng ta cũng cười bảo "làm gì có chuyện đó" lại bị bọn Trần Anh chửi dốt mới đau.hic.
    tha thiết chờ tin các bác! (ghi chú: không có trường hợp bị cắt vì em đã hỏi phòng quản lí CNTT của trường)
    Quote Quote

Like
    20
    Nếu như bắt được tất cả các mạng khác bình thường => Loại trừ khả năng card wifi hỏng (Cũng chưa chắc 100%).

Không bị bên quản lý cắt => Bên route của wifi ngon lành.

=> Chỉ có 2 khả năng:
    1. Card wifi hỏng (Cái này rất rất thấp nhưng cũng có thể có).
    2. Bị phần mềm nào can thiệp nên không thấy cái SSID của wifi. Để tiện kiểm tra tốt nhất bạn dùng đĩa Ubuntu Live rồi vô coi thử có không. Nếu có thì tốt, quay qua Win bạn đang xài coi cái Wireless của bạn do thằng Win quản lý hay do thằng phần mềm trong bộ driver quản lý. Sau đó đưa kết quả lên đây tính tiếp.

Like
    0
    Tắt System restore, quét virus bằng AV mạnh trong safe mode (không phải bằng BKAV nha), cài lại driver card mạng xem sao!

Like
    0
    Cái này từng gặp 1 lần tương tự, lần đó tất cả các wifi đều vào ngon lành, mỗi wifi chỗ kia ko vào dc. thế là cài lại win.hjx

Like
    0
    Bạn thử dùng Ubuntu Live như pác Shellingfox nói xem có được không.

1. Vì bác thấy sóng wifi khác được dùng được nhưng ở KTX không được.
    2. Người khác vẫn dùng bình thường chỉ có mình bác lỗi.
    3. Thử dùng HDH khác hoặc cài lại vẫn bệnh cũ.

Tổng hợp 3 điều trên => máy bác bị block MAC ID trên router phát wireless.

Like
    5
    Để kiểm tra xem có bị "die" WIFI card hay kô pác mang máy ra quán café WIFI thử là bít liền ah`.

Like
    0
    em thanks các bác nhiều, tình hình là đầu tuần, em lại bị bọn trung tâm CNTT mắng cho một trận và bị đuổi về không thương tiếc vì lại vác máy lên hỏi bọn chúng. hic.
    em không hiểu lắm về wifi, cũng mù tịt về hệ điều hành nên không biết cách khắc phục. nói tóm lại là em đành chịu thua. xem như không có mạng.
    KTX củ chuối của em k cho bắt mạng dây nên chịu, không thui em bắt mạng dây lâu rồi.
    là girl nên các bác đừng trách em vì sao mù công nghệ. hic, em lấy nick của người bạn cho dễ hỏi, thấy con gái sợ các bác không chỉ cho.
    nếu có ai thông cảm cho hoàn cảnh của em có thể giúp em trực tiếp được không ạ?

Like
    0
    mình đang ở KTX trường ĐHSP HN
    136 Xuân Thủy
    Cầu Giấy
    HN
    nếu bạn xem được giúp mình mình không còn biết nói chi hơn.hic.

Like
    26
    Hic hic !! Mang qua cty mình mình xem giúp . Mời cafe luôn call 0916 856 857 . Cty mình ở 15/4 Trần Quý Kiên . chỗ Nhà thi đấu cầu giấy ý !!

Like
    0
    ô các pác "già làng" đâu cả rồi, có một Fan Gir tha thiết cầu cứu mà không pác nào nghĩa hiệp àh, em ở trên Tây Nguyên chứ không em tới rồi (^-^)

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết