Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

làm sao để biết hardware

máy cài win98 nhưng không thể khởi động vào win được tôi muốn xóa đi cài lại nhưng không biết card hình và card sounds, mà lại không tháo vỏ máy để kiểm tra (vì của bạn mà) vậy có cách nào để biết được card hình và card sounds đây. Các bạn giúp tôi nhé.
    Quote Quote

Like
    0
    Theo mình được biết card Video và Sound là card lấy tín hiệu xuất nó chỉ nhận diện chính xác khi bạn cài đúng Driver của card. Nếu như bạn cài sai Driver hoặc chuyển là Standard thì không thể nhận diện được ( Trích dẫn ). có lẽ bạn nên tháo máy ra thì nhanh hơn là ngồi đấy chờ các mod room nay trả lời đó !

Memphisto Guest
    co 1 phan mem rat hay nhan dang phan cung tai:
    www.hqdrivers.com

Like
    324
    Bạn xóa đi rồi cài Win ở chế độ card màn hình chuẩn rồi tự động cho nó add hardware đi. Cũng có thể cài các phần mềm nhận dạng phần cứng. Nhưng cách tốt nhất là bạn mở thùng máy ra coi cho chắc ăn.
    Thân

Like
    0
    Có rất nhiều phần mềm cho phép bạn nhận diện chính xác các thông tin về phần cứng trên máy, nhưng như trường hợp của bạn thì Win còn ko vô dc thì sao xài phần mềm ?! - Kì wá !........./
    Nếu bạn ko có Driver thì có thể tìm ở đây : www.driverguide.com
    user: driver Pass : all
    Kể cả driver của các thiết bị "xưa rồi diễm ơi" cũng có !

Like
    0
    Bạn cài XP đi! Khỏi lo nhé!
    Cài xong nếu không thích thì Remove nó đi (xem tên driver trước nhé) rồi cài lại Win98.
    Thiếu thì lên mạng tải về.
    Dễ ấy mà

Like
    0
    Win XP đâu phải máy nào cũng chạy được Win XP đâu bạn, theo tui thì phải biết được nguyên nhân không vào được Windows, bạn thử khởi động ơ chế độ Safe mode rồi kiểm tra xem nguyên nhân gây ra xung đột nhé

Like
    0
    thường thì khi ban khởi động máy thì màn hình đầu tiên xuất hiện trên góc trái màn hình có các thông số về card màn hình và tên card màn hình, nhưng màn hình này chỉ xuất hiện chỉ trong khoảng 1 đến 2 giây thôi bạn nhớ nhanh mắt mà đọc thì rồi sau đó bạn vào net để tìm driver thích hợp cho hệ điều hành bạn đang xài....

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết