Trang 1 / 15 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 150
    Like
    0

Một số hướng dẫn sử dụng Diễn đàn tin học.

Một số hướng dẫn sử dụng Diễn đàn tin học.

1. Đăng ký :
    Bạn sẽ đăng ký bằng cách nhấn vào nút "Đăng ký" ở góc trên bên phải của Diễn đàn, sau khi đồng ý với các quy định của diễn đàn, bạn chỉ cần điền vào username, password và địa chỉ e-mail của mình. Yêu cầu bạn điền địa chỉ e-mail thật, nếu bạn không muốn cho người khác biết e-mail của mình, bạn có thể sử dụng phần Tùy chọn bên dưới.
    Bạn có quyền điền hoặc không điền những thông tin khác.

2. Biểu tượng :
    Bạn có quyền không chọn biểu tượng, chọn biểu tượng có sẵn hoặc biểu tượng riêng của mình. Để thay đổi biểu tượng, bạn vào phần Cá nhân -> Tùy chọn và xem ở phía dưới cùng của phần này.

3. Gửi bài / Trả lời :
    Để gửi một bài viết, bạn nhấn vào nút "Bài mới" có trong mỗi forum hoặc khi đang xem bài viết khác. Để trả lời, bạn bấm vào nút "Trả lời". Bạn phải tuân theo các quy định về gửi bài của DDTH.

4. Trích dẫn :
    Để trả lời kèm theo trích dẫn 1 câu nói của người trước đó, bạn bấm nào nút "Trích dẫn" ngay dưới bài viết của người đó, xóa đi những câu không cần thiết và viết câu trả lời của mình dưới phần quote.

5. Sửa đổi :
    Bạn có thể sửa đổi bài viết của mình bằng cách bấm vào nút "Sửa bài" ngay dưới bài viết của mình.

6. Gõ tiếng Việt :
    Bạn có thể gõ tiếng Việt Unicode mà không cần kèm theo bộ gõ như Vietkey hay Unikey. Bạn chỉ cần chọn kiểu gõ Telex hoặc VNI ở ngay dưới form soạn thảo bài viết. Thiết lập mặc định là kiểu gõ VNI, bạn chỉ nên thay đổi khi gõ kiểu Telex. Bạn thay đổi bằng cách nhấn phím F9 và nhìn dưới thanh status của Internet Explorer để biết kiểu gõ hiện thời.

7. Tìm kiếm :
    Để tránh gửi các bài viết có nội dung tương tự nhau, bạn nên sử dụng tính năng tìm kiếm bằng cách nhấn vào nút "Tìm kiếm" ở góc trên bên phải.

8. Tin nhắn :
    Khi đang xem một bài viết, bạn muốn gửi tin nhắn cho người viết bạn, hãy nhấn vào nút "PM" ngay dưới bài viết của người đó. Bạn cũng có thể gửi tin nhắn bằng cách vào phần Cá nhân -> Tin nhắn.

9. Mật khẩu :
    Nếu bạn quên mật khẩu của mình, hãy làm theo các bước sau :
    a. Dùng liên kết sau : http://www.diendantinhoc.com/member....&action=lostpw
    b. Gõ vào địa chỉ e-mail của mình.
    c. Check mail, bạn sẽ nhận được 1 e-mail có 1 liên kết khác. Nhấn vào liên kết đó, chờ trang web hiển thị đầy đủ.
    d. Check mail, bạn sẽ nhận đuợc 1 e-mail có chứa mật khẩu tạm thời. Bạn có thể sử dụng mật khẩu này để truy cập diễn đàn và nên đổi ngay sau khi đăng nhập.

10. Thoát (Log Out) :
    Bạn nên nhấn vào nút Log Out ở góc dưới bên phải của trang web khi không sử dụng diễn đàn nữa. Điều này đặc biệt quan trọng đối với những bạn sử dụng dịch vụ Internet để truy cập. Nếu bạn không Log Out, người truy cập sau có thể sử dụng account của bạn trong diễn đàn. Hãy kiểm tra lại bằng cách truy cập diễn đàn lần nữa sau khi Log Out.
    Quote Quote

2. 8 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Dùng tag IMG đó. Khi post bài mới hoặc reply (không phải quick reply), sẽ có nút IMG ở toolbar. Nhấn vào đó rồi chỉ việc gõ URL của cái image là xong.

Like
    0
    bạn muốn tô mầu chữ nào thì bạn nhìn chữ color rồi bạn chọn một màu mà bạn thích rồi bạn đánh một chữ nào đó cũng được , mình ví dụ nha : hi , rồi bạn thay chữ HI bằng một dòng mà bạn muôn đánh , nhớ là dòng mà bạn muốn đánh fải nằm trong hai chữ [ COLOR=blue]...[ [/color]

Like
    0
    Cái vấn đề LogOut quả thật nan giải với nhiều người nhỉ, hồi đó tui cũng không LogOut được, nhưng bây giờ thì khỏi sợ rồi.

Bạn thử như vầy nhé: Bấm LogOut với điều kiện chỉ có một trình duyệt net đang là DDTH, nếu còn hiều cửa sổ khác đang mở cùng DDTH thì bạn phải bấm LogOut cho hết. Sau đó vào Explorer tìm trong HDD thư mục Cookie và xóa hết tất cả các file trong đó, lưu ý: trừ ra file .dat.

Sau đó trong trình duyệt Internet Explorer --> Tools -->internet options --> và click vào Button "Clear History.

Có cao thủ nào còn chiêu nào hay hơn nữa không, chỉ tui với ...

Like
    0
    Khó hiểu quá nhỉ ? Mình ở đây logout là out, thành ra cũng chẳng biết phải sửa thế nào thì mới là đúng đây !?!?

Like
    0
    Ngoài ra mọi người có thể tìm hiểu thêm các thủ thuật viết bài tại
    http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=24494

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    cho mình hỏi nút "bài mới " ở đâu vậy?
    mình tìm hoài mà ko thấy. (sorry nha, ko rành tin học )

Like
    0
    "Bài viết mới" nằm ở gần trên cùng ấy, dưới banner 1 tí

Like
    0
    cho hỏi, sao đã đăng ký mà không gửi được bài giơí thiệu làm quen ở mục tự giới thiệu.

Like
    0
    [ COLOR=blue]Thu xem duoc hay k
    [ [/color]

13. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 15 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết