Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21
    Like
    0
    Em cũng là một khách hàng Unlimited của VinaCIS đây, hôm nọ em được anh sale09 nói rằng sắp tới bắt buộc phải chuyển lên gói host khác hay VPS nếu không sẽ cắt :-?? Bảo đó là quy định cty và 80 site Unlimited đều phải như vậy !
    Bạn e cũng dùng 1 gói Unlimited nhưng tới h thì chỉ nhận được email thông báo gia hạn host & giá vẫn như cũ !? Mong anh Quân giải đáp giùm

Như vậy liệu có đúng với những gì VinaCIS đã cam kết ban đầu !? http://vinacis.org/2009/05/18/hostin.../#comment-2188

@thanhtrungbankin: Có phải anh Trung ở sinhviennganhang không ạ ! Không biết anh có bị giống em không

Like
    0

Thông tin Vinacis_sale09

Chào bạn, hôm bữa mình cũng trình bày với bạn một số lý do về Gói Host Unlimited này rồi, mình cũng đã thương lượng xong với các website khác rồi nên về vấn đề Host Unlimited mình cũng rất mong muốn có được sự hợp tác từ phía bạn để bên mình có thể nâng cao hiệu suất của tất cả các Gói Host và VPS cho Khách hàng thôi mà. Và bên công ty cũng đã chia sẻ với bạn về mức chi phí cho việc chuyển Gói Host của bạn đấy.
    Rất mong nhận được sự hợp tác từ bạn để chúng ta phát triển tốt hơn.
    Chân thành cảm ơn bạn.

Like
    8
    đọc qua mấy comments của các bác, em xin có vài ý kiến thế này: nếu các bác muốn dịch vụ tốt thì chịu khó đầu tư một khoản chi phí và tìm hiểu kỹ các dịch vụ, check lại với nhu cầu của mình rồi hãy chọn những gói dịch vụ hợp lý ( thật sự không thể bỏ ra chi phí thấp phục vụ cho những yêu cầu cao ). Còn bác VinaCis thì cũng phải dự tính những trường hợp bất thường có thể xảy ra, và nên chăng cùng khảo sát thị trường trước khi đưa ra các gói unlimted !!! Một vài ý riêng, có gì sai sót các bác bỏ qua nhé.

Like
    0
    Tiền chỉ có vài chục ngàn mà cứ muốn được đi vé máy bay hạng nhất, muốn được ở khách sạn 5 sao, muốn được dùng phục vụ như VIP thì khó rồi, Chi phí phải tương xứng với lợi ích chứ

Like
    0
    chả hiểu bao h mới chịu config lại cái server chứ cứ để chạy shell dang file.php.jpg hoặc file.php.zip hoài mà phát nản.

Like
    0
    Hehe, tự nhiên thấy topic này, sẵn đây tớ cũng đang bức xúc vụ VinaCIS.

Tớ ở HN, và có nhu cầu mua server thế là đi tìm hiểu. Có ông anh bảo quen với ông trưởng phòng kinh doanh bên VinaCIS, sẽ có giá ngon lành cho, thế là đâm đầu vào. Mà cũng thấy ấm lòng khi nhớ ra trc đây VinaCIS hình như có tài trợ Server cho ddth này.

Ai dè chuyển forum sang, chạy đc đúng 10p server sập luôn. Hỗ trợ kỹ thuật thì kêu là "Site bạn đang bị DDOS" (ặc ặc), tớ nghe thấy nhảm nhí vô cùng luôn, ko hiểu bạn kỹ thuật ở đây có trình độ gì ko nữa =)). Trên thực tế site tớ khá nặng và đông, server lại config ko tốt nên ko chịu nổi. Rồi sau họ nói "để kiểm tra" mà sau ko thấy tăm hơi đâu luôn.

May mà lúc ký hợp đồng tớ có thòng vào điều khoản ràng buộc về mặt thanh toán hợp đồng nên sau đó trả lại server lấy lại đc xiền, ko thì... tiền mất tật mang rồi.

Tớ ko hiểu là với đội ngũ kỹ thuật và khả năng phục vụ như thế, thì các bạn ấy muốn làm ăn đc với ai nhỉ?

Like
    0

Hi bạn mr.barca88

Mình là kinh doanh có là việc nói chuyện trực tiếp với bạn về vấn đề thuê server. Trước khi gặp mình bạn đã nói chuyện với Hưng khi đó đang tạm thời là trưởng nhóm kinh doanh bên mình. Mình có nghe bạn nói lại là Hưng có thể để cho bạn con server cấu hình như sau :
    Main: Intel S3420GPLC
    CPU :Intel® Xeon® Lynnfield QuadCore X3430 2.4GHz (8MB L3 Cache GLA 1156)
    RAM :Ram Kinsgon DDR3 PC-10666 2G/1333/ECC/Unbuffered Intel Certifield
    HDD :Seagate 3.5" 250G/Sata/7200rpm/8M
    Nguồn : 400W Power Supply
    band width : 1000GB
    với mức giá 1t4 tháng. Nhưng đó là mức giá khi bạn thanh toán cho bên mình 24 tháng luôn. Khi đó hưng cũng mới làm được 1 tháng nên về giá thì có chỗ vẫn còn chưa nắm rõ. Mình đã hẹn anh Đỗ đình đũng là khách thuê server để nói chuyện thì anh có nói là chỉ thanh toán theo quý là 06 tháng 1 lần. thì theo mức giá niêm yết trên WEBSITE thì server này có giá là 2,490,000/tháng. Mình đã nói chuyện và linh động cho bạn giá server giảm xuống còn 2 triệu / tháng và bạn cũng có yêu cầu là tăng ram lên 4 gb và thêm 1 HDD 250 GB nữa. mình cũng đã để cho bạn giá hữu nghị vì bạn là chỗ quen với Hưng. Tổng hợp đồng khi đó mỗi tháng là 2,320,000 VNĐ/tháng. nghĩa là vấn đề giá mình đã để cho bạn giá kịch sàn và bạn cũng ưng ý mức giá này. Khi mình hỏi bạn thuê server làm j thì bạn cũng có nói là thuê sever chạy website làm seo, thương mại điện tử và giải trí. Khi đó mình cũng có hỏi là lượng truy cập của anh thế nào. Anh Dũng cũng có nói là cũng tầm tầm khoảng 2000 lượt truy cập chứ đâu có nói là có lượt truy cập là 80,000. Với nhu cầu truy cập như vậy thì cấu hình của gói server này cũng đủ tải và trong hợp đồng mình cũng khá linh động khi tăng băng thông của bạn từ 1,000 GB lên ko giới hạn. Diều này anh Dũng biết khá rõ.
    Do đó khi chạy website của bạn với lượng truy cập lớn như thế rõ ràng server ko thể chịu nổi. Cái này sếp bên mình cũng đã nói chuyện với bạn rồi. Và bên mình cũng đã thử nâng RAM lên 8 GB cho bạn để chạy thử nhưng cấu hình server bạn chọn ko đủ. Khi bạn nói chuyện lại với sếp bên mình thì bạn mới nói trước đó bạn cũng thuê 1 server cấu hình cao với
    CPU : 5520
    RAM : 12 GB
    như vậy bạn đã ko nói rõ cho bên mình về gói web bạn chạy. Mà bạn muốn chuyển sang 1 server thấp hơn để giảm chi phí (cái này là suy nghĩ của mình). Chính vì thế nên gói server bạn chọn ko thể đáp ứng được. 1 phần khi nói chuyện trước đó bạn cũng nói về vấn đề hạn chế chi phí. Nên mình chỉ có thể chọn cho bạn gói này. Bên mình cũng đang thử nâng cho bạn lên 12 GB RAM để xem có đáp ứng được ko. Cái này sếp mình cũng đã liên lạc với bạn.
    Còn về vấn đề hợp đồng thì ngay trong bản hợp đồng mình gửi bạn đầu tiên công ty mình đã có điều khoản hoàn trả chi phí trong trường hợp ko chạy được nhu cầu bên bạn. Nằm trong đièu 5 mục 5 hợp đồng bên mình.
    Nên khi anh Dũng lên nói chuyện với bên mình để hủy hợp đồng thì bên mình cũng đã nói chuyện với anh Dũng và hoàn trả lại toàn bộ số tiền anh đã đặt cọc trước đó. Diều này chắc bạn cũng biết.
    Tóm lại : hợp đồng này bị hủy do các yếu tố
    Thứ nhất: khi nói chuyện thuê server bạn cũng nói về vấn đề hạn chế chi phí nên mình chi có thể tư vấn cho bạn gói server này và đã giảm rất nhièu cho bạn .
    Thứ hai : Bạn nói về vấn đề lượng truy cập và thành viên bên mình cũng chỉ khoản 2000.
    Thứ ba : do khi mình tư vấn cũng ko nói chuyện rõ ràng về vấn đề truy cập và lượng thành viên.
    Khi bạn có vấn đề bên mình cũng đã liên lạc support cho bạn và khi bạn yêu cầu hủy HĐ bên mình cũng vui vẻ thanh toán lại toàn bộ chi phí cho bên bạn. Như vậy thì bên mình cũng đã làm hét chức năng và nhiệm vụ cho bạn vì bên mình giữ chữ tín là chủ yếu. Nếu ko được bên mình sẵn sàng hoàn lại tiền cho bạn chứ đâu có lươn lẹo. Dù sao cũng thank bạn đã sử dụng bên mình và cho mình những nhận xét để bên mình hoàn thiện dịch vụ và hậu mãi khách hàng ngày càng tốt hơn.

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi mr.barca88 View Post
    Hehe, tự nhiên thấy topic này, sẵn đây tớ cũng đang bức xúc vụ VinaCIS.

Tớ ở HN, và có nhu cầu mua server thế là đi tìm hiểu. Có ông anh bảo quen với ông trưởng phòng kinh doanh bên VinaCIS, sẽ có giá ngon lành cho, thế là đâm đầu vào. Mà cũng thấy ấm lòng khi nhớ ra trc đây VinaCIS hình như có tài trợ Server cho ddth này.

Ai dè chuyển forum sang, chạy đc đúng 10p server sập luôn. Hỗ trợ kỹ thuật thì kêu là "Site bạn đang bị DDOS" (ặc ặc), tớ nghe thấy nhảm nhí vô cùng luôn, ko hiểu bạn kỹ thuật ở đây có trình độ gì ko nữa =)). Trên thực tế site tớ khá nặng và đông, server lại config ko tốt nên ko chịu nổi. Rồi sau họ nói "để kiểm tra" mà sau ko thấy tăm hơi đâu luôn.

May mà lúc ký hợp đồng tớ có thòng vào điều khoản ràng buộc về mặt thanh toán hợp đồng nên sau đó trả lại server lấy lại đc xiền, ko thì... tiền mất tật mang rồi.

Tớ ko hiểu là với đội ngũ kỹ thuật và khả năng phục vụ như thế, thì các bạn ấy muốn làm ăn đc với ai nhỉ?
    Có Fair lắm họ mới trả tiền cho đó, nhiều chỗ khác thì đừng hòng nhé. Còn ở đó mà giở giọng chê bôi. Bác nói thế mà không biết xấu hổ. Hay là quen quá rồi ??? )

Like
    0
    @ iBoss: Trong hợp đồng có sẵn điều khoản là sẽ trả lại tiền nếu không ưng ý. Khi không chạy nổi thì hoàn lại tiền là đương nhiên. Còn nếu ko có điều khoản đó thì tôi cũng ko dám thuê. Tôi muốn tìm 1 nơi ổn định thuê lâu dài chứ tôi ko phải thuê kiểu chộp giật vớ vẩn.

@ Dung_IE: Theo tôi thấy thực chất bên VinaCIS rất nhiệt tình, và cũng có nhiều cố gắng làm hài lòng khách hàng. Nhưng hôm làm hợp đồng tôi đã nói rõ site tôi cần thuê server chạy 2000 online cùng thời điểm, chứ ko phải 2000 online trong ngày. Nếu 2000 online trong ngày thì làm gì đến mức phải thuê server riêng? Lúc chuẩn bị kí tôi đã xem lại và có hỏi kỹ lại là "sợ server này ko đủ tải", bạn còn bảo yên tâm server này mạnh chạy ok ko vấn đề. Khi cài đặt server ở bên Hanel, tôi cũng đã hỏi lại và anh giám đốc bên anh cũng trả lời tương tự. Không biết có phải bạn nghe nhầm không?

Vấn đề tôi ko thoải mái là tôi thấy server của các bạn, hoặc các bạn config có vấn đề hoặc do chính web của tôi nhưng các bạn tìm hiểu quá sơ sài và rồi trả lời tôi bằng cái câu trả lời theo tôi là ko hợp lý và quá chủ quan. Với server cấu hình X3430 4Gb Ram thì thừa sức chạy đc 300-500 online cùng lúc. Site tôi lúc vừa mở cửa lại chỉ có tầm đó người online, cả tuần trước site đứt ko vào đc rồi, vậy mà chạy được tầm 10p là server ngỏm luôn. Nguyên nhân có nhiều (chưa config phù hợp, code + data có vấn đề, đường truyền có vấn đề,…) và chắc chắn chẳng có chuyển ddos gì ở đây cả. Trong lúc tôi vừa thấy site chạy đc tí đã thấy ngỏm luôn, mà vừa đóng mười mấy triệu xong, hỏi support thì đc nghe ngay câu “site bị ddos” thì có phải thấy nản hẳn ko. Rồi các bạn bảo để tìm hiểu thêm nhưng sau đó cũng ko có thông báo trả lời tôi (site mình vẫn chết sặc tiết vài ngày sau đó).

Thêm nữa, trước đây đúng là site tôi có chạy trên server E5520 và 12Gb Ram. Nhưng ko phải chỉ riêng site tôi chạy mà có vài 3-5 site như thế chạy cùng Server bạn ạ. Và mình nhớ cũng đã nói với sếp bạn.

Like
    0
    nói chung là cứ phải dùng rồi mới đánh giá đc thực chất, nói chung ngoài việc chất lượng thì cũng cần sự nhiệt tình của các support của đội nũ tư vấn của mỗi nhà cung cấp, chứ có nhiều bên lúc đầu thấy nhận ziền thì nhanh sau coi như hết trách nhiệm khi cần chẳng nhiệt tình, mất khách ! khách cũng chán.
    Sản xuất vỏ tủ điện - kythuattr[.]com[.]vn

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết