Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 55
    Like
    1

Vui lắm ! Lương của lập trình viên joomla?

xin chào mọi người,
    em hiện còn đang là sinh viên, chưa có kinh nghiệm đi làm thực tế.
    Em muốn hỏi mức lương của lập trình viên joomla, xét theo đại đa số nha, chứ một số "cao thủ" thì lương cao, một số "baby" thì lương thấp.
    Bác nào đang làm về joomla thì cho ý kiến về mức lương phổ biến trong công ty bác, những nhân viên có thể đáp ứng những yêu cầu "thông thường": tạo và chỉnh sửa template, module, plugin...
    Nếu có thể , Bác nêu tên một số công ty chuyên về joomla thì tốt quá. Em nghĩ nhiều người sẽ quan tâm.
    àh, Bác nào đã theo học khóa học Joomla ở Nhất Nghệ thì cho ý kiến, có nên theo khóa học này hay không? Hay lựa chọn học tại nhà?

Em hỏi hơi nhiều. Mong mọi người chiếu cố.
    Thanks

Like
    16
    hơ , 1 câu hỏi rơi vào miền hư vô . và cũng nhận dc 1 số câu trả lời mang tính dự đoán là nhiều
    các bro vào trả lời giúp zới

Like
    1
    Hình như vấn đề này quá "nhạy cảm".
    Mong các bác cho em chút thông tin thực tế đi

Like
    0
    Khoảng từ 3-5 triệu đồng Việt Nam.

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Theo joomla lỡ một ngày joomla thất sủng thì làm sao nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cayriver View Post
    Theo joomla lỡ một ngày joomla thất sủng thì làm sao nhỉ?
    Joomla nó cũng là một software. Joomla cũng được build theo quy trình, theo chuẩn. Joomla cũng được build lên từ LAMP. Muốn làm được Joomla thì cũng phải có kiến thức cơ bản về LAMP.

Bạn đã là 1 developer thì ngôn ngữ không quan trọng, quan trọng là tư duy logic của bạn. Nếu Joomla chết đi, bạn vẫn có thể dùng Drupal, Wordpress, Cms made simple, Zend, Cakephp ... để build lên những thứ bạn thích.

Lời khuyên cho bạn là hãy nắm cho chắc LAMP rùi hãy làm Joomla

$200 < Lương lập trình viên Joomla < $$$$

tritueviet Guest
    Joomlart chỉ là một cách lập trình, nếu bạn là coder có nền tảng ngôn ngữ & tư duy tốt thì việc chuyển qua nó không phải làm điều khó khăn gì !

Like
    0
    Mấy cha cứ vĩ đại hóa joomla thế nhỉ? cứ học html, css, javascript, php-mysql bình thường theo sách, rồi thì tự mình làm lấy một cái quản trị nội dung(nói đơn giản là làm một trang tin đi). Làm xong thì sẽ thấy mình học được cái gì, làm được gì, từ đó làm theo yêu cầu của khách hàng, đôi khi còn nhanh hơn việc dùng joomla để làm ấy chứ.

Like
    16
    Mấy cha cứ vĩ đại hóa joomla thế nhỉ? cứ học html, css, javascript, php-mysql bình thường theo sách, rồi thì tự mình làm lấy một cái quản trị nội dung(nói đơn giản là làm một trang tin đi). Làm xong thì sẽ thấy mình học được cái gì, làm được gì, từ đó làm theo yêu cầu của khách hàng, đôi khi còn nhanh hơn việc dùng joomla để làm ấy chứ.
    pa này nói nhảm quá , vậy người ta làm ra joomla làm cái gì

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngoc_viet08 View Post
    pa này nói nhảm quá , vậy người ta làm ra joomla làm cái gì
    suốt đời cứ theo cái lối suy nghĩ "đi tắt đón đầu" kiểu chờ đợi nước ngoài nó phát triển, rồi mình vơ về chỉnh sửa thì cntt việt nam chẳng bao giờ khá lên được. Thôi tranh cãi làm gì, sao dân mình không tự sắm lấy 1 cái nhỉ, suốt ngày thấy joomla, wordpress, drupal,... made in nước ngoài mà chẳng có cái nào của việt nam. Kô nên tranh cãi làm gì,

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết