Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 30
    Like
    29
    TÔI dùng UVS để captuer,= 1394 lấy fiel DV AVI ,sau đó Tôi dùng phần mềm Đấy để sử ký ,cắt gọt ,làm kỹ sảo ,lồng nhạc.v.v.v..Hoàn chỉnh xong Tôi lại dùng phần mêm đó in ra thành đĩa DVD .
    Phần mềm này nó cho ta nhiều thể loại. Như VCD .VSCD .DVD.....
    Ở đây lúc đầu Tôi captuer lấy hệ PAL .khi xuất ra DVD Tôi cũng lấy hệ PAL

Like
    9
    Ở đây lúc đầu Tôi captuer lấy hệ PAL .khi xuất ra DVD Tôi cũng lấy hệ PAL
    Em nhớ bác Ngọc Duynh khoảng 1 năm trước đây cập quặng vào diễn đàn hỏi từ những câu hỏi "vui" nhất, bây giờ bác đã làm đến tận hệ PAL được rồi thì thật đáng mừng. Bác cứ tận dụng hết mọi khả năng của UVS là film sẽ rất đẹp. Ngoài ra bác nên nghiên cứu thêm về FLASH để tự tạo ra nguồn dữ liệu mới phong phú cho trình dựng của mình. Chúc bác ngày càng có nhiều films đẹp!

Like
    0
    >Ở đây lúc đầu Tôi captuer lấy hệ PAL .khi xuất ra DVD Tôi cũng lấy hệ PAL

làm như thế là rất đúng, nếu bác muốn tăng chất lượng hình ảnh thì thay vì dùng trình Videostudio tạo DVD thì bác save theo định dạng DV pal và dùng trình Procoder 3 mà chuyển thành DVD nhược điểm của cách này là bác không làm menu cho đĩa DVD được mà phải dùng trình tạo đĩa ví dụ Ulead movie factory hay TMPGenc DVD author.

Like
    0
    Bạn dùng Movie maker hoặc Pinacle, đều làm được

Like
    0
    Chả là em mới có cái máy quay nên chưa có nhiều kinh nghiệm, tính hay nóng vội, bác Co Loa thông cảm.
    Em dùng con máy SONY DCR HC51 quay băng, và nối với máy tính thông qua card 1394 để bắt phim. Trong lúc quay em đã đặt ở chế độ 16:9.
    Các bác hướng dẫn em cách dùng phần mềm nào và để ở chế độ nào để thu được hình ảnh tốt nhất.
    Cám ơn các bác!!!!!!!!!

Like
    1
    Quote Được gửi bởi vanquyenhp View Post
    Chả là em mới có cái máy quay nên chưa có nhiều kinh nghiệm, tính hay nóng vội, bác Co Loa thông cảm.
    Em dùng con máy SONY DCR HC51 quay băng, và nối với máy tính thông qua card 1394 để bắt phim. Trong lúc quay em đã đặt ở chế độ 16:9.
    Các bác hướng dẫn em cách dùng phần mềm nào và để ở chế độ nào để thu được hình ảnh tốt nhất.
    Cám ơn các bác!!!!!!!!!
    Bro nên dùng Avid Liquid 7.2, thiết lập cho Project ở chế độ 16:9, format là SD hoặc HDV tùy theo chế độ bro thiết lập cho máy quay lúc ghi hình, sau đó edit lại và Burn luôn ra đĩa dạng 16:9. Bảo đảm hình sẽ rất đẹp!

Like
    29

Lời cảm ơn

Cảm ơn DAZZLE và COLOA đã kích lệ và chỉ bảo tận tình .Mình có được thành quả ngày hôm nay,Là nhờ diễn đàn và ae trong fuom đó .Một lần nữa không biết nói gì hơn.Chúc diễn đàn và ae luôn mạnh khoẻ,và thành đạt trong công việc.Làm ăn vào cầu .
    www.youtube.com/watch?v=S-Ro7cnEqg0
    Trên dây vài hình ảnh mà mìnhm .dung UVS và PINNACLE để dụng phim .SINH NHẬT
    Được sửa bởi ngocduynh lúc 21:56 ngày 06-09-2009

Like
    0
    Tôi không dùng các trình làm phim để bắt hình vì các trình này tuy tiện lợi về khoản thiết lập project hay capture trực tiếp qua các định dạng khác, và một điểm nữa là hầu hết các trình không chuyên nghiệp tự ý đổi DV codec của hãng sx ra soft này và như thế nó mất đi tính "nguyên thủy" của băng quay vì vậy tôi dùng 2 trình free để capture vì những trình này giữ nguyên chế độ RAW giống như ta copy 1 file video từ USB stick vào PC.
    Nếu dùng những trình này thì khi capture nó copy 1:1 và như thế kể cả khung hình 16:9 vẫn giữ nguyên khi edit muốn giữ đúng chất lượng thì chỉ cần thiết lập project là 16:9 và hệ màu tương ứng là xong.
    dùng trình free AVCutty để bắt hình http://www.avcutty.de/english/index_info.htm
    http://www.scenalyzer.com/main.html

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Dazzle View Post
    Theo em biết thì bác Ngọc Duynh hâm mộ UVS. Phần mềm này cũng bát hình tốt, và sau khi sử lý xong ghi ra đĩa cũng tốt. Còn nếu bác tò mò muốn biết em dùng những phần mềm nào thì em xin nói thực, không có trật tự nào cho toàn công đoạn: Quay thì bằng máy cùi Pana MD10000, bắt hình thì tùy trên từng máy: Hoặc là Pinnacle 9, hoặc là AL 7.2 hoặc là AP 6.5. Sau khi làm xong các phim chuyển tất cả sang con máy còi chuyên dùng để ghi đĩa DVD và VCD bằng NERO 8.0. Riêng UVS X2 có băt hình và ghi đĩa tốt không, em chưa có điều kiện kiểm tra. Khoảng 3-4 năm trước đây khi dùng UVS 8.0, tiện ích ghi đĩa của nó có vẻ không hay lắm, cụ thể là hay bị dừng lại ở giữa chừng.
    chào bác
    em đã thử bắt hình vào máy bằng 2 phàn mềm là Video studio 11 và Pinacle 9.em thấy cả 2 cái này đều cho hình ảnh khi bắt vào như nhau. chả có thằng nào thua thằng nào

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    Tôi không dùng các trình làm phim để bắt hình vì các trình này tuy tiện lợi về khoản thiết lập project hay capture trực tiếp qua các định dạng khác, và một điểm nữa là hầu hết các trình không chuyên nghiệp tự ý đổi DV codec của hãng sx ra soft này và như thế nó mất đi tính "nguyên thủy" của băng quay vì vậy tôi dùng 2 trình free để capture vì những trình này giữ nguyên chế độ RAW giống như ta copy 1 file video từ USB stick vào PC.
    Nếu dùng những trình này thì khi capture nó copy 1:1 và như thế kể cả khung hình 16:9 vẫn giữ nguyên khi edit muốn giữ đúng chất lượng thì chỉ cần thiết lập project là 16:9 và hệ màu tương ứng là xong.
    dùng trình free AVCutty để bắt hình http://www.avcutty.de/english/index_info.htm
    http://www.scenalyzer.com/main.html
    theo bác cổ loa thì trình bắt hình này cho hình ảnh nguyên 1:1 ah.bác có thể cho em trang web để em dơnload phần mềm này đc k
    Được sửa bởi phandiem666 lúc 18:27 ngày 06-09-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    29

Nhờ các bạn nhận xét cho

http://www.youtube.com/watch?v=OFUujKDjvCo.
    Tôi captuer = 2 phần mềm khác nhau.đêư = DV AVI ,PAL .khi xuất ra đoạn phim này = UVS và nén fiel ra AVI PAL .Nhờ các bạn xem hình bên nào nét hơn.xin cảm ơn

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết