Trang 1 / 10 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 94
    Like
    529

Quyên góp Cho 1 cô nhi viện tại Huế

Qua các bô máy tính Tin Học Xanh đã chuyển đến các tình miền Trung như Tuy Hòa, Gia Lai. Hiện nay Tin Học Xanh lại nhận được một lá thư kêu gọi hỗ trợ từ các Sr đang chăm sóc phục vụ các em cô nhi tại Huế. Mong rằng Tin Học Xanh dược vinh hạnh chuyển tiếp các thiết bị vi tính dư dùng của các bạn để chuyển những linh kiện rời rạc thành những chiếc máy tính hoàn chỉnh trao tặng các em hòng san xẻ ít nhiều bất hạnh mà các em đang phải gánh chịu

Cộng đoàn Kim Đôi
    Dòng Con Đức Mẹ Đi Viếng
    Quảng Thành - Quảng Điền - T. T. Huế
    ĐT: 054.3556284
    Email: cdkimdoi@gmail.com

Kim Đôi ngày 31.8.2009

Kính gởi các bạn trẻ Nhóm Tin Học Xanh.

Tôi là nữ tu Anna Lê Thị Huệ, Dòng Con Đức Mẹ Đi Viếng, Giáo phận Huế. Hiện đang phụ trách Cộng Đòan Kim Đôi, tại làng Kim Đôi - Xã Quảng Thành - Huyện Quảng Điền - Tỉnh Thừa Thiên, Huế.

Cộng đoàn chúng tôi đang nuôi dạy các em có hoàn cảnh khó khăn, như các lớp tình thương, các em nội trú nghèo, các em khuyết tật, lớp huấn nghệ, các lớp Mẫu Giáo, các em Mồ Côi… Đồng thời chúng tôi cũng đang hợp tác với các Hội Đoàn Nhân Đạo để lo mổ tim cho các trẻ em nghèo.

Qua nhiều năm phục vụ và thăm viếng tại địa bàn thuộc 2 xã Hương Phong và Quảng Thành, chúng tôi nhận thấy có rất nhiều em thiệt thòi do hoàn cảnh gia đình qúa khó khăn. Tuy chúng tôi đã cố gắng để có thể đáp ứng được phần nào nhu cầu của các em, nhất là trong việc lo lắng cho các em học hành, phát triển khả năng để sau này có được một tương lai sáng hơn… tuy nhiên có những ưu tư, những ao ước… nằm ngoài tầm tay của mình nếu không có sự cộng tác giúp đỡ của các ân nhân cũng như của các bạn.

Hôm nay tôi hân hạnh được biết các bạn qua linh mục Trương Minh Thái, Ngài cho biết các bạn là những người quan tâm đặc biệt đối với những em học sinh nghèo có hoàn cảnh khó khăn… nên chúng tôi cũng cảm thấy lòng mình ấm lại và chắc hẳn các con em của chúng ta sẽ vui mừng có thêm cơ hội để học hành khi được các bạn quan tâm giúp đỡ.

Kính thưa các bạn, để nuôi dạy và chăm sóc các em có hiệu quả, chúng tôi cần có một số thiết bị đáp ứng với nhu cầu của mỗi em. Tuy nhiên vì điều kiện của cộng đòan chúng tôi vẫn còn nhiều hạn chế nên chúng tôi chưa thể đáp ứng được nhu cầu cần thiết cho các em trong việc học hành. Vậy tôi kính trình lên các bạn để xin các bạn xét giúp cho chúng tôi có những phương tiện cần thiết để việc học của các em có hiệu quả hơn.

Hiện tại chúng tôi đang rất cần một số Computer để cho các em học và thực tập như lòng mong ước của các em, chúng tôi rất mong được các bạn hổ trợ và giúp đỡ. Mong rằng chúng ta là những cánh tay nối dài trong việc giúp cho các em nghèo có cơ hội thăng tiến. Xin ơn trên ban dồi dào sức khỏe và nhiều nghị lực cho các bạn để các bạn tiếp tục phục vụ cho quê hương đất nước ngày một thăng tiến hơn.

Chúng tôi rất mong hồi âm của các bạn…

Kính mến

Nt. Lê Thị Huệ
    Nguồn: http://tinhocxanh.org/?eda_act=cc59e...id=8&eda_id=42

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Em ủng hộ một chiếc monitor DEll 17; còn dùng tốt lắm + một mouse quang, với 1 bàn phím nữa. em ở Đà Nẵng

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Quote Được gửi bởi lynalong View Post
    Em ủng hộ một chiếc monitor DEll 17; còn dùng tốt lắm + một mouse quang, với 1 bàn phím nữa. em ở Đà Nẵng
    Hình như trong tháng 9 này anh Kiettt sẽ ở Dà Nẵng ít ngày em PM cho số ĐT liên lạc nhé. Anh Kiettt sẽ nhận và chuyển vào đây. Cảm ơn em

Like
    0
    dạ,lần này off có a chắc sẽ gặp đc rồi. nhưng mà nó to lắm, sợ an Kiett vác theo ko nổi

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi lynalong View Post
    dạ,lần này off có a chắc sẽ gặp đc rồi. nhưng mà nó to lắm, sợ an Kiett vác theo ko nổi
    17 đối với anh Kiệt mà to gì

Like
    2,418
    Hình trụ thì 17" với anh Kiệt chả là gì (!), nhưng khối vuông thì là vấn đề đấy.

Lynalong ráng kiếm dùm anh cái thùng, bỏ hết vào đó cho gọn gàng. Trước đó em thử dùm anh coi tất cả còn hoạt động không thì càng tuyệt nữa. Chuyến này ra ĐN mục đích chính là giải quyết việc nhà nên chắc anh không đem theo đồ nghề gì. Tí nữa anh tìm lại bên mục ăn chơi miền Trung, nếu thấy nick em anh sẽ add vào, còn không thì tạm qua trung gian cô Hana nhé, anh nhớ là có thấy cô này đăng ký đầy đủ cả phone lẫn nick (đúng xì tai bô lão ddth chưa, chỉ quan tâm tới mấy em nhỏ thôi :-).

Hẹn gặp lại.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    may quá, vẫn còn nguyên seal luôn kích thước nó chừng này ; 50cm*50*50
    số ĐT e là 0935.83.89.68
    Y!m : mr.vietlong
    khi nào a ra thông báo trc cho em rồi e chở tới luôn.khỏi mắc công a.

Like
    828
    Lâu rồi lão Lý không rủ rê mình đi Tin Học Xanh nữa ta!!!!
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    529
    Quote Được gửi bởi thaychuastudio View Post
    Lâu rồi lão Lý không rủ rê mình đi Tin Học Xanh nữa ta!!!!
    Đi xe ngoài thì chú bảo xay xe không đi được. Đi xe riêng thì lại bảo đường xa quá, dài ngày không đi được .

Đề nghị ủng hô mấy cái headphone cho các em đê Trong các máy này có CT dành riêng cho học sinh khiếm thị nên rất cần tai nghe )
    Được sửa bởi dly lúc 05:16 ngày 07-09-2009

Like
    75
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Đi xe ngoài thì chú bảo xay xe không đi được. Đi xe riêng thì lại bảo đường xa quá, dài ngày không đi được .
    Con trai gì mà yếu dữ vậy Trời

Trang 1 / 10 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết