Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: xin chi giao

Like
    0

Ý tưởng mới ! xin chi giao

cac bac chi dum toi cach nghe nhac tren linux. toi co dia mp3 nhung khi vao linux thi khong thay gi ca. cac bac chi giup nhe. cam on nhieu (toi dang dung redhat 7.3)
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn phải mount device CD rom mới thấy được CD cua bạn.

Like
    0
    You should click on the cdrom icon on the desktop to mount it and open it content. Then use XMMS (which is the same as Winamp) to locate the .mp3 files and play.
    Note 1: .mp3 files are usually in /mnt/cdrom folder.
    Note 2: if you wanna eject the cd, don't break the cdrom since you won't be able to eject it by pressing eject button once it's mounted. First, close all application that point to /mnt/cdrom (your XMMS), then rite click on the icon on the desktop and click on Unmount... from that time on, you can eject the cd with ease.
    Gudnak

Like
    0

Ý tưởng mới ! Cảm ơn 2[][]T [/i]

Cảm ơn 2[][]T [/i] nhưng minh mới tập tành vao linux va tiếng anh còn hạn chế. nếu bạn đã giúp thì cho mình xin tiếng việt đi nhé. cảm ơn ban nhiều
    You should click on the cdrom icon on the desktop to mount it and open it content. Then use XMMS (which is the same as Winamp) to locate the .mp3 files and play.
    Note 1: .mp3 files are usually in /mnt/cdrom folder.
    Note 2: if you wanna eject the cd, don't break the cdrom since you won't be able to eject it by pressing eject button once it's mounted. First, close all application that point to /mnt/cdrom (your XMMS), then rite click on the icon on the desktop and click on Unmount... from that time on, you can eject the cd with ease.
    Gudnak
    [/QUOTE]

Like
    0

Ý tưởng mới ! Re: Cảm ơn 2[][]T [/i]

[QUOTE]Bài viết được gửi bởi xike
    [B]Cảm ơn 2[][]T [/i] nhưng minh mới tập tành vao linux va tiếng anh còn hạn chế. nếu bạn đã giúp thì cho mình xin tiếng việt đi nhé. cảm ơn ban nhiều

Like
    0
    Dùng tiếng Anh càng tốt chứ sao!

Like
    0
    Vậy thì |2[][]T nói lại nghen,
    Bác xìke click lên cái icon của cdrom ở trên desktop để mount cái CD trước (mount là một thuật ngữ của Linux dùng để nối 1 file đến một phần cứng nào đó), sau đó, bác nhấn lên start, vào Multimedia, rồi nhấn vào XMMS (nếu bác có cài), rồi thì nó sữ dụng y chang như là Winamp vậy á, chắc bác biết dùng Winamp mà, phải không?
    Dưới Linux, ổ đĩa CDrom không hề có tên là E: hoặc D: hoặc bất cứ một cái gì khác, mà CDROM là một thư mục (folder) nắm bất cứ đâu, thông thường dưới Linux là ở /mnt/cdrom, bởi vậy, khi thêm bài hát vào list, bác đừng có tìm ở E:\Songs, mà nó nằm ở /mnt/cdrom/songs.
    Chú ý: một khi bác đã mount cái CD, bác nhấn nút eject sẽ không có hiệu wả, cho dù bác có đập nó nát đi nữa nó cũng không chịu chạy ra đâu. Đễ eject được cái CD, bác phãi tắt tất cả những ứng dùng chỉ đến /mnt/cdrom (XMMS), rồi bác nhấn chuột phải lên cái icon cdrom trên desktop, chọn Unmount... rồi thì bác mới eject được.
    THế thôi, chúc bác thành công.

Like
    0
    Hey, XMMS is the best!
    But without OSS 3.47d, it's meanless!
    Hey, do u know where I can get license file for newest OSS (www.opensound.com)?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết