Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Em cần giúp đỡ.. Đang bị bế tắc một số vấn đề...

Do lần đầu tiên em viết phần mềm nên câu hỏi có vẻ hơi ngây ngô.. Mong các anh đừng chặt chém em.. Em có hai Form như thế này :
    FormChinh :

Và Form1 :

1.Bây giờ em mún là khi mình Click vào nút Đăng Nhập trên FormChinh thì Form1 sẽ được xuất hiện trong phần màu đỏ của FormChinh mà em vừa kẻ...( Một phần FormChinh chứa toàn bộ Form1).. Vậy thì em nên dùng To0l gì hoặc Code như thế nào ( Code VB ) .. Hiện nay em đang bế tắc.. Xin các anh giúp dùm em...
    2. Và thứ hai là làm thế nào để khi em Click nút Save trên FormChinh.. Thì Toàn bộ thông tin trên Form1 sẽ được Save và Database ..( Tại vì nút bấm và TextBox nằm trên hai Form khác nhau nên em ko biết làm thế nào) Em xin cảm ơn...
    Quote Quote

Like
    0
    Thông thường thì FormChinh của bạn sẽ là MDI container(IsMdiContainer=true),
    Form1 của bạn sẽ là mdichild(Parent là FormChinh).
    Còn nếu ko phải là Mdi Container thì cái Form1 của bạn nên là 1 usercontrol.

Like
    0
    Chào em!
    1, Em chỉ cần đặt form chính là MDI bằng cách vào properties Trong mục IsMDIcontainer chọn là true
    rùi viết sự kiện load form chính gọi form đăng nhập của em ra là ok
    2,em muốn lưu thông tin của form1 vào csdl thì em tạo bảng gồm 2 cột (tàikhoanr,mật khâu) rùi viết lệnh insert vào bình thường thôi

Like
    0
    cái giao diện đẹp ghê,ko biết thiết kế hay copy nhỉ

Code:
    dim vSQL as string
    vSQL="INSERT INTO tblUSer(ten,Pass) VALUES('" & txtten.Text & "','" txtpass.Text & "')"
    con.Execute(vSQL);
    Rs.Requery;
    vậy thôi
    còn muốn đăng nhập tài khoản thì SELECT đến bảng User,set Rs=Nothing,cho hiện Form chính lên,cho 1 Label lưu tên vừa đang nhập,tạo 1 biến Dim Ten as string để lưu tên đăng nhập để dùng về sau
    Hết

Like
    0
    Cái giao diện đẹp quá. Cho mình xin cái giao diện....được không.
    Còn nội dung bạn hỏi thì mọi người trả lời hết rùi. hihi.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết