Trang 129 / 147 FirstFirst ... 124126127128129130131132134 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1,281 đến 1,290 / 1463
    Like
    0
    Actually, after reading everything concerning this I have come to believe Bach Khoa Internetwork Security (Bkis) might actually be the Puppeteer behind some of the infections.

I cannot of course prove this a fact, but since they were apparently involved in the distribution of the following in their BKAV program in December 2008, I did a quick search and came up with this for your consideration.

Taken from Wilders security Forum:

Here are the hits on the file from VirusTotal.

Avast 4.8.1281.0 2008.12.01 Win32:Virut-IJ
    eSafe 7.0.17.0 2008.11.30 Suspicious File
    GData 19 2008.12.02 Win32:Virut-IJ
    Ikarus T3.1.1.45.0 2008.12.02 PHISH.FraudTool.BachKhoa.A
    SecureWeb-Gateway 6.7.6 2008.12.02 Win32.Malware.gen!84 (suspicious)
    Sunbelt 3.1.1832.2 2008.12.01 VIPRE.Suspicious

nhục chưa BKAV )

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Được gửi bởi dell1400 View Post
    Sao lại có lắm người phát biểu mà không suy nghĩ kín kẽ thế nhỉ, ở Mẽo người ta nói mà không đảm bảo được thông tin mình nói là 1 cách tự làm nhục mình đấy, tự coi thường mình. Bạn xem lại danh sách khách hàng của họ đi, bao nhiêu là cơ quan nhà nước ? bao nhiêu là doanh nghiệp tư nhân? bao nhiêu người dùng cá nhân ? mà ngay 11tr khách hàng miễn phí của họ cũng là một tài sản quá lớn đấy bạn ạ, có nhiều cộng đồng có số lượng lớn thế không ?
    Vậy có đúng 1 triệu máy tính của dân dùng BKAV PRO không? bản free đừng bàn ở ây
    Bạn nói mình phát biểu THIẾU SUY NGHĨ ở chỗ nào? đề nghị xin lỗi , Bàn về việc không hạ nhục nhân (Đối việc không đối nhân)

Chính bạn nói BKAV có 1000 nhân viên, vậy muốn trả lương 1 tháng quỹ lương không phải là 10 tỷ sao? hay thu nhập của BKIS không bằng coi quán NET?
    Hay mình nói bạn ăn nói thiếu suy nghĩ?
    xin lỗi á. Bạn ko hỏi xem đã có bao nhiu người gỡ bỏ BKAV sau khi test chưa? Tôi dám chắc ít nhất 60% số người sẽ gỡ bỏ sau khi test lần đầu và thêm khoảng 35% số người gỡ bỏ sau khi dùng 1 thời gian. BKAV công bố 11tr người sử dụng miễn phí. Dựa vào đâu hay chỉ là phỏng đoán? Ko phải ngẫu nhiên mà BKAV bị loại khỏi bảng xếp hạng virus trên thế giới đâu bạn à.

Và bùn cười hơn khi bị loại, AQ đã nổ rung trời là cái bảng xếp loại đó lỗi thời. Bác AQ nhà ta hình như ko bít mỗi năm họ luôn đánh giá lại bảng xếp hạng và update lại cho hoàn chỉnh. Tôi dám chắc cái bảng xếp hạng đó trong 1 năm cũng nhận đc rất nhìu sự góp ý của người sử dụng và những người quản lý cái bảng đó cũng sẽ xem xét và sữa chữa. Ít nhất thì họ ko cứng đầu và nổ như bác AQ đâu.
    Được sửa bởi ChayChamLam lúc 10:31 ngày 21-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Không phải là dân IT chuyên nghiệp, hay Hacker Pro nên em không dám lớn tiếng hay chê bai ai. Chỉ xin có chút ý kiến nho nhỏ :
    Cũng xin được hoan nghênh tinh thần của đội ngũ BKIS, dù trước mắt chưa biết họ đúng sai thế nào nhưng nhiệt tình như thế cũng đáng khen
    Vấn đề còn lại thì hiện giờ chưa thể kết luận chính thức. Sự nôn nóng tìm ra manh mối của BKIS vô tình biến nó thành con dao 2 lưỡi.
    - Nếu BKIS thật sự tìm ra được nguồn gốc thì càng tốt, IT Việt Nam sẽ được vinh danh trên bản đồ IT thế giới, đáng để chúng ta tự hào là người Việt Nam
    - Ngược lại, những gì BKIS đang làm hiện giờ là sai hay làm rối thêm sự việc, tệ hại hơn là làm mất dạng thủ phạm tấn công thì sao đây ? vấn đề này không nhỏ, bởi nó ảnh hưởng đến uy tín của quốc gia Chuyện tưởng nhỏ, nhưng thực tế không hề nhỏ !

P/S : ý kiến khách quan của cá nhân em chứ không phê phán hay khen ngợi ai hết. Các bác đọc kỹ rồi hãy la rầy em
    Được sửa bởi PhuCuongSPI lúc 10:34 ngày 21-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi AcademyB View Post
    Mấy hôm bận quá em chả kịp tham gia cho xôm. Hôm nay đọc đến đây em xin đính chính rõ, em từng làm ở Bkis 1 thời gian với mục đích đẹp hồ sơ nên em biết lương lậu ra sao:

+ Nhóm ban lãnh đạo em chả hiểu lương thế nào chứ thưởng Tết năm 08 xong trc cửa Hitech "building" em thấy có thêm mấy quả La sét ti mới cóng còn nhân viên thì mỗi đứa 1 được 1 tháng lương với 1 chai bailey dỏm.

+ Nhóm chị em kế toán lương 1tr5 trừ bà chị KT trưởng nằm trong ban lãnh đạo.

+ Nhóm sinh viên rải rác thuộc các phòng An ninh hạ tầng, phần mềm, virus lương 2tr kịch đường tàu. Nói thêm các em nhóm này kiêm cả bưng bê đủ thứ từ máy móc thiết bị đến bàn ghế các kiểu.

+ Nhóm hỗ trợ khách hàng sử dụng BKAV thì lương 3tr. Trưởng nhóm thì thêm tí trách nhiệm nên 3tr5, hàng ngày thì phải ở lại thêm 1 tí với anh Sơn "trường phòng vi dút" để anh ý giảng giải các chiêu thức mị dân.

+ Nhóm nhân viên thẻ BKAV có nhiệm vụ "hỏi thăm" khách hàng sắp quá date BKAV thì ngang với kế toán, 1tr5.

+ Hợp đồng ký với nv thì yêu cầu làm dài hạn, ghi trên giấy thì lương bọn em chỉ 600k thôi ). Mà thằng nào muốn nghỉ trước thời hạn thì phải nộp 20tr phí đào tạo (chả hiểu đào tạo gì?). Đợt em nghỉ là bí quá em phải chửi khách hàng nên được các anh ý đuổi ). Có anh nào ở đây mà bị nhân viên Bkav chửi rồi thì cho em xin lỗi nhé

Nói tóm lại là cơ cấu theo kiểu hợp tác xã, mấy ông ban lãnh đạo có phần tron từng xu 1 nên tiết kiệm triệt để. Đi sớm về muộn hoặc lỡ quẹt miss cái thẻ chấm công, hay thậm chí là để giày sai quy định thì cũng đầu tiên là tiền đâu luôn.

Trước em mới ra trường chả biết mô tê j xin vào phòng virus cuối cùng ngồi mốc mồm trả lời ĐT KH hướng dẫn họ diệt vi dút. Lại được anh SơnVN trưởng phòng có lần em xin nghỉ sớm đi học thì anh ấy bảo em là bằng cấp là cái quái j, như anh ý có cần bằng cấp đâu vẫn ngon lành ). Em mà được thưởng Tết như anh ấy em cũng chả cần bằng cấp...

Mấy cái nick ở đầu thớt luyên thuyên kia chắc là mấy anh trực ca đêm đấy, 1 chính 1 phụ nhiệm vụ là khóa cửa với ngủ tới sáng hôm sau. Trc em trực suốt, lạ gì ).

Quay về với chủ đề chính dù có hay ko chuyện KrCert yêu cầu Bkis tham gia điều tra thì Bkis vẫn sai lè lè trong chuyện gain control server của người ta mà ko có sự đồng ý của chủ server. Làm thế khác j ăn trộm ăn cắp, khác j hacker nhỉ?
    Bạn này nói làm mình mắc cười quá... hihi... Bạn đúng là vui tính thiệt!

Like
    0
    Thật ra mình là dân ngoại đạo về code và lập trình. Nhưng mình ko tin là Bkis lại có những công bố sai lầm trầm trọng như vậy! Dù dân IT ko chiếm đa số trong xã hội nhưng những người làm về IT giỏi đâu có nhiều. Liệu có phải Bkis làm liều hay Bkis đúng nhưng cách làm sai?

Like
    0
    Sau vụ này chúng ta sẽ làm một cuộc Tổng "Tẩy chay" Bkav luôn. Tiếp sau đó "trảm" luôn các chú nổi tiếng "Lá cải" như "Dân Trí chấm com", Vnexpress chấm nét...để làm sạch hơn hệ thống Tin học cũng như Báo chí Việt Nam.

Like
    0
    Không biết mọi người đã đọc qua bài báo này chư, bản thân tôi thấy nó hao hao giống cảnh BKIS hiện nay

http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2009/06/3BA0F9D2/

Tóm tắt như sau: anh A có tí men trong người lái xe tải nhẹ trên đường gây tai nạn liên hoàn. Anh B thấy vậy bức xúc rượt theo yêu cầu anh A dừng xe nhưng anh B vẫn rú ga điên dại trên đường. Khi vào khuôn viên 1 Cty lạ, do không kiềm chế được anh B đã dùng bình chưa cháy ném thẳng vào cabin xe tại của anh A, không may trúng đầu và dẫn đến hậu quả là anh A tử nạn. Sau đó anh B bị kết án tù.

Nếu anh B tỉnh táo yêu cầu công an can thiệp hoặc giữ bình tĩnh thì đã không xảy ra sự việc trên. Mặc dù hành đồng của anh B lúc đầu được đánh giá là tích cực, nhưng hành động cuối cùng của anh đã lật anh sang 1 trang khác.

Ngẫm cho cùng, bác Quãng hay BKIS cũng chỉ là những đứa trẻ hiếu thắng.

Nếu bác Quãng cho rằng việc làm của bác ấy nhằm ngăn chặn căng thẳng đang leo thang giữa Mỹ+ Hàn Quốc và Triều Tiên thì hành động của anh B cũng nhằm ngăn chặn thêm 1 loạt các tai nạn tiếp theo (vì anh A chạy cho xe chạy trốn vào Cty và anh A đang trong tình trạng có men rượu trong người).

Tuy nhiên luật vẫn là luật, 1 số người nghĩ xót cho anh B, nhưng đó là cái giá anh phải trả vì 1 lúc thiếu suy nghĩ của mình.

Tự nhận mình sai và nói được câu xin lỗi đối với cá nhân đã khó, đằng này là cả 1 cơ quan, 1 doanh nghiệp, ko dễ dàng gì

Like
    0
    Quote Được gửi bởi rathue View Post
    Sau vụ này chúng ta sẽ làm một cuộc Tổng "Tẩy chay" Bkav luôn. Tiếp sau đó "trảm" luôn các chú nổi tiếng "Lá cải" như "Dân Trí chấm com", Vnexpress chấm nét...để làm sạch hơn hệ thống Tin học cũng như Báo chí Việt Nam.
    Bạn nói vậy là không khách quan
    Báo chí người ta cũng như các bạn thôi , người ta không giỏi về kĩ thuật ,người ta đưa những thông tin thu thập được mà thôi .
    Mình cũng không có cảm tình mấy với những bài báo như báo cand online đăng bài nói về bờ kít như thế này
    http://www.cand.com.vn/vi-VN/khcn/2009/7/116551.cand
    Xem bài này mình cười làm đổ chai cát bớt
    Còn bạn không cảm tình với báo nào thì không xem thế là ok thôi .
    Quay lại vấn đề chính là liệu bờ kít có tìm ra server master thật hay không
    Quote Được gửi bởi vip1.vn View Post
    Thật ra mình là dân ngoại đạo về code và lập trình. Nhưng mình ko tin là Bkis lại có những công bố sai lầm trầm trọng như vậy! Dù dân IT ko chiếm đa số trong xã hội nhưng những người làm về IT giỏi đâu có nhiều. Liệu có phải Bkis làm liều hay Bkis đúng nhưng cách làm sai?
    Cộng IT nói tiếng việt không chỉ ở VN mà còn có cả ở nước ngoài
    bờ kít không phải là nơi tất cả những người giỏi vào đó !
    Ở topic này chúng ta xem khía cạnh bờ kít có xác định sai master server hay không?
    bờ kít nói là master server ở Anh nhưng kết quả giờ lại ở Miami (Usa)????

Like
    0
    Gần 100 trang, hơn 2000 reply bàn luận về vấn đề này... Có thể in thành sách được rồi đây...

Qua sự kiện này, có 2 trường hợp có thể xảy ra:
    Thứ nhất: BKIS bẻ mặt, nền CNTT Việt Nam bị tẩy chay... Mất đi các mối quan hệ hợp tác và đặc biệt là "tình bằng hữu" đối với các nước bạn...
    Thứ hai: BKIS rạng danh toàn thế giới, cả thế giới đều biết đến BKIS qua sự kiện này, KrCERT sẽ phải xin lỗi về vụ việc này, Việt Nam được kết bạn với nhiều cường quốc CNTT hơn... CNTT ở VN phát triển hơn. Và có khi vào lúc ấy, để chứng tỏ bạn là người VN với 1 ai đó ngoại quốc thì BKIS sẽ được nhắc đến...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi rathue View Post
    Đừng bị kích động , đừng manh động . Thế giới muôn màu muôn vẻ , có đủ mọi thứ tốt , xấu , đúng , sai , đó mới là thế giới . Thế giới không theo ý muốn của riêng bạn đâu !

Like
    0
    Mình nghĩ đây là một tình huống khẩn cấp có nguy cơ ảnh hưởng đến toàn cầu trong đó có Việt Nam, Bkis bắt buộc và được phép thực hiện truy tìm nguồn phát động tấn công, rồi sau đó báo cáo cơ quan điều phối.

Trang 129 / 147 FirstFirst ... 124126127128129130131132134 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết