Trang 137 / 147 FirstFirst ... 132134135136137138139140142 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1,361 đến 1,370 / 1463
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi NDL View Post
    ---------------------------------------------------------

Em là thành viên mới, chả thích cũng không ghet BKIS, nhưng em thấy cái này thế nào ấy.

Chỉ có thế này thì sao nói là ý kiến của các chuyên gia bảo mật nước ngoài được nhỉ?

( Xin lỗi chứ chỉ cần ít vốn tiếng Anh và tham gia diễn đàn thì viết gì chả được----)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Công hay tội? Tội hay công? Các bác cãi nhau làm gì cho mệt. EM ném đá tý: em chả bình luận công hay tội, chi võ đoán là vụ này sẽ chìm.

Các bác bỏ ít thời gian vào google mà search hộ em phát "Nguyễn Tử" hay " họ Nguyễn Tử" sẽ có kết quả lý giải tại sao vụ này chìm. Ngoài ra khối cái các bác không search được trên google đâu. Ngoài lề chút nữa theo em biết thì ở Việt nam hình như không có nhiều họ Nguyễn Tử đâu, nếu không nói là gần như chỉ có 1 họ Nguyễn Tử có nguồn gốc ở Ninh Bình. Bác nào họ Nguyễn Tử về hỏi ngay xem có phải quê gốc ở Ninh Bình không nhé.

Thêm thông tin nữa cho các bác nhé: Bác nào theo dõi kỳ thi tuyển sinh Đại Học năm 2008 có 2 "đồng chí" đạt thủ khoa 2 trường Đại Học:

- Nguyễn Tử Mạnh Cường: chú này thủ khoa khối A Học Viện Ngân Hàng TP HCM và khối B ĐH Khoa Học Tự Nhiên: giờ học HVNH và đang chờ ngày đi Mỹ tu nghiệp ( không chừng vai chục năm nữa lại có 1 ông Nguyễn Tử làm Thống đốc Ngân hàng chứ chả chơi).

- Nguyễn Thanh Hải: Thủ khoa khối A ĐH Ngoại Thương, thủ khoa khối B ĐH Y Hà nội, giờ đang học ĐH Ngoại Thương và đang chờ ngày lên đường đi Úc tu nghiệp ( Không chưng tương lai lại có 1 ông Nguyễn Tử làm Bộ Trưởng bộ Công Thương chứ chả chơi).
    Nguyễn Tử hay bất cứ họ gì cũng chả liên quan gì ở đây. Ở đây chỉ có đúng hay sai. Phải thế này thì mọi thứ trong xã hội mới tốt lên được.

Like
    0
    Anh Khoa ơi kiện mấy ông này đi. Bắt BKIS đính chính vì làm ảnh hưởng đến uy tín của giới Tin học nước nhà. Thêm nữa, hàng triệu nông dân, người xem truyền hình bị mang một niềm tin mù quáng và lừa dối là Việt Nam sánh vai các cường quốc CNTT. Đau quá.

Bác nào cao thủ kiểm tra lại file BKAV xem có trojan thật không. Nếu thật thì quả đáng xấu hổ cho dân tin học nước nhà, bị xỏ mũi mà không biết bao lâu nay.
    Được sửa bởi langthangmai lúc 00:15 ngày 23-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi galabuon View Post
    Chuyển qua bên VnE comment 2 ngày nay rùi
    VNe là gì hả bác? mấy hôm nay thấy diễn đàn im ắng quá.

Like
    0

Em là thành viên mới, chả thích cũng không ghet BKIS, nhưng em thấy cái này thế nào ấy.

Chỉ có thế này thì sao nói là ý kiến của các chuyên gia bảo mật nước ngoài được nhỉ?

( Xin lỗi chứ chỉ cần ít vốn tiếng Anh và tham gia diễn đàn thì viết gì chả được----)

Công hay tội? Tội hay công? Các bác cãi nhau làm gì cho mệt. EM ném đá tý: em chả bình luận công hay tội, chi võ đoán là vụ này sẽ chìm.

Các bác bỏ ít thời gian vào google mà search hộ em phát "Nguyễn Tử" hay " họ Nguyễn Tử" sẽ có kết quả lý giải tại sao vụ này chìm. Ngoài ra khối cái các bác không search được trên google đâu. Ngoài lề chút nữa theo em biết thì ở Việt nam hình như không có nhiều họ Nguyễn Tử đâu, nếu không nói là gần như chỉ có 1 họ Nguyễn Tử có nguồn gốc ở Ninh Bình. Bác nào họ Nguyễn Tử về hỏi ngay xem có phải quê gốc ở Ninh Bình không nhé.

Thêm thông tin nữa cho các bác nhé: Bác nào theo dõi kỳ thi tuyển sinh Đại Học năm 2008 có 2 "đồng chí" đạt thủ khoa 2 trường Đại Học:

- Nguyễn Tử Mạnh Cường: chú này thủ khoa khối A Học Viện Ngân Hàng TP HCM và khối B ĐH Khoa Học Tự Nhiên: giờ học HVNH và đang chờ ngày đi Mỹ tu nghiệp ( không chừng vai chục năm nữa lại có 1 ông Nguyễn Tử làm Thống đốc Ngân hàng chứ chả chơi).

- Nguyễn Thanh Hải: Thủ khoa khối A ĐH Ngoại Thương, thủ khoa khối B ĐH Y Hà nội, giờ đang học ĐH Ngoại Thương và đang chờ ngày lên đường đi Úc tu nghiệp ( Không chưng tương lai lại có 1 ông Nguyễn Tử làm Bộ Trưởng bộ Công Thương chứ chả chơi).
    Bác nói gì em chả hiểu

NDL Guest

Buồn quá đi !

Quote Được gửi bởi XekoChaien View Post
    Bác nói gì em chả hiểu
    ----------------------------------------------------------------

Bác đọc tiếng Việt mà không hiểu à?

Vụ này sẽ chìm xuồng, còn quân ta cứ ở đây mà cãi nhau sai hay đúng?

Thui em lượn muộn rồi!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi galabuon View Post
    Mình đã nói 1 lần rồi, xin nhắc lại :

Một gã buồn buồn la lên rằng "Tổng thống là một thằng ngu"
    Anh ta bị bắt ngay sau đó, không phải vì tội phỉ báng, mà là tội "Tiết lộ bí mật quốc gia"

Qua chuyện này người ta đang cố lái mọi chuyện theo chiều hướng này. Tại sao các bạn dám bôi nhọ một Doanh nghiệp CNTT thuộc dạng hàng đầu Việt Nam. Đại diện cho những "nông dân" làm IT. Thế thôi.
    Em nói thật với bác nhắc tới "nông dân" em mới nhớ lại. Hồi xưa em hay xem chương trình khoa học công nghệ, thấy các bác nông dân phát minh ra máy công cụ ầm ầm. Còn nhiều bác giáo sư thiến sót bằng này cấp nọ có làm gì để giúp các bác nông dân đỡ khổ đâu. Thế mới biết học không phải là tất cả, quan trọng là làm được gì cho đời mà thôi.

Like
    0

Tệ thật ! ko nói lung tung - nên đến nơi chuyên test hàng AV

Quote Được gửi bởi mangvn View Post
    Cái này nếu bạn chưa hiểu rõ thì không nên nói lung tung, việc phần mềm này nhận nhầm phần mềm kia là virus là bình thường. Dơn giản vì nó có thể chứa các đoạn mã nhận dạng Virus tương tự nên bị vậy.
    P/S: Em không định tham gia ý kiến vụ này nhưng thấy cấu này sai nên phải đính chính.
    Các bạn chịu khó đọc thông tin thêm tại đường link này nhé

http://www.wilderssecurity.com/showthread.php?t=226833

các chuyên gia về phần mềm chống virus thử phiên bản BKAV free tháng 12 năm 2008 và họ đánh giá xem phần mềm này thế nào.
    Họ gửi tới một số nơi chuyên test AV và có kết quả từ Virus Total chỉ rõ những viruses đã thấy.
    Họ cũng thấy chất lượng BKAV là kém, không có khả năng tìm được những viruses "which showed catastrophic detection capabilities, even on very old malware from the ITW list. No way there are 300 people working on this - or they are playing Tetris all day." và đánh giá hiệu quả làm việc của nhân viên BKIS không cao khi sử dụng 300 người để làm ra sản phẩm này.

các chuyên gia viruses xin cho ý kiến, tôi đọc hiểu họ nói như thế thì aQuang chắc khó mà bán được BKAV ra ngoài VN

( Xin lỗi chứ chỉ cần ít vốn tiếng Anh và tham gia diễn đàn thì viết gì chả được----) ...
    hãy vào cái forum này mà viết gì chả được đi bạn

http://www.wilderssecurity.com/showthread.php?t=226833

Đúng là ếch ngồi đáy giếng phán bừa botay.bkis

P.S cái thương hiệu "botay.bkis" này đã được đăng ký bản quyền ko tự tiện xài lại nếu ko trích dẫn đầy đủ nguồn gốc từ đâu
    Được sửa bởi luatchoi lúc 01:19 ngày 23-07-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Đọc lại bài phân tích trên thì lại thấy BKIS chưa hẳn là SAI !

Âu...cũng là một cách kinh doanh.

Like
    0

Tệ thật ! Sai nhiều thứ ai cũng làm cách kinh doanh này thì loạn

Quote Được gửi bởi mrjoomla View Post
    Đọc lại bài phân tích trên thì lại thấy BKIS chưa hẳn là SAI !

Âu...cũng là một cách kinh doanh.
    BKIS sai nhiều xin liêt kê ra một số ở đây để mọi người bình:

1- Không tuân thủ nguyên tắc làm việc của APCERT
    2- Vi phạm pháp luật Viêtnam và quốc tế
    3- Lấp liếm, ngụy biện cho việc làm sai trái của mình
    4- Thách thức và đe dọa hackers bằng hình phạt tù đày trong khi bản thân mình hành xử vô luật

Like
    0
    vụ này cũng sớm chìm xuống rồi, chỉ khi nào bên krCERT cho thêm cái email nữa thì nó mới nổi lên lại thôi .

Đơn vị Ứng Cứu Sự Cố Máy Tính Hàn Quốc (KrCERT) có gửi đề nghị lên Hiệp Hội Các Tổ Chức Ứng Cứu Máy Tính Châu Á - Thái Bình Dương (APCERT) mà trong đó Bkis là một thành viên đồng thời là sáng lập viên
    KrCERt đã gửi cho Bkis và gửi cho các tổ chức cứu hộ máy tính trên toàn thế giới vào ngày 10 tháng 7, và họ tha thiết đề nghị các tổ chức như vậy và cả Bkis là phân tích mẫu virus, tìm nguồn tấn công và can thiệp vào trong đấy nữa
    ôi, anh Quẳng bomb vĩ đại quá

Trang 137 / 147 FirstFirst ... 132134135136137138139140142 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết