Trang 3 / 3 FirstFirst 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26
    Like
    0

Thông tin Hướng nghề hay hướng nghiệp

Đọc bài viết của bạn mình thấy bạn đã nêu ra những tố chất của một LTV. Những người đang học nên rèn luyện theo hướng này.
    Tuy nhiên, từ bậc học phổ thông lên ĐH là một bước chuyển. Ta coi đó là một cuộc đua đường dài trong đó mọi người xuất phát điểm như nhau nhưng những người có tố chất hơn sẽ được cộng thêm điểm thưởng. Giỏi hay không giỏi là một biến cục bộ chứ không phải một hằng. Ai thích nghi được với môi trường tốt hơn sẽ vượt lên trên cũng có nghĩa không phải học phổ thông giỏi là lên ĐH sẽ học giỏi. Đây gọi là bước học nghề.
    Tương tự như thế, học ĐH ra và đi làm là bước chuyển thứ hai và mọi người cũng có cùng xuất phát điểm. Ai học ĐH giỏi hơn sẽ có điểm thưởng và ai thích nghi nhanh với môi trường làm việc hơn sẽ về đích sớm hơn. Có nghĩa không phải học ĐH giỏi ra trường là làm việc giỏi. Đây lại là một biến toàn cục chứ không phải một hằng. Bước này mới gọi là hướng nghiệp.
    Mình thấy bạn hơi nghiêng về một phía của tố chất con người nhưng chưa nói về môi trường và khả năng thích nghi với môi trường của con người. Có một vài ý kiến mong lượng thứ!!!

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    tính cách sẽ tạo nên phẩm chất của 1 con người,không nhất thiết phải học trường tốt, không cần phải học thầy giỏi, nếu tự nghiên cứu được và thành công mới gọi là đáng quý

Like
    0
    theo ý kiến chủ quan của tôi thì muốn học công nghệ thông tin .
    thứ nhất : phải có niềm đam mê.
    thứ hai : phải thấy được năng lực học công nghệ của bản thân
    thứ ba : công nghệ thông tin có nhiều lĩnh vực thực ra ko khó
    Mong các bạn hãy yêu lấy ngành học của mình và kiên trì , một vài năm chắc ko lo thiếu việc làm . ý kiến của tôi là chưa đầy đủ nhưng tôi cũng qua tuổi học công nghệ rồi chỉ góp ý kiến đóng góp xây dựng . mong mọi người hãy cố gắng , nghề sẽ không phụ công lao các bạn đâu . thân ái

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thanhnam35t View Post
    theo ý kiến chủ quan của tôi thì muốn học công nghệ thông tin .
    thứ nhất : phải có niềm đam mê.
    thứ hai : phải thấy được năng lực học công nghệ của bản thân
    thứ ba : công nghệ thông tin có nhiều lĩnh vực thực ra ko khó
    Mong các bạn hãy yêu lấy ngành học của mình và kiên trì , một vài năm chắc ko lo thiếu việc làm . ý kiến của tôi là chưa đầy đủ nhưng tôi cũng qua tuổi học công nghệ rồi chỉ góp ý kiến đóng góp xây dựng . mong mọi người hãy cố gắng , nghề sẽ không phụ công lao các bạn đâu . thân ái
    bạn có ý kiến rất chính xác

ps: xin hỏi bạn đang làm việc cho tổ chức khảo cổ nào? unesco hay đông dương?

Like
    0
    minh doc xong ma nghi het thi cntt luon y.Minh khong chac minh co chon dung nghanh khong nua.Kha nang lam viec lau co le minh se bi met moi con tri nho khong cao,phuong phap hoc tap o cap ba cung khong hieu qua nhung minh tin o quyet tam thi se lam duoc.du sao bay gio minh cung chang biet nen chon nghanh nao,moi nguoi cu khuyen chon ke toan con cntt thay the thi vat va qua.minh phai chon gi bay gio.Help me!!!...........

Like
    0
    học đh cntt đi , ra trường dễ xin việc,lương toàn trên 1000$ ko hehe -->trích nguyên văn mấy pa tuyển sinh ttth hehe

Trang 3 / 3 FirstFirst 123

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết