Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 35
    Like
    5
    Nếu thật sự đã kiểm tra tất cả mọi cách mà vẫn không đựoc . Thì nên mang ra bác sĩ giải quyết dùm rồi . Chúc chủ topic sớm giải quyết vấn đền nhé .

Like
    0
    Xin chào ! nếu bạn đã thử hết các cách mà mọi người chỉ ở trên mà vẫn không được thì thử theo cách này, bạn tháo toàn bộ main và nguồn ra khỏi case đặt lên một vật gì đó cách điện ví dụ như là 1 tấm bìa sau đó cho khởi động như bình thường :
    - Trường hợp thứ nhất nếu chạy bình thường trong thời gian mà ko bị hiện tượng tự ngắt nữa thì khả năng là do case của bạn bị rò mát hoặc hở dây tại các điểm nút power , nút reset , cổng USB , cổng mic & phone tại mặt trước của case . Khắc phục nhanh nhất thì thay vỏ mới , không thì ngồi xem hở đâu thì lấy băng dính dán vào chỗ đó làm sao cho khung kim loại và dây điện ko chạm nhau.
    - Trường hợp thứ hai vẫn tự ngắt sau khi chạy được 1 lúc , có 2 khả năng 1 là do nguồn có vấn đề 2 là lỗi main thường là lỗi chipset cầu bắc hoặc cầu nam . Đầu tiên test bằng cách mượn nguồn của máy khác chạy thử nếu vẫn bị thì chỉ có mang đi bảo hành thôi . Chúc vui !

Like
    0
    Xem lại win hoặc là do Quạt chip đi bạn ..... Nếu còn bảo hành thì mang đi

Like
    0
    nhiều khi nhìn CPU nóng quá đó bạn

Like
    1
    Vấn đề chính là do CPU quá nóng, nếu ko do CPU thì do card màn hình

Like
    0
    vấn đề đầu tiên là bộ nguồn bạn ak,và sâu đó la main thôi bạn nên đưa đến trung tâm bảo hành xem

Like
    0
    Dùng bộ test nguồn test xem nguồn có tuột áp hay quá áp không nhé bạn.
    Mian mới đôi khi cũng có vấn đề mà, không có gì chắc chắn 100% đâu bạn.
    Nếu cần trợ giúp bạn co thể liên lạc với mình 541/26 điện biên phủ, p3, q3.

Like
    1
    bác này giống em vãi, em đang có vấn đề băn khoăn mà không biết vào đâu đăng lên đây, để em đọc hết đã, tại em cũng giống bác chủ topic này

Like
    1
    Hồi mới đầu mua máy mình cũng chạy rất ngon, chơi game test không sao cả, tới năm nay là năm thứ 3 rồi thì bắt đầu gặp vấn đề giống bạn này,
    Mình dùng asus k45a, giờ cứ vào chơi cái là hay bị tắt fut fat, đã xác định được nguyên nhân là do thời tiết nóng dẫn đến máy cũng bị nóng, ra kiểm tra nhiệt độ cpu tầm 88 độ C, tắt là do máy mình đạt ngưỡng 90 độ C, cái này mình nghĩ máy nào cũng vậy thôi, đạt ngưỡng 90 độ C máy tự tắt để đảm bảo các linh kiện không bị hỏng.
    Không biết bạn chủ thớt có vệ sinh máy chưa, còn mình chưa vệ sinh lần nào, sắp tới đi vệ sinh xem về chơi nó có bị vậy không,
    Mình phát hiện ra máy tính của mình hết năm 2 bắt đầu thấy nóng bất thường, tức là nhiệt độ lúc nào cũng thấy nóng hơn so với lúc mới mua

Like
    1
    chay lai win la het ngay ay ma .

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết