View Poll Results: Mức lương IT của sinh viên mới ra trường

Voters
476. You may not vote on this poll
  • < 2M

72 15.13%
  • 2 - 3 M

110 23.11%
  • 3 - 4 M

127 26.68%
  • > 4M

167 35.08%
Trang 2 / 27 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 268
    Like
    0
    Tùy theo bằng cấp, khả năng, English của bạn thì mức offer (tức là nó trả bạn bao nhiêu). Theo mình biết thì nếu tốt nghiệp Bách Khoa hoặc KHTN ở Tp HCM loại khá, English tạm thì có thể deal mức offer 5M (Dân IT cày mà trả lương bèo), sau 1 năm nếu làm tốt có thể lên 6, 7M tùy khả năng mỗi người
    Được sửa bởi beta_stars lúc 22:46 ngày 29-06-2009 Reason: Add further information

Like
    0
    Lương IT bèo lắm bạn ơi, nếu muốn cao thì cần phải đánh quả ngoài, từ trước đến giờ chưa thấy công ty nào trả cao tầm 3 chai trở xuống, đơn giản vì làm IT nhàn lắm.

Website: http://qtdn.somee.com

Like
    0
    Quote Được gửi bởi trumdkny View Post
    đại ca ơi giải thích dùm em cái cày offer là làm gì đi , nghe mà ham quá .
    Mấy đại ca co kinh nghiệm cho em hỏi cái : Khi đi phỏng vấn người ta có quá coi trọng cái bằng ĐH của mình là loại gì không (Khá , Giỏi ...) và để kiểm tra các kĩ năng thì người ta test như thế nào vậy .
    Cày offer nôm na tức là đi tích quảng cáo để kiếm tiền, cũng tốn time lắm chứ ko phải đơn giản đâu. Mà cũng phải biết cách mới chơi được, đừng để mấy site vớ vỉn nó lừa. Cày trâu thì tháng cũng có thể được cả chục triệu. Nhưng nói chung trò này ko nên ham, vì tốn time lắm tuy được tiền nhưng ko được kiến thức, sớm muộn cũng lụi tàn.
    Còn khi đi pv thì đương nhiên quan trọng bằng chứ bạn. Chỗ tôi hỏi luôn bằng loại gì ghi lên hồ sơ, khá giỏi để bên, tb tbk để bên. Nên cố gắng mà kiếm bằng khá giỏi nha.

Like
    0
    Các bác cho em spam chút nhá !!!
    Em mới bước vào học chuyên ngành Lập Trình mà khổ w'
    Chẳng být chút T/A nào cả . Ai có từ điển chuyên ngành CNTT thì post em với huhu hoặc chỉ giúp em ít bí quyết đi . please

Like
    0
    Lương IT bản thân nó đã nói lên rồi đó IT có dấu là ÍT.
    khoảng 2 triệu là trung bình thường thấy

6. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    cố gắng thoy anh em !!!

"Con ơi biển học vô bờ
    Siêng năng là bến ước mơ thuyền vào
    Muốn tài cao trí phải cao
    Khó khăn chẳng quản gian lao chẳng sờn
    .... "

Like
    0
    Mới tốt nghiệp phổ thông thì đa số dân IT đều yếu english.Nếu chịu khó tu luyện thì trình sẽ lên rất nhanh.Cố gắng lên bạn nhé.Còn từ điển thì bạn lên google mà search ý,nhiều lắm.

Like
    0
    nghe các anh chi đi trước nói sao em thấy bấp bênh quá, em nghĩ CNTT là ngành HOT gần như là nhất hiện nay, vậy mà theo kinh nghiệm của các anh chị, đi làm chỉ được tầm 2.5 chai, kiểu này uống không "xỉn" nổi rồi.
    có một anh nói với em, học CNTT ra vậy chứ chủ yếu là làm các công việc trái nghề không àh, như vậy thì thu nhập cao hơn, chứ cứ đi xin làm đúng theo chuyên ngành đào tạo thì khó xin việc lắm. em nghe thấy cũng oải, nhưng mà ngặt một nỗi, em thích cái ngành này lắm, nhưng mới bắt đầu bước chân vào thôi, với lại em phải học lớp đêm để ngày đi "cày" kiếm cơm, tuy chính quy nhưng chắc chắn không bằng các bạn lớp ngày, nghe các anh chị nói vậy chắc em phải bắt đền quá, làm người ta nhụt chí rồi!! hix hix.

Like
    0
    @vuvanloc : Học it làm l.in` j, đi làm thằng ăn cắp hoặc làm đĩ điếm còn nhiều tiền hơn (@Truyện Tiếu lâm Việt Nam)~!

Like
    0
    Nói chung thì lương tùy vào trình độ và bản lĩnh thể hiện khi offer. Nếu có thêm các chứng chỉ quốc tế thì việc offer được lương cao là rất dễ (kinh nghiệm đó). 1 Lời khuyên với dân It Network là cần phải có 1 số chứng chỉ quốc tế.

Trang 2 / 27 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết