Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 28
    Like
    0
    Laptop dùng vista 64bit thì làm thế nào để tăng tốc kết nối wifi? xin các pro chỉ giáo.

Like
    0
    mới làm xong. Chưa khởi động. Dù sao cũng thanks

Like
    0
    Cái này có lâu rồi nhưng dù sao cũng thanks

Like
    0
    Cám ơn nhiều.
    Thường thì cứ xài máy khoảng 3 tháng, mình ghost lại một lần cho chắc ăn, và tốc độ của máy cũng như tốc độ lướt web thay đổi đáng kể.

Like
    13
    Hình như Laptop dùng XP Home không thực hiện được từ bước số 1

Like
    0
    Quote Được gửi bởi abcabc1988 View Post
    Laptop dùng vista 64bit thì làm thế nào để tăng tốc kết nối wifi? xin các pro chỉ giáo.
    Mình chỉ cho bạn nhá: Bạn hãy chỉ chuột xuống thanh công cụ và cick chuột phải và chọn propreties + Start Menu + và chọn Classis start menu .Tất cả những bước làm đó chỉ nhằm mục đích là hiện Run lên: Rồi bạn hãy thử tiếp tục làm như trên xem thế nào. Cách làm này cũng dùng cho Laptop có dùng XP Home.
    Nếu không được thì kêu mình nhá!!!!!

Like
    0
    bạn ơi, mặc định thì nó không dc thiết lập. Vậy cho minh hỏi là nếu không được thiết lập thì nó đâu có chiếm 20% băng thông đâu? Mình chỉ thắc mắc vậy thôi. Nhưng mình sẽ thử dù sao cung thank. Bạn còn thủ thuật nào hay thì chia sẻ cho mọi người với nhé.

Like
    0
    Lúc trước em có thử cái này, nhưng có lẽ máy em già quá nên nó bị điên luôn, máy các bác mà "đứng tuổi" rồi thì đừng thử nha

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi duykhuong-it View Post
    Lúc trước em có thử cái này, nhưng có lẽ máy em già quá nên nó bị điên luôn, máy các bác mà "đứng tuổi" rồi thì đừng thử nha
    oài, mình thử rùi, chưa thấy triệu chứng điên, nhưng cũng ko thấy tăng tốc lên tẹo nào cả.
    cho mình hỏi "điên" là điên thế nào, sửa lại như cũ là đc thui nhỉ.

Like
    0

Khắc phục Internet Explorer bị lỗi

Chỉ cần chỉnh sửa đôi chút trong registry bạn sẽ khắc phục được ngay tình trạng không thể đăng nhập website trong khi đang trình duyệt.
    Để sửa chữa cho trình duyệt, bạn phải đăng nhập vào máy tính bằng tài khoản quản trị (Administrator) và tinh chỉnh đôi chút trong registry.

Thực hiện:

- click vào nút Startà Run à gõ Regedit.

- Tiếp tục click vào Startà Run à gõ sfc /scannow à OK.

Lúc này, máy tính sẽ nhắc nhở bạn một số yêu cầu và bạn phải cài đĩa cài đĩa Windows XP để sửa lại Internet Explorer.

Bạn sẽ chờ một lúc để máy tính xử lý thông tin. Sau đó, máy tính sẽ tự khởi động lại.

Lúc này, bạn thử mở lại cửa sổ Internet Explorer, nếu vẫn chưa sửa được lỗi thì bạn lại tiếp tục tinh chỉnh trong registry editor theo hướng dẫn sau:

Theo mặc định, Internet Explorer không thể gỡ bỏ trong Windows vì thế, bạn cũng không thể cài chồng trình duyệt lên phiên bản cũ, máy tính sẽ hiện thông báo “Setup has detected a newer version of Internet Explorer already installed on this computer.

Setup cannot continue”, việc cài đặt không thể thực hiện được nữa . Thế nhưng, chỉ cần thay đổi một số khóa trong Windows registry thì sẽ dễ dàng cài đặt lại Internet Explorer.

Lưu ý: Việc chỉnh sửa Registry là một việc không hề đơn giản. Chỉ cần chỉnh sai một giá trị thì có thể làm ảnh hưởng đến cả hệ thống. Do đó trước khi thực hiện việc chỉnh sửa Registry, bạn phải sao lưu lại toàn bộ các Registry sẵn có bằng cách click Start, chọn Run và gõ Regedit vào hộp thoại.

Tiếp theo tại cửa sổ Registry Editor, bạn chon File -> Export và xuất ra một file dạng .reg, file này chứa các giá trị ban đầu, có thể dùng để khôi phục giá trị của Registry trong trường hợp registry bị lỗi.

Cài đặt lại Internet Explorer:

- Click vào Start à Run à gõ Regedit.

- Tìm đến khóa: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Active Setup\Installed Components\{89820200-ECBD-11cf-8B85-00AA005B4383}

Tại cột bên phải cửa sổ xuất hiện, bạn nhấp đôi chuột vào mục IsInstalled và thay đổi giá trị của khóa từ 1 sang 0.

Đóng cửa sổ registry editor và khởi động lại máy để những thay đổi vừa rồi có hiệu lực.

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết