Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 49
    Like
    0

Bing thu được hàng tỷ USD sau 10 ngày ra mắt

Theo Microsoft ad team, sau 10 ngày ra mắt, Bing đã chi mất 200 triệu USD để PR và số click thu được của adnetwork từ Microsoft ad đặt lên Bing.com đã vưột con số 1 tỷ USD. Microsoft rất vui mừng vì điều này và tuyên bố sẽ đạt được 10% thị phần keyword ads market trong năm 2010.

(Microsoft team gosip)
    Facebook Consultant
    Quote Quote

Like
    133
    mỗi ngày traffic từ bing của mình cũng kha khá, và chất lượng (page view cao ^^). Phải nói là bing tốt phết ^^.

Like
    0
    Em quen với google rồi, chưa dùng thằng này, ko biết có tốt ko mà bà con dùng nó nhiều thế

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Thằng bạn em nó nói Bing rất hiệu quả ! Nhất là trong tìm ... 3X !

Like
    0
    Vậy là các bác "sợt" nhà ta lại có thêm một đối thủ để dựa hơi PR, 'chúng tôi sánh bằng với Google, Yahoo và giờ là phù đổng Bing'

Like
    0
    khi nào search trên google mà ko tìm được kết quả mong muốn thì sẽ chuyển sang bing

Like
    0
    Mình thấy Bing rất tốt và đáng là đối thủ của Google, tuy nhiên, Google chắc đang tăng tốc, Bing của hiện tại e chưa bằng Google, và nếu Bing ko thường xuyên cải tiến, cứ ì 1 chỗ như Live thì uổng lắm!
    Để Bing tốt hơn, mình nghĩ là Mic nên tập trung mạnh vào công cụ translate của mình như Google, vì đó là bước cần thiết để bản địa hóa công cụ tìm kiếm của mình. Mình vẫn cho rằng G quá không ngoan khi đưa translate vào công cuộc bản địa hóa Google cho từng vùng cụ thể.

Like
    0
    Lại là chiêu chém gió đây mà, phát biểu thì lúc nào mà chẳng thế, tôi cũng không xài nó.
    chỉ được 10 ngày đầu thôi, sau đó sẽ lại về như thời live & msn thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thú thật bing còn điểm yếu cố hữu (mà cả già hú cũng vậy) là không cung cấp cho webmaster 1 công cụ feed nội dung chuyên nghiệp như google sitemaps lên tới 500 maps x 20 nghìn rows cho 1 sitemap
    Được sửa bởi bancankhong lúc 20:33 ngày 22-06-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    còn lâu bing mới dc vào từ điển như google

Like
    0
    đọc cái title, thấy phét quá

có nguồn ko? doanh thu 1 quý của Google chỉ đạt chừng $5-6 tỷ , đó là số liệu từ những năm trc. giờ đây tình hình kinh tế suy thoái, con số này khó có thể tăng trưởng cao hơn.

nói gì tới Bing, chân ướt chân ráo, trong vài tháng, ko rõ cái customer list dày hơn được bao nhiêu % so với live/msn ngày trước, chưa kể Google hiện chiếm ít nhất 60% thị phần Search Engine vậy nên hoàn toàn có cơ sở để nghi ngờ con số "vài tỷ đô" nói trên là nói phét.

Search tốt bao nhiêu chưa biết, chỉ thấy GA report Google Crawler 1 ngày khởi tạo vài chục ngàn visit vào website của tôi, trong khi Bing thì chỉ có 800 ?!

thuật toán viết bằng niềm tin để có thể search tốt khi mà dữ liệu crawl về còn chả có đủ , webmaster nào có website , check sẽ rõ.

Bing chỉ có thể so sánh với Google trên đất Mỹ, chứ nói tới local search thì còn lâu mới bắt kịp nổi Google.

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết